What's new

Đồng Tháp Mười nhỏ to tâm sự - Phần 2

Status
Not open for further replies.
Em xin làm hàng 1 tấm ở bên Thái nha.
(tấm này thiếu anh chaubaogia đã bay về do công việc đột xuất, và em titigold là người bấm máy)

Ngưỡng mộ quá đi mất. Đoàn có 02 nam mà tới 09 nữ thì chắc hai em trai được mấy chị cưng lắm há ;)

Mở Topic chia sẻ đi các bạn. Các bạn đi thăm 4 nước chắc nhiều chuyện để kể lắm. Chờ, ngóng, trông ... lắm đó (wait)

@anh Keng: leo Hòn Bà đã tay chứ anh. Em khoái lắm nên nếu có dịp sẽ xơi lại cái hòn này

Đường lên Hòn Bà đã tráng nhựa rồi, chạy xe máy lên tận chân nhà sàn được. Nhưng hôm bọn anh đi, ở độ cao 1300m thì bị núi lở che mất đường, nên quẵng xe lại đi bộ vượt qua đoạn đá lở. Cuốc bộ 5km mới tới được nhà sàn.
Lang nên đi xe Win vì đường rất dốc.
Đến nhà sàn thì hết đường, nhưng thấy có đường mòn đi tiếp lên đỉnh.

Chắc sẻ quay lại với 1 đêm cắm trại trên ấy, thời tiết không thua gì ĐL, tầm nhìn rất rộng. Với ống nhòm bọn anh nhìn thấu tới bải Dài luôn.
Trên nhà sàn có giường nệm( khoảng 5 cái) dành cho khách ngủ lại qua đêm trên nhà sàn.
Có 2 anh KL rất vui vẽ và nhiệt tình với khách du lịch. Được uống nước trà do bác sỉ Yrsin đã trồng trước đây. Đây là 1 điểm đáng đến nếu có đi đến Khánh Hoà.

Đường lên Hòn Bà đã tráng nhựa rồi, chạy xe máy lên tận chân nhà sàn được. Nhưng hôm bọn anh đi, ở độ cao 1300m thì bị núi lở che mất đường, nên quẵng xe lại đi bộ vượt qua đoạn đá lở. Cuốc bộ 5km mới tới được nhà sàn.
Lang nên đi xe Win vì đường rất dốc.
Đến nhà sàn thì hết đường, nhưng thấy có đường mòn đi tiếp lên đỉnh.
Phát sinh mấy chuyện đột xuất như vậy mới vui. Khoái khoái :D

Mà em mới đi hôm Tết dương lịch mà nên chắc nó vẫn thế. Xe Win cùi của em vẫn chạy bình thường, nhiều lúc hơi oải. Em thấy các xe đời mới như Future Neo, Super dream, Wave 110 chạy ngon lành nên khoái lắm lắm.

Nhận xét cá nhân: đi mấy đường dốc như thế này không nên có ôm đằng sau và chở đồ cồng kềnh cho nó lành. Xe em suýt bị lật ngược thì xơi cái dốc dựng ngược mà đằng sau thì ... overload :))

Chắc sẻ quay lại với 1 đêm cắm trại trên ấy, thời tiết không thua gì ĐL, tầm nhìn rất rộng. Với ống nhòm bọn anh nhìn thấu tới bải Dài luôn.
Trên nhà sàn có giường nệm( khoảng 5 cái) dành cho khách ngủ lại qua đêm trên nhà sàn.
Có 2 anh KL rất vui vẽ và nhiệt tình với khách du lịch. Được uống nước trà do bác sỉ Yrsin đã trồng trước đây. Đây là 1 điểm đáng đến nếu có đi đến Khánh Hoà.
Sao chơi ngủ trong nhà sàn hỉ! Sức phẻ ... kém quá! Hôm em đi chuyến này, bọn anh đi Bidoup, em k ngủ nhà sàn, cũng không ngủ lều mà ngủ trong cái túi ngủ quân đội củ chuối mong manh ngay trên con đường nhựa đường trước nhà BS Yersin luôn. Ban đêm cảm nhận sương "to" rơi độp độp trên túi ngủ ... rất là Yomost anh ạ=))

Quả thật Hòn Bà rất hay mà chúng ta chưa khám phá nhiều. Lần sau chúng ta phải đặt mục tiêu leo đến đỉnh Hòn Bà thật sự cao khoảng 1550m (các anh kiểm lâm bảo thế)

Tình hình nhà DTM sao im hơi lặng tiếng quá nhỉ! Không có phong chào phong chiết gì hết hả? Lúc thì ồn ào đọc bài không hết, lúc nhà ... chờ queo râu cũng không có gì. Hic hic

Tình hình nhà DTM sao im hơi lặng tiếng quá nhỉ! Không có phong chào phong chiết gì hết hả? Lúc thì ồn ào đọc bài không hết, lúc nhà ... chờ queo râu cũng không có gì. Hic hic

Tối qua mới gặp nhau mà anh. Thế chưa đủ ồn ào àh (NT)

Hôm mình lên nhà sàn. Anh KL nói có người ngủ ngoài kia, trùm cái "túi bọc lợn". Mấy anh này không biết đó là túi ngủ. Thì ra đó là nhóm Lang đi với anh em Du Khảo phải không?

Hôm mình lên nhà sàn. Anh KL nói có người ngủ ngoài kia, trùm cái "túi bọc lợn". Mấy anh này không biết đó là túi ngủ. Thì ra đó là nhóm Lang đi với anh em Du Khảo phải không?
Đúng rồi anh. Hôm 31.12.2009, trong đoàn có 4 thằng và 1 con điên điên ra đó nằm ngủ =)) =))

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,638
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back