What's new

Hỉ nộ ái ố các cung bậc thể thao - EURO 2012

World cup và wimblendon đến cùng lúc, nhiều lúc cứ phải hành hạ cái điều khiển: vừa lúc ngó sang TTVN, thấy họ "hành hạ" thần tượng nadal mà quên giận, không nhịn được cười:
----------------
-ối qua xem trận Nadal với Hewitt, thấy chú Nadal chưa sửa được cái vụ "ngoáy đít" (chính xác là sửa lại cái quần lót trong). Chẳng hiểu mọi người thấy thế nào, chứ riêng mình thấy nó bẩn bẩn. Chơi thể thao mà cứ bị phân tâm vào các cái thứ lặt vặt thì cảm thấy chẳng thoải mái tý nào.
Thêm nữa là sau mỗi pha bóng ăn điểm của Hewitt, chú Nadal lại ném cái nhìn, ở Việt Nam mình vẫn gọi là "nhìn đểu" về phía chú Hewitt; xin lỗi, ở VN mình, cứ nhìn đểu đối thủ thế, có ngày ăn cả cái cán vợt vào mặt!!!
......
-Em nó mặc quần trong loại "dắt khe" => các chị em thông cảm nhắm mắt giùm trong những cảnh nhạy cảm đoá hehehe (eric1980)
.....
Nadal hả? Tôi xin góp mấy lời mà mong đừng bị quánh!
Một thằng ôn bạn của mình là chuyên gia tướng số nói: Nadal mắt sâu u tối, mỏ nhọn, má cao... xấu không thể tả (lừa thầy phản bạn - chả vừa giết C. Moyal còn gì?), cánh tay rất to mà bàn tay thì nhỏ (xem lúc hắn tưng bánh chuẩn bị giao ấy, bàn tay bé tẹo!) thì coi như "đồ chơi" cũng khá ...hẻo ?!
Một thằng dịch bạn mình làm bên tâm lý bảo: theo phân tâm học, hành vi "móc đít" vô thức của Nadal chứng tỏ rằng hồi nhỏ anh ta hoặc là ....bị ghẻ ở mông và chân (có thể hiện nay còn dấu vết nên phải mặc quần dài để che !? ) hoặc là lúc nhỏ có vấn đề về ăn mặc, quần áo luộm thuộm, không vừa vặn, bị chúng chê cười nên phải sửa tới sửa lui (minh chứng: hay chỉnh lại vớ, vén tóc!!!!)
Nói chung, nếu đối thủ Nadal cũng nghiên cứu kỹ anh ta như...tôi thì có khi dễ tìm ra điểm yếu để mà xử. Chợt nhớ chuyện Lão Bạch My khi bị Phương Thế Ngọc hất bụi đất vào quần áo đã không đánh đấm gì được vì mãi lo cho bộ vía của mình. Tuy vậy, người mỏ nhỏ lại nhọn như Nadal lại là người có quyết tâm rất lớn, bạn bè thâm giao ít, giải trí tinh thần nghèo nàn nên lấy trái banh làm lẽ sống, không làm nên chuyện mới là lạ.
......(2traibanh-ttvn)
Mấy đứa bạn chơi cùng mình hỏi là sao cái thằng kia nó mặc cái kiểu gì ấy nhỉ, chẳng giống các chú khác và đoán già đoán non là chú Nadal phía đùi phía trên bị "ghẻ tàu" nên không dám mặc quần ngắn như các anh em khác.
----
Góp thêm cùng với bác 2traibanh:
Nếu bác có cơ hội đấu với ku em Nadal, lúc bác đi qua chỗ ngồi của thằng ku em này, bác lừa lừa đá bay mẹ nó 2 cái chai nước mà thằng ku em vẫn để ngay dưới chân ấy. Em nghĩ thằng ku này có tham khảo ý kiến cuả thầy Phong thuỷ nào đó nên mỗi khi trước trận đấu, ku em chỉnh rất cẩn thận 2 cái chai nước uống của mình và mỗi lần uống xong ku em vẫn để lại rất cẩn thận vào cái chỗ cũ. Bác đi qua, đá bay mẹ nó đi 1 chai, thể nào nó cũng thua.
Có anh em nào chơi thân với ku em Djorkovic thì mách em nó cái chiêu này trong trận bán kết nhé
....(Hola16-ttvn)=))=))=))

tổng kết cái công thức:
World Cup + Đức = vé về nước của ĐT Anh ...

một lần nữa công thức ấy lại được chứng minh bằng những minh chứng ko thể thuyết phục hơn...
Hôm qua với HQ có thể là do thiếu may mắn, còn hôm nay với Anh đúng là quá sơ hở dẫn đến chuyện quá đen và thua quá đậm...
Buồn ko còn gì để nói cho tới ngày mai...
Đêm nay...lại một đêm nữa....

Đá chán quá! Vật và vật vờ!
Lại thêm chú em Biên Cương tường thuật, nói một từ dừng lại 2 giây, luyến la luyến láy... chỉ muốn lôi xuống nhét giẻ vào mồm thôi!!!!!
Đây, chú Joe Tây mà còn thấy ngứa tai về vụ vừa nói vừa luyến này đây:

Lại một tuần thức đêm xem bóng đá.

Lại một tuần các anh bình luận viên khiến tôi muốn chạy ra rừng, tìm cây lá ngón, tạm biệt World Cup 2010.

....

Buffering! (đệm)

Điều làm tôi điên nhất là một số anh bình luận viên hiếm khi nói một câu từ đầu đến cuối mà không dừng lại mấy lần ở giữa. Giật vấp, vấp giật, giống lúc xem clip Youtube bị “buffering” liên tục vì internet chậm quá.

- “Trọng tài Howard Webb…(buffering)…đã…(buffering)…rút ra một chiếc thẻ…”
- “Ắc-yên Rô-bần đã có một…(buffering)…pha bóng …(buffering)…rất đẹp mắt và…
- Có lẽ đấy…(buffering)…cũng là một điều…(buffering)…cho thấy rằng….”

Nguy hiểm nhất là từ “của”. Hình như có chút nhầm lẫn giữa dấu chấm và liên từ. Dấu chấm là yêu cầu dừng lại. Liên từ là yêu cầu sang phần câu tiếp theo… liền.

“Những cú sút xa của... các cầu thủ mặc áo vàng”

Nghe có vẻ như đến từ “của” anh bình luận viên trên vẫn chưa biết những “cú sút xa” ấy thuộc các cầu thủ mặc áo màu gì: phải dừng lại một lát mới nhớ.

Nhận ra vụ buffering này một lần là không thể không nhận ra thêm nhiều lần, giống khi đi café với một em xinh đẹp, sau 30 phút bỗng nhận ra em ấy có thói quen bĩu môi, nhận ra xong không thể tập trung vào nội dung cuộc trò chuyện nữa.
Đọc cả bài ở đây: http://dantri.com.vn/c702/s702-406177/chet-vi-binh-luan-vien-bong-da.htm

Đang định than vãn thì Hà lan gỡ hòa Yeahhhhhhhhhh :x

được cái BLV nói gì ko lọt vào tai em, toàn tiếng ruồi bay :D

Đau nỗi đau của những kẻ cá độ, ở World cup này có 2 trận là mình đau nhất là trận ANh- Đức và trận BRazil- Hà Lan. Nếu như Anh gây ra nỗi đau vì mình đã lỡ đem tình yêu vào bóng đá thì Brazil gây ra nỗi đau bởi vì lỡ đầu tư tiền bạc cho nó quá, đối với mình World cup đã chấm hết. Kệ bố chúng nó, ông tắt tivi chơi war grap

Đau nỗi đau của những kẻ cá độ, ở World cup này có 2 trận là mình đau nhất là trận ANh- Đức và trận BRazil- Hà Lan. Nếu như Anh gây ra nỗi đau vì mình đã lỡ đem tình yêu vào bóng đá thì Brazil gây ra nỗi đau bởi vì lỡ đầu tư tiền bạc cho nó quá, đối với mình World cup đã chấm hết. Kệ bố chúng nó, ông tắt tivi chơi war grap

Bác cũng như e,mà e may còn thủ đc trận Argentina cả Germany gỡ lại chút xíu,hêhhêhhê.

Tình yêu đầu đời đã ôm hận, ta cũng chẳng thiết gì nữa. WC là Braxin và các đội còn lại nên Braxin về nước thì không còn WC. Bỏ đi chơi thoai

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,456
190,096
Latest member
v9bettel
Back