What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Cho mình hỏi hồ sơ 2 vợ chồng nộp,lúc đi lấy kết quả chỉ có vợ đi lấy chồng đi công tác ko lấy được thì có fai làm tờ ủy quyền Appointment of withdrawal of an authorised recipient 965A ko ah hay là cứ thế lên lấy hộ chồng thôi. Cám ơn mọi người.
Cho e hỏi thêm ở Hn bây giờ cũng bắt dịch thuật rồi thế có fai công chứng bản dịch đấy ko hay chỉ phải dịch thôi ah.

Nếu 2 vợ chồng ko đi lấy 1 lúc đc mà có người lấy dùm thì phải làm form ủy quyền ký tên vào bạn ạ. Nộp vào thì ai nộp cũng đc kể cả người chẳng dính dáng gì đến hồ sơ còn lấy thì phần ai nấy lấy. Nếu HN đã bắt dịch thuật luôn rồi thì bạn phải dịch công chứng tư pháp có con dấu của phòng tư pháp cấp quận/huyện nhé!

Cảm ơn bạn rất nhiều! Mình khá là căng thẳng vì lần đầu tự apply xin visa. Vẫn còn 1 tuần hồi hộp ngóng chờ nữa. Hy vọng sẽ có kết quả tốt!
Chúc các bạn một tuần an lành!
Cheers!

mọi người ơi cho mình hỏi Đơn xin nghỉ phép có cần phải đóng dấu không ah?Mình có Giấy xác nhận công việc đã ký và đóng dấu, nhưng form xin nghỉ phép thì cty mình thường là giám đốc ký duyệt nhưng không đóng dấu.Giúp mình nhé.Thanks!

mọi người ơi cho mình hỏi Đơn xin nghỉ phép có cần phải đóng dấu không ah?Mình có Giấy xác nhận công việc đã ký và đóng dấu, nhưng form xin nghỉ phép thì cty mình thường là giám đốc ký duyệt nhưng không đóng dấu.Giúp mình nhé.Thanks!

Nếu giám đốc chịu ký rồi thì xin đóng dấu vào luôn chắc cũng ko thành vấn đề đâu nhỉ?

Re: Kinh nghiệm Visa du lịch Úc (Visitor Visa - Subclass 600)

Chào các bạn!

Mình là thành viên mới tinh, vừa mới nộp hồ sơ vào ngày 11/06 chứng minh đầy đủ theo đúng trình tự như bạn the_onlysun kể trên. Tuy nhiên trường hợp của mình hơi khác các bạn một chút đâm ra sau khi nộp xong vẫn thấy lo lắng quá. Mình post lên đây mong được mọi người chia sẻ kinh nghiệm dùm.

Bạn trai mình là người Úc làm giấy tờ mời mình sang thăm anh ấy trong vòng 6 tháng và sẽ support ăn, ở, đi lại trong suốt quá trình mình ở đó. Mình đã ly hôn, có một con gái 11 tuổi và sống cùng với mẹ mình (mẹ mình cũng đã từng học tại Úc). Hộ chiếu mình đã từng đi du lịch tại Châu Âu. Tuy nhiên, về công việc thì mình đã nghỉ việc tại một tập đoàn lớn từ tháng 3. Trong khoảng thời gian từ khi nghỉ việc đến nay mình và bạn trai quyết định dành thời gian đi du lịch cùng nhau và lên kế hoạch để mình đi Úc và tìm hiểu cơ hội du học sau đại học tại đó. Vì vậy mình khai trong hồ sơ đúng như thực tế là unemployed và có chứng minh công việc cuối cùng của mình bằng HĐLĐ còn hạn và QĐ bổ nhiệm mình vào một vị trí quản lý cấp cao tại tập đoàn đó. Về mặt cv mình ko chứng minh được là mình có công việc phải quay lại nhưng mình có mẹ và con gái vẫn sống tại VN, có nhà đứng tên mình, có tiền dư TK 100k, có thu nhập hàng tháng $450 từ tiền cho thuê nhà... Như vậy không biết trường hợp của mình có khả năng đậu visa hay ko?

Mình rất lo lắng và rất mong được mọi người chia sẻ kinh nghiệm cho trường hợp của mình.

Cảm ơn cả nhà và chúc mọi người đậu visa hết :)!
Cả tháng qua em cũng nghiên cứu về vụ xin visa du lịch Úc này. Đau đầu phết. Em xin phép có vài tư vấn visa Úc: Em nghĩ case này của chị có thể xin visa du lịch Úc được. Vì
- chị có mối ràng buộc ở VN: nhà cửa, con cái, thu nhập ổn định tại VN
- Chị đã từng làm visa du lịch châu âu và có visa
- mấy tháng nay chị đã liên tục đi du lịch -> chứng tỏ chị chỉ đơn thuần muốn du lịch
- Bạn trai chị là người Úc đứng ra viết thư mời và bảo lãnh cho chị

Em nghĩ chị tiến hành chuẩn bị hồ sơ xin visa Úc luôn đi :D

Theo như em biết tất cả các giấy tờ trong hồ sơ xin visa du lịch Úc đều cần có đóng dấu.

Re: Kinh nghiệm Visa du lịch Úc (Visitor Visa - Subclass 600)

Thanks bạn rất nhiều!

Hôm nay ĐSQ cũng mới gọi PV hỏi rất tỉ mỉ về cv cuối của mình và có y/c bổ sung hình ảnh chứng minh mối quan hệ của mình và bạn trai. Họ chưa trả lời kq chính thức nhg có nói trong trường hợp mình đc cấp sẽ chỉ đc 3 tháng và ko đc phép gia hạn. Nếu muốn du học cũng phải vê lại VN để apply visa du học sau. Như vậy ko biết mình đã có thể tự tin đc chưa nhỉ?!

Chào mọi người!

Hôm nay ĐSQ cũng mới gọi PV hỏi rất tỉ mỉ về cv cuối của mình và có y/c bổ sung hình ảnh chứng minh mối quan hệ của mình và bạn trai. Họ chưa trả lời kq chính thức nhg có nói trong trường hợp mình đc cấp sẽ chỉ đc 3 tháng và ko đc phép gia hạn. Nếu muốn du học cũng phải vê lại VN để apply visa du học sau. Như vậy ko biết mình đã có thể tự tin đc chưa nhỉ?!

Thân!

Chào mọi người!

Thân!

Họ yêu cầu bổ sung hình ảnh thì mình nghĩ 99% là đậu nếu bạn bổ sung hình ảnh OK rồi!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back