What's new

Cưng ơi! yêu quá đi...

Đặt viên gạch và mấy dòng đã mai pots ảnh sau nhé các bạn

Đầu tiên xin cho mình nói qua về cái tiêu đề của bài viết.
Thực ra đây là một câu nói của một nữ phượt tử trên cung đường ngắm mùa vàng ở Bản Giốc của bọn mình. Khi mua hàng ở chợ Tàu: một bên là người Việt một bên là người Trung cứ nói chuyện với nhau bằng tay và bằng kí hiệu tiền đồng và tiền tệ...sau một hồi ngã giá với anh bán hàng rất bảnh trai nữ phượt tử thốt lên " Cưng ơi! yêu quá đi...":L
Chuyến đi lần này gồm có 03 thành viên chạy cung đường Hà Giang - Cao Bằng, mình chỉ tham gia hành trình ( thêm mình là 04 thành viên ) cung đường Tx. Cao Bằng - Bản Giốc nên chỉ pots ảnh của cung đường này....

Last edited:
Dòng thác lớn đã vơi nước, không được hùng vĩ như mùa mưa nhưng thay vào đó là rêu xanh bao phủ phía sau dòng nước chay suốt ngày đêm

[/IMG]

[/IMG]

[/IMG]

Nào ta cùng lên mảng te tởn

[/IMG]

Còn đây là bức ảnh chụp trộm mấy thằng lính China, nó mà biết thì chỉ có lằng văn lằng

[/IMG]

Theo như lời mấy bác chống mảng thì trước đây cả dòng thác cũng như con sông Quây Sơn đều là của Việt Nam, rồi không biết như thế mà thằng Tàu nó lại bảo là của nó một nửa. Theo mình nghĩ may mà nó chưa đòi cả ây chứ, cái bon Trung Hoa này là Thâm khu nhọ đít lớm

Đã vào Bản Giốc thì không thế không đắm mình trong dòng nước trong xanh hùng vĩ này, mặc dù mình không biết bơi, keke

[/IMG]

Không biết bơi thì ta chọn chỗ nông ta tắm, nước ở đây lạnh đến từng tế bào

[/IMG]

Hai nàng nhà tớ cũng bon sờ chen nhá, mọi người nhìn kĩ bộ đồ tắm của nàng mặc áo trắng cái, thời trang này chỉ có ở Bản Giốc thôi nhớ...

[/IMG]
( còn nữa ):L

Last edited:
Chẹp chẹp!
Hình như kái pic ở kái kầu tre anh phải lội xuống nước chộp ấy nhở?:D

Cô sun được cái tinh ý, may mà hôm đi nước cạn nên anh mới lăng xăng lội ra đó, chứ nước băng băng như mùa mưa thì cho kẹo anh cũng không dám mò ra mô;)

híc, topic này của bác, đọc thấy thích quá, các bác âu yếm nhau mới yêu làm sao. Hiếm thấy đoàn nào đoàn kết yêu thương nhau thế. Yêu các bác quá.:L
Các bác thật khéo dùng ngôn ngữ địa phương, hết cưng cưng, rồi lại nọ, lại mô... đọc như được trải qua nhiều vùng đất, miền quê, lưỡi cứ xoắn hết cả lại ý.
Thanks các bác nhé. (beer)(beer)

Nhóc dẫn các chị đi ăn Phở chua CB ngon ác (vẫn không bằng phở chua Lạng Sơn nhà mình, ke ke tự tôn địa phương tý)

Như 1 đứa trẻ con mình ganh tỵ với người Cao Bằng seo mà lắm đất nhìu cây thế không chia cho nhưng người Hmong Hà Giang của mình 1 tý. Mình hờn giận, mình gét, mình cá.. chê, mình bảu là Cao Bằng ứ đẹp bằng Hà Giang của mình.

Vậy chốt lại bạn là người ở đâu để bắt quen đây, viết duyên quá cơ.;)

híc, topic này của bác, đọc thấy thích quá, các bác âu yếm nhau mới yêu làm sao. Hiếm thấy đoàn nào đoàn kết yêu thương nhau thế. Yêu các bác quá.:L
Các bác thật khéo dùng ngôn ngữ địa phương, hết cưng cưng, rồi lại nọ, lại mô... đọc như được trải qua nhiều vùng đất, miền quê, lưỡi cứ xoắn hết cả lại ý.
Thanks các bác nhé. (beer)(beer)
hêy zà, bác cứ nói quá, ấy cũng là do mấy cưng nhà em tình củm nó quen rồi, nhàn nhạt không chịu được đâu vơ

Tắm táp rồi, lạnh quá cả hội ngược lên đỉnh thác cho vã mồ hôi: lạnh quá
Thác gồm có 3 tầng nhưng bọn mình chỉ leo lên tầng 2 thôi.
Và đây là em nó:

[/IMG]

Đỉnh thác mùa khô người ta còn lội ra câu cá được, mọi người nhìn kĩ thì thấy một người câu cá nhé. Chỗ anh ấy đứng mọi hum nước cao hơn 1m đấy

[/IMG]

Hoa ven dòng thác...

[/IMG]

Ở ngay chỗ mấy bông hoa vàng này, cách 3 hôm trước ngày nọn mình đến có 3 thanh niên ( cũng đi du lịch nhưng không biết có phải là dân nhà phượt không ) đã trượt chân rơi xuống thác. Hậu quả là 2 người đã chết còn một người thì đang cấp cứu...Đây cũng là lời cảnh báo cho các phượt tử, không phải cái đẹp nào cũng dễ dáng chiêm ngưỡng đâu nhé.

[/IMG]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,716
190,161
Latest member
haivt27020
Back