What's new

Giúp tớ bập vào dSLR với

Bác nen vẫn giữ P&S chứ. Ai cũng thế. Em cũng có 1 chú IXY 80IS gì đó. Cái to và nặng kia chỉ mang khi nào chủ tâm đi chơi bời chụp chọt thôi.

Mua thêm con M8 cũng được mà, chỉ ngại là chất lượng ảnh không bằng với lại MF :))

Mua thêm con M8 cũng được mà, chỉ ngại là chất lượng ảnh không bằng với lại MF :))
Thực ra cũng định khuyên bác ấy thế, nhưng từ khóa M8 giừo nó hơi nhạy cảm. Động vào toàn mấy ông min/mod, các ông ấy lại xóa mị a nó bài của mình đi thì mất công gõ... nên thôi! :LL

Mình là tay mơ, các bác nói rõ M8 hay MF gì gì đi. Lơ mơ mà các bác càng múa máy làm em mệt. Hihi :)
Bác xem tin nóng hổi ở topic "Sontt thử súng tập bắn" nhé! =))=)) Tin hot đấy, cẩn thận bỏng!

Theo em bác nên lấu cả bộ của em để em chuyển lên dạng nghiện cao hơn :)):)) là lăm dê

Bộ của em gồm canon 400D + grip + 2 pin xịn cụ nó lịn + Tamron 17-50 + Canon F4L 70-200 gì gì nữa ý chả nhớ .

Bạn làm con Canon 40D mới với cái ống 24-70mm L2.8 hoặc 16-35 L2.8 ( đồ 2 nd hand ) là tạm đủ , sau sẽ tính tiếp .:D

Hihi về máy ảnh thì chả dám bon chen với các bác ở đây, nhưng bạn Già ơi nếu bạn vntuyen chưa dùng DSLR nào thì cấu hình trên có hơi cao quá không? Nên chăng bắt đầu với Nikon D70 hay Canon 350D rồi từ từ tính tiếp ...

Mình có vào SonTT tập bắn tập shop nhưng ở đó đã có súng rồi, chỉ còn bắn và về nhà shop thôi. Còn mình chưa có súng (pro, hehe, chứ súng thường em có :) ) nên mới được u đãi cái thớt này.

@ Quạt: bác có chài em thì kheo khéo cái, lộ thế em cứ nghi nghi
@ Mỳ: bạn Mỳ xê ra nha, tớ tay mơ nhưng quyết không đi sau thời đại đâu nhá, nhá :T

Còn một bộ Nikon D40 + ống 18-50 F3.5-5.6 + ống 50-200 F4.5-5.6 + kính lúp siêu rộng + gì gì nữa chả nhớ bác có cân không?

Mình có vào SonTT tập bắn tập shop nhưng ở đó đã có súng rồi, chỉ còn bắn và về nhà shop thôi. Còn mình chưa có súng (pro, hehe, chứ súng thường em có :) ) nên mới được u đãi cái thớt này.

@ Mỳ: bạn Mỳ xê ra nha, tớ tay mơ nhưng quyết không đi sau thời đại đâu nhá, nhá :T

Xem cái tập 1 đê: SonTT thử súng - tập bắn ấy:))
https://www.phuot.vn/showthread.php?t=312

Bac này hay nhỉ lộ cái gì chứ , ông CVN ông ấy mào hộ em rồi thì em phọt ra thôi . Người trong 4rum thì có gì mà phải giữ ý . Đấy là em nói thế chứ bác ko lấy đến lúc đủ đạn em vẫn bắn 5D mà , ko quan trọng lắm :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back