What's new

Hỉ nộ ái ố các cung bậc thể thao - EURO 2012

Em thì thấy Brazil thua là zui lắm, WC nào Brazil vô địch là buồn hết cả mình. Hôm qua còn thắng độ nữa chớ, coi hiệp 1 chắc mười mươi Hà Lan kiểu lày thế nào cũng thua 4-5 trái, ai dè...

Re: Hỉ nộ ái ố các cung bậc thể thao - AFF Cup 2010

AFF Cup 2010:
- Sing-Phi: 1:1

Còn trận Việt nam và Myanma cũng đang có tỷ số 1-1

Bán kết Việt Nam gặp Thái hay Indo đây? Hay thậm chí gặp Lào cũng nên!

Sẵn sàng mua vé :D

Ôi trời ơi thắng rồi bác ơi!
7-1,em tưởng đang xem bóng chuyền:D
Em đang nghĩ về trận chung kết trong mơ...
Việt Nam-Lào
Tại sao không chứ?

Nói chung là các cụ chớ vội mừng với tỉ số 7 - 1 ngày hôm qua.
Em ngồi ở sân xem, quả thực thấy thắng thế cũng thường lắm. Nếu ko muốn nói là vẫn còn quá nhiều điều cần lo lắng.

1. Cả trận đấu, Myanmar chỉ có 1 cơ hội duy nhất đã thành bàn thắng san bằng 1 -1.
Vấn đề là từ hàng tiền vệ tới trung vệ và hậu vệ quá lúng túng (bị bất ngờ) trước cú dốc bóng tốc độ của đội bạn. Người nọ tưởng người kia sẽ chặn bóng. Hoặc vì chưa đánh giá được mức độ nguy hiểm tiềm ẩn.

Cứ thế, vèo 1 phát đội bạn ghi bàn trong sự ngỡ ngàng của khán giả trên sân.
Quả thật lúc đó ko ai hiểu nổi tại sao tất cả các cầu thủ của chúng ta đều lững thững trên sân nhìn theo bóng.

2. Việc thắng tới 7 - 1 về mặt hình thức thì rất giòn giã, tưng bừng. Nhưng em thấy hơi NGU!
Cái chính là ko hề có sự thử nghiệm mới nào để mà cố cả. Làm thế lộ hết cả bài vở !
Myanmar hay Phil đều là những đội ko thể sánh với Sin về độ quái.

Trận sau gặp Sin các bạn cứ chờ xem !
Chịp !

3. Có những tình huống trên sân, sự phối hợp của hàng công cực kém.
Nói toẹt ra, trận thắng hqua là do Myanmar quá kém. Về sau thấy thua hẳn rồi thì họ đá cũng chuội sức nên ta càng thắng đậm. Chứ ko phải vì ta đá tốt qua tỉ số đó đâu.

Trog 7 bàn thắng chỉ có 3 bàn gọi là đẳng cấp tuyển thủ Quốc Gia: Đá phạt, đánh đầu và quả tạt cánh nâng tỉ số 4-1 (em mắt kém ko nhìn rõ tên và số!)

Còn 4 bàn kia thì vứt!

Hàng công phối hợp cánh phải và giữa khá tốt. Nhưng cánh trái và giữa gần như ko phát huy được gì.
Rất nhiều tình huống ở giữa và cánh phải dốc bóng xuống, cánh trái ko ai kèm giơ tay xin bóng mà ko chịu truyền.
Còn cánh trái và phải thì rất ít "liên lạc".

Nói chung, các đường mở bóng tấn công ko thoáng, co cụm ở giữa hoặc cánh phải. Nếu gặp Sin thì chắc hàng công sẽ chật vật, loay hoay xoay xỏa, keke !!

Đã thế mấy bác hậu vệ chắc nhàn quá nên chả tập trung gì cả. Toàn bị giật mình !!

Thôi, đang say chiến thắng em nói thế lại ăn mắng ! =))

Nhưng em khuyên thật lòng là các bác chớ mừng quá kẻo lại thất vọng tràn trề về sau ! :D

S

Vị trí của Vũ Phong lẽ ra phải thay ở đầu Hiệp 2.

Tuyển VN làm mưa làm gió bởi vì nắm được khu vực giữa sân vì đội bạn quá kém, nếu gặp đối thủ đá rát hơn hoặc to khoẻ hơn thì những cầu thủ nhỏ con như Tấn Tài, Thành Lương hoặc thể lực không còn sung mãn như Tài Em, Minh Phương liệu có còn chơi tốt được không?

Thắng đậm nhưng phối hợp đồng đội chưa nhuyễn nên hãy chờ trận gặp Singapore rồi hãy bàn tiếp!

Thắng thì cũng dăm bảy đường thắng!Không phải trận thắng nào cũng tốt đẹp hết.
Có khi lâu nay các bác cầu thủ nhà ta với cả bác Tô bị người hâm mộ nghi ngờ nhiều qúa nên ra quân lại gặp ngay đội qúa yếu ,nên trợn tròn mắt lên mà đá.:D
Rồi mai mốt gặp đội mạnh có khi lại cứ dúm lại như mèo mắt mưa!
Cơ mà từ lúc em biết xem bóng đá số trận quốc tế mà quân ta thắng được đếm chưa đủ trên đầu ngón tay.
Nên cứ Việt Nam sút vô là em lại nhảy như con loi nhoi,hehe.
Lúc nào bị đội bạn dẫn hay đá ẹ qúa,em tắt Tivi là xong!
Không ai đánh thuế giấc mơ Susu nhỉ?Vậy ta cứ mơ đi...,mơ đi...
Việt Nam vô địch...Việt Nam vô địch...

Hôm qua đội Myanmar cực kém đặc biệt ở vị trí cánh phải và tiền vệ trung tâm và họ phải chết ở điểm đó. Cu số 7 Myanmar đầu búi tó củ hành không biết kèm ai và biên phải của họ nát bét ra, lên quả nào chết quả đấy. Nói chung VN có một trận đấu tốt về đấu pháp với việc kiểm soát được trung lộ mặc dù vai trò Minh Phương hơi mờ nhạt (ngoại trừ bàn đá phạt và một vài tình huống phối hợp với Tấn Tài). Tài Em được giao nhiệm vụ xách nước nhưng cứ vồ lấy bộ bài đòi chia bài nên đôi lúc làm chậm nhịp độ tấn công chưa kể một vài trường hợp chuyền sai lúc cả dội đang dâng lên khác gì dắt Tây về làng. Vị trí yếu nhất của VN hôm qua là Phước Tứ, chơi không chắc chắn, nặng nề và mắc lỗi vị trí trong bàn thua của VN. Còn về bàn thắng của Myanmar thì là một siêu phẩm: bây giờ bảo thằng đấy đá lại (số 8) 100 quả cũng không được quả nào. Đường chuyền tốt vào giữa 2 trung vệ nhưng đó chưa phải là một tình huống dọn cỗ vì mới ngoài vòng 16m50 và cú sút đó cũng không phải giải pháp của nhiều cầu thủ. Thông thường sẽ là một động tác không chế và tìm cách đột phá hoặc phối hợp. Anh Đức ổn ở vị trí trung phong với khả năng không chiến, tì đè và làm tường. Hai cánh có Vũ Phong hơi đuối

@:Su: bàn thắng nâng tỉ số lên 3-1 là Thành Luơng chuyền cho Tấn Tài cũng do lỗi vị trí của cu số 7 đội bạn nhá. Chú ấy bó vào trung lộ quá sớm để lọt Tấn Tài trong khu đội chú ấy đang thừa tiền vệ phòng ngự. Bàn nâng lên 4-1 là Vũ Phong chuyền cho Anh Đức đánh đầu

Singapore vẫn thế: khô khan, vô cảm và thực dụng. Nói cho cùng Sin chỉ mạnh ở thể lực và kỷ luật. Gặp Sin chỉ cần cất Vũ Phong đi đẩy Tấn Tài ra thay thế và bố trí thêm 1 tiền vệ phòng ngự đá cặp với Tài Em. Minh Phương đá tự do là sẽ có một thế trận phòng ngự chắc chắn. Cơ hội sẽ đến nếu Anh Đức chịu khó dạt làm chim mồi để lấy khoảng trống cho các tiền vệ biên bó vào. Nếu uy lực từ những quả sút xa chưa ổn thì nửa cuối hiệp 2 Trọng Hoàng sẽ có cơ hội khi Minh Phương "cá đuối"

Vấn đề là tâm lý: Sin không gây áp lực nặng nề đối với mọi người như Thái lan đâu. Đặt vé đi Rajamangala xem bán kết đê

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back