What's new

Hội Phượt Quảng Ninh

Re: Thông báo thành lập Hội Phượt Quảng Ninh

Tối T6 xuống Qn nghỉ ngơi
Sáng T7 ra bến tàu mua vé thăm Vịnh 6 tiếng (có nhiều chuyến, ra lúc nào cũng đc và cũng cso nhiều loại 4-6-8 tiếng), ăn trưa bằng bánh mỳ hoặc đồ ăn cầm theo buổi sáng (Có thể dặt trên tàu), Khi tàu trên đường về thì ngủ trưa 1 tí.
Chiều về đi chợ Hạ Long, dạo Hòn Gai
Có thể ăn tối Bên Hòn Gai hoặc Bãi cháy cũng được, Bên nào cũng có. QUán thì nhiều nhưng bên Hòn Gai có thể ăn ở Phố ẩm thực hoặc nhà Hàng Hương Duyên
Bên Bãi CHáy có thể ăn trong khách sạn hoặc quán cơm bình dân trên đường Hậu cần (Ăn liên tục nên ko để ý tên)
Đi xe Buyt ra cổng tuần Châu, rồi gọi taxi Mail linh (0333. 628 628), hoặc vinasin (0333. 518 518) để đi vào tuần Châu xem biểu diễn nhạc nước (8h-9h), cá heo ....
Sáng sau ra tuần châu đi phà sang Cát bà, chơi ở Cát bà đến trưa, ra bến tầu bắt tàu sang Hải Phòng, lên xe khách về Hà Nội (Chú ý xe Hải phòng nhưng đi bến Mỹ ĐÌnh nhé, chứ xe Hải phòng đa số đi Bến Lương yên thôi thì ko qua Nội bài đâu)

Thanks bạn tunghvqn, bạn có kinh nghiệm nhiều hơn mình rùi. Theo bạn, đi phượt ở QN ta thì cần chuẩn bị những gì? Ví dụ đi Bình liêu chẳng hạn.

Gửi ductrananh:
- Cơ bản là mình chưa đi Bình Liêu bao giờ. Nên cũng không biết các địa điểm sẽ dừng chân
- Bây giờ mà vạch ra lịch trình thì cũng ko có căn cứ gì mà lên kế hoạch cơ. Ba Chẽ tớ còn có dân địa phương để hỏi chứ Bình Liêu thì chịu!
anh em mỗi người xin cho 1 ý để có thêm thông tin tuyến đường đi Bình Liêu, và các điểm nhấn sẽ khám phá.
Toàn bộ kiến thưc tôi chỉ biết:
Hạ long --> Cảm phả --> Mông Dương --> Yên Than (Tên Yên) --> Bình Liên. Hết!

Khó nhỉ, hay thế này đi. Do bài viết của anh em ta chưa sinh động nên có 380 view mà có 13 cái reply! Vậy bạn tungvh đã có kinh nghiệm đi Cát Bà rồi đúng không? Bạn lên lịch trình thử xem! Chuyến đi phượt đầu tiên mời bạn làm trưởng đoàn. Khi nào thống nhất phương án là off 1 hôm và lên đường!

mình có ý kiến: theo mình thì nên đi đường Hoành Bồ ấy
Hoành Bồ - Ba Chẽ ........Bình Liêu
còn chiều về thì sẽ rẽ qua Vân Đồn - Cẩm Phả - Hạ Long.
có đi như thế thì mới tròn cung đc :d

ở Bình Liêu thì có của khẩu Bắc Phong Sinh, núi đá thần Cao Ba Lanh....

Last edited by a moderator:

Buồn cho nhà QN quá... 1 nơi như thế này mà chả có ai đứng ra gây dựng thành lập nhóm, để thỉnh thoảng ACE có dịp được làm quen và giao lưu cùng các nhóm ở địa phương khác nhau nhỉ...?(NO)

Em vừa xem ảnh lúa chín Bình Liêu của bác battramdao, ko biết bac ductrananh co trong chuyến ấy ko? Thú thật em đi Bình Liêu 2 lần nhưng cách đây 10 năm rồi, cảm nhận còn lại là có vẻ như đây là khu vực có nhiều ruộng bậc thang nhất ở QN, và đường xá thì còn quanh co và dễ say hơn cả đi Móng Cái ;).

Rất hy vọng box QN sẽ xôm tụ và sôi nổi ^^.

ủng hộ nhé, em cũng đất mỏ đây. QN nhà mình đẹp, tha hồ mà phượt

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back