What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Chào mọi người
Mình dự đinh đi vào cuối tháng 1/20014
Vui lòng cho hỏi mình vài điều:

1/ Khi nào mình nộp hồ sơ thì được?
2/ Nộp trưc tiếp IOM hay LSQ? (câu hỏi hơi ngờ nghệch, nhung các bạn thong cảm vì tipoc dai quá mình doc không nổi)

Cam ơn các bạn nhiều lắm.

Chào mọi người

2/ Nộp trưc tiếp IOM hay LSQ? (câu hỏi hơi ngờ nghệch, nhung các bạn thong cảm vì tipoc dai quá mình doc không nổi)

1/ Nên nộp trước 30 ngày trước ngày dự tính khởi hành. Theo mình là bạn nên nộp khoảng 45 ngày trước khởi hành là vừa vì đợt cuối năm ngoái mình nộp đến 5 tuần mới có kết quả lận đó
2/ Nộp thì ở đâu cũng vậy thôi. Bên IOM thì họ làm dịch vụ nên bạn sẽ tốn thêm tiền là 441.000 nhưng bù lại bạn ko phải đặt lịch hẹn với LSQ. Lúc lấy kết quả thì cũng tiện hơn! Ngoài ra khi bạn nộp hồ sơ vào IOM thì các cô nhận hồ sơ sẽ kiểm tra lướt hồ sơ nếu thấy cần thêm gì thì các cô ấy sẽ nhắc bạn.

Re: Kinh nghiệm Visa du lịch Úc (Visitor Visa - Subclass 600)

Thanks bạn rất nhiều!

Hôm nay ĐSQ cũng mới gọi PV hỏi rất tỉ mỉ về cv cuối của mình và có y/c bổ sung hình ảnh chứng minh mối quan hệ của mình và bạn trai. Họ chưa trả lời kq chính thức nhg có nói trong trường hợp mình đc cấp sẽ chỉ đc 3 tháng và ko đc phép gia hạn. Nếu muốn du học cũng phải vê lại VN để apply visa du học sau. Như vậy ko biết mình đã có thể tự tin đc chưa nhỉ?!
Chúc mừng chị nhé. Họ làm vậy là để chắc ăn chị chỉ đơn thuần là du lịch thôi.Vả lại thế cũng hợp logic là sau khi tìm hiểu về Úc xong chị sẽ đưa ra kết quả cuối cùng về việc apply visa du học. Em nghĩ chị có cơ hội lớn để xin visa du lịch Úc rồi đấy ạ!

Chào mọi người

Để apply xin visa du lịch Úc
1/Tốt nhất chị cứ trừ hao khoảng 6-8 tuần.
2/ Nộp ở IOM sẽ tiện hơn.

hôm nay mình vừa lên IOM nộp hồ sơ...cô nhân viên tiếp nhận hồ sơ của nhóm mình nói "hồ sơ làm tốt quá" :D (mà nói đến 2 lần)...mình thấy nhẹ cả người...đang rất hy vọng sẽ có tin tốt đẹp...

Cho mình hỏi bạn có phải chứng minh quan hệ bạn bè ko,có phải gửi ảnh cho LSQ hay hình ảnh chat chít gì ko,bạn của bạn là du học sinh hay là người nhập quốc tịch bên đấy. Mình đang băn khoăn vụ xin tự túc hay là thư mời vì bị mất hết ảnh chụp chung với bạn rồi.
Tkss

Quan hệ bạn bè thì mình không thấy bị hỏi gì, bạn của mình là du học sinh thôi, không bảo lãnh gì cho mình được cả bạn ạ. Sr vì reply chậm nhé :p

Em qua chỗ tư vấn thì họ nói bạn em chỉ là du học sinh, không có đủ tư cách để bảo lãnh. Cần phải có quốc tịch Úc bảo lãnh mới được. Bạn đó nói phí dịch vụ là 2000 AUD và đặt cọc 12k AUD, bao giờ đi về mới lấy lại tiền.

Em còn chưa hết hoang mang đây. Sao giá cả trên trời thế

Bạn muốn xin visa du lịch thì không nhất thiết phải có bảo lãnh, mình cũng đâu có bảo lãnh đâu, chỉ cần bạn chứng minh được mục đích đơn thuần là đi du lịch và bạn có lý do để về lại VN (hợp đồng, nhà đất, sổ tk) là có cơ hội đc visa rồi. Còn chỗ phí dịch vụ xin visa AUD 2000 chắc là 1 trong 2 TH: lừa đảo bắt chẹt hoặc profile của người xin visa k đủ tiêu chuẩn nên phải đi cửa sau, bạn nên cân nhắc chỗ đó.

Thanks bạn rất nhiều!

Hôm nay ĐSQ cũng mới gọi PV hỏi rất tỉ mỉ về cv cuối của mình và có y/c bổ sung hình ảnh chứng minh mối quan hệ của mình và bạn trai. Họ chưa trả lời kq chính thức nhg có nói trong trường hợp mình đc cấp sẽ chỉ đc 3 tháng và ko đc phép gia hạn. Nếu muốn du học cũng phải vê lại VN để apply visa du học sau. Như vậy ko biết mình đã có thể tự tin đc chưa nhỉ?!

Theo như mình thấy công việc rất quan trọng, bạn có thể có điểm cộng nếu làm việc cho các tập đoàn lớn và có uy tín trên thế giới (đơn giản bởi khi thi tuyển vào bạn đã phải vượt qua rất nhiều người để có được công việc đó). Bạn trai bạn là người bản địa nữa nên mình nghĩ khả năng có visa của bạn rất cao :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back