What's new

[Hỏi đáp] Đi Tây Ninh 2N1Đ cần tư vấn.

Đường đất với nhiều ổ trâu. Còn đường đê bao hồ phía trên thì cũng tương tự. Nắng thì bụi, mưa thì lầy. Nhưng cũng chưa tới chục km, vì đến gần Dương Minh Châu là đường nhựa tốt rồi. Đến DMC thì đường tốt, đến ngã 3 (ở N11 22.666 E106 13.218) rẽ phải thì đường vẫn tốt. Đến ngã ba rẽ vào Bà Đen (N11 22.991 E106 11.900) thì đường đất trở lại, và vắng nữa, đi cẩn thận!

Cảm ơn bạn rất nhiều, cuối tuần mình dẫn nhóm bạn leo Bà Đen, tính đi đường 744 ngắm hồ Dầu Tiếng mà nghe bạn nói thế này, chắc kiếm đường khác thôi, không định đi QL 22 vì nhiều hugo quá. Vậy còn đường Hương lộ 2 (đoạn Trung Lập Thượng) rẽ phải đi dọc bờ kênh thủy lợi để ra TL 787 có bạn nào biết k ạ? Đường đó dễ đi k ạ? Hay là có đường nào dọc bờ kênh dễ đi và cảnh đẹp k ạ?

Cảm ơn bạn rất nhiều, cuối tuần mình dẫn nhóm bạn leo Bà Đen, tính đi đường 744 ngắm hồ Dầu Tiếng mà nghe bạn nói thế này, chắc kiếm đường khác thôi, không định đi QL 22 vì nhiều hugo quá. Vậy còn đường Hương lộ 2 (đoạn Trung Lập Thượng) rẽ phải đi dọc bờ kênh thủy lợi để ra TL 787 có bạn nào biết k ạ? Đường đó dễ đi k ạ? Hay là có đường nào dọc bờ kênh dễ đi và cảnh đẹp k ạ?

Các bạn leo núi mà còn ngại gì chục km đường đất đỏ? Bạn có thể ngắm hồ Dầu Tiếng xong có thể trở lại TT. Dầu Tiếng (mất hơn chục km) rồi theo [790] đi ra lại đường [784] (sau đó rẽ phải và thằng tiến Bà Đen). Cái đường [790] này đi qua vài lô cao su nên cũng thú. Vẫn còn đường tắt từ trên hồ ra luôn 790, nhưng cũng là đất đỏ. Bạn đi 2N1Đ?

Các bạn leo núi mà còn ngại gì chục km đường đất đỏ? Bạn có thể ngắm hồ Dầu Tiếng xong có thể trở lại TT. Dầu Tiếng (mất hơn chục km) rồi theo [790] đi ra lại đường [784] (sau đó rẽ phải và thằng tiến Bà Đen). Cái đường [790] này đi qua vài lô cao su nên cũng thú. Vẫn còn đường tắt từ trên hồ ra luôn 790, nhưng cũng là đất đỏ. Bạn đi 2N1Đ?

Ừ, chiều t7 mình đi, chiều CN về, leo đêm đường chùa rồi xuống cột điện. Thật ra thì mình chẳng ngại, chỉ lo bọn bạn thôi, tui nó k phải dân bụi như mình. Uh, mình sẽ nghiên cứu để đi thăm hồ Dầu Tiếng, mình thì tới đó mấy lần rồi nhưng muốn giới thiệu cho chúng bạn biết thôi, đã lên tới đây mà để chúng nó k biết thì cũng tội. Mà bạn cho mình hỏi thêm, trên googlemap mình thấy có cái kênh thủy lợi nối từ đầu hồ Dầu Tiếng ra TL 790, hình như có đường đất đi dọc theo kênh được phải k bạn?Chắc đó là đường tắt mà bạn nói pko? Cảm ơn bạn nhiều hen!

ăn bánh cuốn phơi sương thì nên vào Hoàng Minh I ở trảng bàng bạn ah. 80k/suất (1 đĩa thịt + 6 miếng bánh cuốn + 1 rổ rau). mình ăn ở 3 Hoàng Minh nhưng thấy Hoàng Minh I ngon nhất. theo khẩu vị của mình thì ăn với thịt mỡ ngon hơn ăn thịt lạc. ghi chú : rươụ chuối hột ở đó khá ngon 10k/xị. chúc bạn có chuyến đi vui vẻ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back