What's new

Điều điên rồ nhất bạn đã từng làm trong đời

Sau đó chạy xe vòng vèo theo cảm tính mấy con đường làng xuyên qua những cánh đồng lúa để rồi bị mất phương hướng. 1h sáng về tới nhà.
em cũng giống như bác ^^

Cả đời là một chuỗi những điều điên rồ,nhưng đến thời điểm ngồi đọc topic này thấy điều điên rồ nhất là lấy chồng, sau đó lại còn kết tình tỷ muội với bạn gái của chồng nữa.

Điều điên rồ nhất với mình là: Đã đi Phượt chung với những người đã không xem mình là " bạn đồng hành" vì chỉ lẻ loi 1 mình post bài và bằng chính những hình ãnh mình chụp và không share được hình với ai, còn hình của mình thì người xin share cho được. ĐAU và ĐIÊN ghê!

Có lần phải chạy xe máy từ sáng sớm, buồn ngủ quá, buồn ngủ đến nỗi em nghĩ giá lúc này mà mình té xe nằm lăn ra, tiện thể ngủ luôn một giấc thì đã quá!

Năm 2005 chạy xe suốt 24h từ trên núi về Hà nội. Đường có lầy lội, có ngoằn nghèo, có đèo cao vực sâu và sương mù đủ cả.

Thật ra không phải là mình điên, mà là leaders của đoàn hơi hơi điên, chỉ vì 2-3 đứa kêu hôm sau phải làm việc như bình thường mà cho cả đoàn 20 đứa chạy về Hà nội cho bằng được, và cả bọn (không hiểu sao) thấy rất tự nhiên. Liền tù tì 24h, trừ những lúc ăn trưa, tối, và đứa nào mệt quá thì lăn ra đường ngủ ngay tại chỗ được 15'.

Đi qua tỉnh Hòa bình, mấy lần tay chở mình suýt đâm vào núi vì buồn ngủ, mình cũng gà gật, nhưng may thay cứ lúc nào sắp đâm vào núi hay xuống vực thì lại tỉnh ra, kịp đập vai hắn hét lên.

Sau 3-4 lần hét thì mọi người sợ quá, đổi lái xe cho mình. Tay lái mới chắc như bàn thạch, nên cuối cùng an toàn.

8h30 sáng về đến Hà nội, bị 1 trưởng lão ở nhà chửi cho té tát, sao lại để mọi người nguy hiểm thế? Cả bọn mới dường như tỉnh ra, ừ, sao không đứa nào nghĩ ra? Chỉ lo là bạn không làm việc được đúng giờ mà co cẳng chạy bán sống bán chết về?

Có lẽ đó là điều điên nhất từng trải qua đến nay.

Sau dịp đó, gái đi trong đoàn, trong đó có mình, ít hẳn ;) Vẫn yêu bọn nó lắm nhưng mà dát chết :">

1- Hồi học Trung học năm lớp 12 - đến nhà chở giúp người mình yêu ra khỏi nhà để nó đi chơi với người nó yêu, sau đó ngồi 3g đồng hồ chờ tại điểm hẹn nào đó để chở nó về nhà.
Lại làm thường xuyên cả mấy tháng như vậy, sợ không làm thì nó buồn.

2- 1993 - Ngồi 1 mình trên Thúng câu mực ở Đảo Phú Quốc - Thổ Chu trong khi chiều hôm đó đài báo gió cấp 7-8. Kết quả ói ra mật xanh và trôi dạt sang đảo Tà Lơn (Kampuchia) 3 ngày sau quá giang tàu về lại Phú Quốc.

3- 2000 Một mình ôm xe Su xì po-120 đi 300km từ Cần Thơ lúc 16g > 20g30 tới ngọn Hải Đăng (Vũng Tàu) để ngắm Trăng.

4- 2004 bỏ ra hơn 200$ đi taxi vòng vòng các Super market ở Monavale (Sydney) để mua 1 chai nước mắm chưa tới 2$.

5- 2008 Phóng xe Innova vận tốc 160km/h đoạn sân bay Liên Khương (Đà Lạt) vì cá độ Innova không đạt được vận tốc trên 150km/h trị giá 1 gói thuốc lá con Mèo.

6- 2009 - vứt đôi giày đoạn lưng chừng Mốc 0 - A.pa.chãi >>> be bét máu 2 bàn chân khi tới đồn 317.

7 - Đọc hết 13 trang điên điên khùng khùng sau đó ngồi hàng giờ để suy nghĩ và viết những dòng này..........................

Thế thôi.
Em đọc hết 19 trang và ấn tượng nhất bác này :)

1- Hồi học Trung học năm lớp 12 - đến nhà chở giúp người mình yêu ra khỏi nhà để nó đi chơi với người nó yêu, sau đó ngồi 3g đồng hồ chờ tại điểm hẹn nào đó để chở nó về nhà.
Lại làm thường xuyên cả mấy tháng như vậy, sợ không làm thì nó buồn.

2- 1993 - Ngồi 1 mình trên Thúng câu mực ở Đảo Phú Quốc - Thổ Chu trong khi chiều hôm đó đài báo gió cấp 7-8. Kết quả ói ra mật xanh và trôi dạt sang đảo Tà Lơn (Kampuchia) 3 ngày sau quá giang tàu về lại Phú Quốc.

3- 2000 Một mình ôm xe Su xì po-120 đi 300km từ Cần Thơ lúc 16g > 20g30 tới ngọn Hải Đăng (Vũng Tàu) để ngắm Trăng.

4- 2004 bỏ ra hơn 200$ đi taxi vòng vòng các Super market ở Monavale (Sydney) để mua 1 chai nước mắm chưa tới 2$.

5- 2008 Phóng xe Innova vận tốc 160km/h đoạn sân bay Liên Khương (Đà Lạt) vì cá độ Innova không đạt được vận tốc trên 150km/h trị giá 1 gói thuốc lá con Mèo.

6- 2009 - vứt đôi giày đoạn lưng chừng Mốc 0 - A.pa.chãi >>> be bét máu 2 bàn chân khi tới đồn 317.

7 - Đọc hết 13 trang điên điên khùng khùng sau đó ngồi hàng giờ để suy nghĩ và viết những dòng này..........................

Thế thôi.

Quá ấn tượng. Điên thật anh Bum hỉ? Em là em thấy điên rồ nhất trong cái tồ bíc này đó.

Điều điên nhất là năm thứ 2 ĐH vác balo từ SG xuống Cần Thơ gặp một cậu bạn chỉ quen qua chat chit, chưa một lần biết mặt. Buổi tối ra bến Ninh Kiều cafe cóc, lì xì cậu ấy tờ 5$. Hôm sau về lại SG và mất liên lạc luôn từ đó :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back