What's new

[Chia sẻ] Đường Lâm quê em

danngoc ah, Đường Lâm quê bạn đẹp quá, lần sau có ra Hà Nội nhất định phải dành 1 ngày khám phá Đường Lâm mới được. Khi đó mà có 1 thổ địa như bạn thì hay biết mấy nhỉ.

Thanks vì đã chia sẽ những bức ảnh đẹp.

danngoc ah, Đường Lâm quê bạn đẹp quá, lần sau có ra Hà Nội nhất định phải dành 1 ngày khám phá Đường Lâm mới được. Khi đó mà có 1 thổ địa như bạn thì hay biết mấy nhỉ.

Thanks vì đã chia sẽ những bức ảnh đẹp.

Ak ak em ở Sài Gòn bác ợ, hỏng thổ địa chi hết

Mình đến Đường Lâm tháng 1/2009. Làng cổ nhưng bên trong xen lẫn những ngôi nhà mới xây có cả năm xây ở mặt tiền. Tường thì sơn chữ mất vẻ mỹ quan...
Bọn mình muốn vào nhà thờ nhưng cổng sau bị khóa. Một bà cụ ở gần đó chỉ đường xong thì xin tiền. Bọn mình thất vọng ghê gớm.

Mình đến Đường Lâm tháng 1/2009. Làng cổ nhưng bên trong xen lẫn những ngôi nhà mới xây có cả năm xây ở mặt tiền. Tường thì sơn chữ mất vẻ mỹ quan...
Bọn mình muốn vào nhà thờ nhưng cổng sau bị khóa. Một bà cụ ở gần đó chỉ đường xong thì xin tiền. Bọn mình thất vọng ghê gớm.
Nhà thờ thám hoa Giang Văn Minh chỉ mở của vào các dịp lễ tết bác ạ! vụ xin tiền thì em nghĩ... hiếm có,khó kiếm đấy ạ,chắc nhìn tướng bác đại gia quá :) ,nhiều khi các cụ ở quê nghĩ chúng nó lắm tiền quá,mình phải làm bao nhiêu việc cho chúng nó đến đây chơi không ah nên hỏi xin thế đấy,người già nên cũng có cụ lẩm cẩm,bác thông cảm!

Nhà thờ thám hoa Giang Văn Minh chỉ mở của vào các dịp lễ tết bác ạ! vụ xin tiền thì em nghĩ... hiếm có,khó kiếm đấy ạ,chắc nhìn tướng bác đại gia quá :) ,nhiều khi các cụ ở quê nghĩ chúng nó lắm tiền quá,mình phải làm bao nhiêu việc cho chúng nó đến đây chơi không ah nên hỏi xin thế đấy,người già nên cũng có cụ lẩm cẩm,bác thông cảm!

Bác tài chở bọn mình vào bằng cổng sau nên khi đi bộ ngược ra cổng trước thì gặp cái bàn bán vé vào làng. Họ làm du lịch đấy! Chắc tại khách du lịch đến nhiều và chúng tớ hiểu vì sao bà cụ xin tiền. Không phải Đại gia hay thường dân đâu ạ.

Cụ vietneo địa phương quá hé hé. Theo em thì không khéo du lịch làm hư cái làng này mất, đặc biệt nếu cứ tự sướng như thế này.

Nghe giang hồ đồn đại, thực ra là toàn khen thôi, bọn tôi cũng lọ mọ tới thăm làng này. Thành thực mà nói là thấy phí cả cái công đi. Cái làng này chả khác bất kể một cái làng nào khác.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,645
190,155
Latest member
ncvinh123
Back