What's new

Kinh nghiệm xin visa Schengen - Châu Âu (phần 4)

Visa dạng thăm thân có bảo lãnh bên kia đầy đủ họ không hỏi plan gì cả, mình có anh bạn đi sang Đức hồi tháng 4 thông báo như vậy

cụ nói đúng đó ạ, visa thăm thân có thư mời thì ko cần travel plan, ko cần booking hotel, vì nơi ở ghi 1 địa chỉ người mời, làm vậy hồ sơ sẽ đơn giản hơn

cụ nói đúng đó ạ, visa thăm thân có thư mời thì ko cần travel plan, ko cần booking hotel, vì nơi ở ghi 1 địa chỉ người mời, làm vậy hồ sơ sẽ đơn giản hơn

Phải là giấy mời có bảo lãnh tài chính ăn ở nhé bạn, giấy mời mà mục đó họ tick vào ô "người được mời tự chi trả chi phí" thì phải làm đủ kiểu

Phải là giấy mời có bảo lãnh tài chính ăn ở nhé bạn, giấy mời mà mục đó họ tick vào ô "người được mời tự chi trả chi phí" thì phải làm đủ kiểu

Đúng vậy trong GM của anh bạn mình thấy ô về kiểm tra tài chính check đã kiểm tra. Còn GM của F1 nhà mình là SV thì check ô Chưa kiểm tra

vâng, đợt iem xin bên lsq Ý, giấy mời ghi "người được mời tự chi trả chi phí", nhưng có tick vào mục ng mời host chỗ ở, nên iem ko nộp travel plan, booking hotel, họ cũng ko hỏi, chắc lần đó iem may mắn ^_^ , nhưng cũng phải chứng minh các kiểu

tiện đây cụ cho iem hỏi thư mời bên Đức có cần lưu ý gì ko ạ? iem tính xin bên Đức mà nghe nói Đức khó quá,

vâng, đợt iem xin bên lsq Ý, giấy mời ghi "người được mời tự chi trả chi phí", nhưng có tick vào mục ng mời host chỗ ở, nên iem ko nộp travel plan, booking hotel, họ cũng ko hỏi, chắc lần đó iem may mắn ^_^ , nhưng cũng phải chứng minh các kiểu

tiện đây cụ cho iem hỏi thư mời bên Đức có cần lưu ý gì ko ạ? iem tính xin bên Đức mà nghe nói Đức khó quá,

Người mời host chỗ ở là đỡ 2/3 các giấy tờ chứng minh về ăn ở bên đó rồi, bạn chỉ việc show tiền và vé đi lại là OK. Có loại giấy mời còn không có host cả chỗ ở nữa (như sinh viên ở ký túc xá mời bố mẹ chẳng hạn). Bạn phải show cả booking khách sạn nữa.

Nhờ các bạn giúp mình với. Trường hợp của mình công ty trả lương trực tiếp bằng tiền mặt. Mình ko giao dịch tiền nong gì qua tài khoản ngân hàng, chỉ có thẻ visa prepaid củ ACB, mình làm đợt đi Hàn để book ks, nhưng cũng ko dùng đến vì khi ở đó mình trả tiền mặt luôn. Như vậy trong danh sách các bạn hướng dẫn mình ko có cái BẢN KÊ KHAI TÀI KHOẢN NGÂN HÀNG 3 THÁNG GẦN NHẤT VÀ THẺ TÍN DỤNG.
Cho mình hỏi mình ko có cái đó có đc ko? Hay phải làm thế nào nhờ các bạn tư vấn giúp mình với nhé. Mình cám ơn rất nhiều.
Passport Mình mới đi Hàn Quốc năm nay,  Thái Lan và Lào thì tận 2005. Lương 10tr, có sổ tk 500tr, theo các bạn mình có nên apply ko.
Mình apply 1 mình thui, thèm đi Châu Âu lắm ạ

Bạn Dế mèn ơi cho mình hỏi lần trcs bạn bị đsq Hà Lan Từ chối thì vó bị đóng dấu vào passport ko

Không đánh dấu mà chỉ viết cái chữ "C" lên trang pp đó (ko biết nghĩa là gì), xong mình re-apply lại ngày thì pass, họ dán cái visa đè lên chữ C của cái trang đó thôi.

Nói chung bị đánh fail là biết liền á ;)

Nhờ các bạn giúp mình với. Trường hợp của mình công ty trả lương trực tiếp bằng tiền mặt. Mình ko giao dịch tiền nong gì qua tài khoản ngân hàng, chỉ có thẻ visa prepaid củ ACB, mình làm đợt đi Hàn để book ks, nhưng cũng ko dùng đến vì khi ở đó mình trả tiền mặt luôn. Như vậy trong danh sách các bạn hướng dẫn mình ko có cái BẢN KÊ KHAI TÀI KHOẢN NGÂN HÀNG 3 THÁNG GẦN NHẤT VÀ THẺ TÍN DỤNG.
Cho mình hỏi mình ko có cái đó có đc ko? Hay phải làm thế nào nhờ các bạn tư vấn giúp mình với nhé. Mình cám ơn rất nhiều.
Passport Mình mới đi Hàn Quốc năm nay, Thái Lan và Lào thì tận 2005. Lương 10tr, có sổ tk 500tr, theo các bạn mình có nên apply ko.
Mình apply 1 mình thui, thèm đi Châu Âu lắm ạ

Không có sao kê TK lương thì bạn nộp bảng lương 3 tháng, chứng từ nhận tiền mặt (nếu có) kèm các loại giấy tờ chứng mình tài chính khác (sổ tiết kiệm, giấy tờ nhà, xe,...), à nếu có cái sao kê thẻ debit hàng tháng thì kèm luôn nhé, mà ko xài thẻ thường xuyên thì chắc ko có thì thôi khỏi

Tóm lại apply là chuyện cuả mình, duyệt visa là của LSQ, hồ sơ mạnh thì khả năng pass cao thôi. Nếu bạn ngại fail thì đi thêm Nhật, Hongkong,... nữa rồi hẵng apply cho yên cái bụng

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back