What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Chào cả nhà, mình mới lấy được visa sáng nay (nhận được tin nhắn thông báo từ thứ 6 - nộp đơn vào thứ 6 tuần trước) nên muốn lên chia vui với cả nhà :D
Mình nghe chị nhân viên ở IOM nói dạo này đậu visa khá nhiều nên bạn nào có ý định phượt Úc thì cứ mạnh dạn nộp hồ sơ nha.
Mình tính book vé đi từ 18/9-30/9, hok biết có bạn nào đi khoảng thời gian đó không biết đâu có thể cùng lập hội (beer)

topic Úc đông vui quá......Mình dự định đi Úc giữa tháng 9, ghé Sydney trước, vé rẻ Air Asia, Phượt nào đi Úc đi cùng chuyến cho vui nha.....^_^

tixt-forever ơi, làm ơn cho mình thao khảo mấy mẫu đơn xác nhận thu nhập bằng tiếng Anh, hợp đồng lao động, xác nhận công tác và đơn xin nghỉ phép bằng tiếng Anh với. Bạn pm cho mình qua email nhé [email protected]. Cảm ơn bạn nhìu.

Cho minh xin may cai mau voi, neu co travel plan thi cho minh luon nhe. Dia chi email cua minh la [email protected] . Cam on truoc nhe

Chào cả nhà, mình mới lấy được visa sáng nay (nhận được tin nhắn thông báo từ thứ 6 - nộp đơn vào thứ 6 tuần trước) nên muốn lên chia vui với cả nhà :D
Mình nghe chị nhân viên ở IOM nói dạo này đậu visa khá nhiều nên bạn nào có ý định phượt Úc thì cứ mạnh dạn nộp hồ sơ nha.
Mình tính book vé đi từ 18/9-30/9, hok biết có bạn nào đi khoảng thời gian đó không biết đâu có thể cùng lập hội (beer)

Ban oi, co mau don nao thi co minh voi. Tks

Các mẫu mình làm khá đơn giản và cũng trên cơ sở tìm kiếm trên mạng thôi các bạn à..
LEAVE OF ABSENCE LETTER

Name of Employee: Nguyen .....
Title: Officer
Organization: Joint Stock Company.....
Department: ...........
Phone number: 08.377..........

Dear Sir/Madam

I would like to request a 2 week leave of absence for personal reason. If possible I would like to leave work on Wednesday ...../2013 and return on Tuesday ..../2013.
If approved I will be traveling during this time period, but I am glad to assist with any question via email.
While I am away my work will be transferred to [email protected].

Thank you very much for your consideration.

Employee’s signature:

Approved by Direct Manager / Supervisor:

Date:

Approved by Director:

Date:

Verification of Human Resources Department:

Date:

LETTER OF CONFIRMATION OF EMPLOYMENT

Hochiminh City, 01 st August, 2013

To Whom It May Concern,
We, Joint Stock Company.............., having our registered office at ..................., Hochiminh City, Vietnam (Tel: 08.377.......) hereby confirm that Ms Nguyen .......(ID No: ........, issue day:........., issue place: ......) is currently under employment by our organization in the ......... Department. She has been with us since ......./2009 with total income:
May 2013: VND ...........
June 2013: VND ......
July 2013: VND ......
Joint Stock Company....

Còn Travel plan thì thật sự là mình không có nộp, mình cũng không có làm thư mời hay cung cấp thêm thông tin gì của bạn mình bên Úc hết (dù trong đơn mình có điền tên bạn ấy vào). Vậy mà ngta duyệt đơn cái rẹt trong 5 ngày, không 1 lời phỏng vấn hay yêu cầu bổ sung giấy tờ mới ghê:D
Tất nhiên mình không khuyến khích các bạn làm "ẩu" như mình - lỡ có chuyện gì thì...Cái plan này các bạn có thể tham khảo các topic khác về du lịch Úc mình thấy có khá nhiều đó.

Cho mình hỏi thời hạn visa du lịch Úc + thăm bạn bè là bao lâu ?

Mình có bạn gái ở bên Úc, cô đó cổ có thư mời để mời mình qua vào dịp Tết này. Mình muốn đi vào ngày 27-01-2014 và về vào ngày 11-02-2014. đi có 2 tuần thôi rồi về còn lo di làm kiem tiền nữa

Mình nên apply visa từ lúc nào đây ? để mà ko bị expire. Thời hạn của visa này là bao lâu.

Mà visa có dễ đậu ko với khả nang của e bay giờ ?

Mình hiện đang đi làm luong 11 tr/ tháng,
cty nước ngoài
mình có sổ tiêt kiem có 50 tr ah
còn tài khoản cá nhân duoc 45 tr
mình 27 tuồi

Minh mới join forum thôi nên còn non nớt lắm.

cach day mấy tháng mình có di công tác training ben chau au rồi minh di 3 tháng (4-5-6)

mình mới đi Sweden về duoc hon 1 tháng ah (visa này sếp của mình lo service làm nên mình ko cần phải làm gì cả mình chỉ bay ra HN đến Sweden embassy nộp giấy tờ rồi về thôi, sếp mình là ng Swedish)

minh có visa khối schengen rồi.

Vậy khả năng như mình có đi duoc ko ? Khả năng tài chính như vậy dc chưa các bạn

Tự làm mang đi nộp hay nhờ service ben ngoai lam vậy các bạn (nghe nói là service ben ngoài làm thì visa sẽ duoc duyệt mau hơn so với tự làm vì có tiền sẽ nhanh hơn phải ko ?) Tại vì mình biet có chỗ ben ngoài chuyen làm dịch thuật.

Giá nộp visa du lich bay giờ la nhieu vậy các bạn

Thanks các bạn

Re: Cho mình hỏi thời hạn visa du lịch Úc + thăm bạn bè là bao lâu ?

Mình có bạn gái ở bên Úc, cô đó cổ có thư mời để mời mình qua vào dịp Tết này. Mình muốn đi vào ngày 27-01-2014 và về vào ngày 11-02-2014. đi có 2 tuần thôi rồi về còn lo di làm kiem tiền nữa

Mình nên apply visa từ lúc nào đây ? để mà ko bị expire. Thời hạn của visa này là bao lâu.

Mà visa có dễ đậu ko với khả nang của e bay giờ ?

Mình hiện đang đi làm luong 11 tr/ tháng,
cty nước ngoài
mình có sổ tiêt kiem có 50 tr ah
còn tài khoản cá nhân duoc 45 tr
mình 27 tuồi

Minh mới join forum thôi nên còn non nớt lắm.

cach day mấy tháng mình có di công tác training ben chau au rồi minh di 3 tháng (4-5-6)

mình mới đi Sweden về duoc hon 1 tháng ah (visa này sếp của mình lo service làm nên mình ko cần phải làm gì cả mình chỉ bay ra HN đến Sweden embassy nộp giấy tờ rồi về thôi, sếp mình là ng Swedish)

minh có visa khối schengen rồi.

Vậy khả năng như mình có đi duoc ko ? Khả năng tài chính như vậy dc chưa các bạn

Tự làm mang đi nộp hay nhờ service ben ngoai lam vậy các bạn (nghe nói là service ben ngoài làm thì visa sẽ duoc duyệt mau hơn so với tự làm vì có tiền sẽ nhanh hơn phải ko ?) Tại vì mình biet có chỗ ben ngoài chuyen làm dịch thuật.

Giá nộp visa du lich bay giờ la nhieu vậy các bạn

Thanks các bạn
khả năng bạn có visa cao,
Tự làm tốt nhất,
- bạn gái của bạn viết thư mời ghi rõ ngày tháng bạn qua, ra xác nhận chữ ký (police station có làm), kèm photo ID hoặc passport có công chứng (police luôn)
- sao kê lương của bạn
- sao kê sổ tiết kiệm (gởi càng lâu càng tốt)
- photo tất cả passport cũ có dấu visa hoặc dấu nhập cảnh
các giấy tờ khác nộp theo yêu cầu của LSQ
Dịch thuật: ở các phòng tư pháp quận có nhận dịch vụ này hoặc bạn ra khu Lý Thái Tổ (nếu bạn ở TPHCM) giá tầm 50-100k/trang
good luck

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back