What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Hinh nhu minh co doc so qua la khong con dan label nua ma gui email nen k can nop passport. Vi chua di nop k biet thong tin co chinh xac k ? Ban nop roi ah ?

Hinh nhu minh co doc so qua la khong con dan label nua ma gui email nen k can nop passport. Vi chua di nop k biet thong tin co chinh xac k ? Ban nop roi ah ?

Uhm ko còn dán label lên pp nữa, nhưng vẫn phải nộp passport 100%. Để họ nhanh chóng xem dc bạn đã đi những nước nào và có bị chú gì không, và để họ lưu thông tin passport nữa. Tóm lại apply visa nước nào cũng phải nộp kèm passport bản chính hết!

Ua sao ki vay? Tai minh di tu sg wa mel nhung ko dinh tu mel ve sg, minh dinh wa syd roi ve sing moi ve vn. Nen mú trc 1 chiu thoi, den mel sx se mua tiep chang ve? Tai vi lan trc minh co ng ban cg di nhu vay van dc ma?

Nếu bạn trình đuọc vé từ Syd đi Sin thì mới bay được.Vì họ sợ bạn không có vé ra khỏi Úc tức là có ý định ở lại.Vả chăng,các hãng hàng không giờ đều bắt phải trình vé chiều ra khi trước khi cho bạn bay tới nước mà bạn có ý định vào bằng visa.Ngay cả Sin dù bạn được miễn visa 14 ngày nhưng họ vẫn đòi phải có vé ra trước khi cho vô ( nếu họ nghi ngờ).
Nếu họ bỏ sót khi cho bạn bay tới Mel thì khi nhập cảnh,bạn coi chừng bị cảnh sát biên phòng giữ lại vì không có vé chiều ra( nếu bạn bay đi Sin,bạn phải có vé chứng minh),chứ không cho bạn đợi tới lúc vô Mel rồi mới mua vé đâu!
Hải quan Úc giờ soi kỹ lắm!
Đừng để rắc rối khi nhập cảnh là tốt nhất.

Chào mọi người.
Em nhờ mọi người tư vấn dùm trường hợp của em:
1. Em và con (3,5 tuổi) dự định du lịch Úc vào giữa tháng 7 sang thăm chồng làm PhD và dự lễ tốt nghiệp của chồng ở NSW, đi Úc trong khoảng 3 tuần.
2. Em cần chuẩn bị hồ sơ gì để được apply Visa Úc.
3. Khi nộp hồ sơ xi n Visa bắt buộc phải cá nhân mình nộp trực tiếp hay nhờ người đi nộp được ah, vì em không ở TPHCM.
4. Những giấy tờ nào cần công chứng và dịch sang tiếng Anh.

Em xin cảm ơn cả nhà nhiều!

chào bạn, mình nộp hồ sơ hôm 22/1 mà còn chưa thấy gì nữa nè! bạn chờ thêm đi nhé!!! chúc bạn may mắn!!!

hic hic hic ,moi người ơi ... minh vừa nhận thư từ chối ... bun quá .... Hồ sơ mình có bổ sung thêm mà sao lúc giấy báo lại kêu thiếu ..
vậy mình có thể xin lại được nữa không, mất bao lâu minh mới xin lại được vậy các bạn .
nhưng giờ làm lại mình phải xin giấy mời lại nữa hả bạn .( nghe nói giấy mời chỉ có tác dụng trong 1 tháng ) .
Ai có kinh nghiệm chỉ thêm giúp với. ..
còn một số lý do nữa , mình sẽ up lên hỏi ý kiến các bạn .. bùn quá !!!

hic hic hic ,moi người ơi ... minh vừa nhận thư từ chối ... bun quá .... Hồ sơ mình có bổ sung thêm mà sao lúc giấy báo lại kêu thiếu ..
vậy mình có thể xin lại được nữa không, mất bao lâu minh mới xin lại được vậy các bạn .
nhưng giờ làm lại mình phải xin giấy mời lại nữa hả bạn .( nghe nói giấy mời chỉ có tác dụng trong 1 tháng ) .
Ai có kinh nghiệm chỉ thêm giúp với. ..
còn một số lý do nữa , mình sẽ up lên hỏi ý kiến các bạn .. bùn quá !!!
mình đã xem qua thư: và thấy mục 5 là lý fail ,còn mục 4 mình ko rõ lắm vì tiếng anh hơi kém.
mình post lên,ai biết xin giúp mình nha .
. họ nói mình với mức lương thấp vậy sẽ dễ ở lại úc.
.và tiền tiết kiệm trong tài khoản là ko chứng minh thời gian tiết kiệm ( cái này minh sơ ý đã ko bảo bên bank làm , mà chi xác nhận so tk như các bạn chỉ dẫn , hic )
. mình xin nghỉ phép 30 ngày,trong đó 20 ngày có lương và 10 ngày ko lương . ( như vậy là sai ha bạn)
Giờ mình phải làm sao. chuẩn bị hết rồi . giờ nghỉ o nha ko lam gi .
xin moi người giúp với .
nếu mimh xin lại đi 1 tháng có khả thi hơn không .
đinh kèm thư trả lời:
4)
Under policy, in order to assess the genuineness of the applicant's intention to only
visit Australia, relevant considerations may include, but are not limited to:
• the personal circumstances of the applicant that would encourage them to
return to their home country at the end of their visit
• the applicant's travel and visa application history
• the personal circumstances of the applicant in their home country that might
encourage them to remain in Australia
• conditions that might encourage the applicant to remain in Australia:
• the applicant's credibility in terms of character and conduct
• whether the purpose and proposed duration of the applicant's visit and their
proposed activities are reasonable and consistent
• information in statistical, intelligence and analysis reports on migration fraud
and immigration compliance compiled by the Department about citizens from
the applicant's home country

5)
I have carefully considered the application and the information provided by the
applicant and I am not satisfied that the applicant's personal circumstances would
provide sufficient incentive for them to comply with the visa condition that they must
not engage in work in Australia. While I acknowledge that the applicant has been
invited by his uncle XXXXXX who resides in Australia, to visit his family and
to attend the ceremony of the late passing of his daughter. I give more weight to the
following considerations:
• I acknowledge that on Form 1419 the applicant has declared that he is
employed as a Team Leader form XXXXX The applicant has presented a
leave approval, an employment confirmation and bank statement which
indicate his monthly income at VND 9 million
• I further acknowledge that the applicant has presented evidence of funds at
Bank with a balance at VND 160 million. However, due to the
applicant's modest level of income, and in the absence of a demonstrated
savings history. I am not satisfied that the applicant has the ability to
accumulate the funds presented I consider it reasonable to expect the
applicant to submit such information and accordingly I am not satisfied that the
claimed funds are the personal funds of the applicant that would be at their
disposal to support their stay in Australia.
• In this instance, therefore, the applicant has failed to present sufficient
evidence to satisfy the decision maker that he has the financial means to
undertake the proposed travel to Australia without pay or income.
• Bearing in mind the above I further note that the applicant is of working age
As such, given the employment opportunities and salary disparities between
Vietnam and Australia, I find that the applicant may be induced to engage in
work during his two month visit, in breach of his visa conditions.

Individually, these factors may not appear significant. However, on balance. I find
that the combination of these factors leads me to the conclusion that the expressed
intention only to visit Australia is not genuine.
I am therefore not satisfied that the applicant's expressed intention to only visit
Australia is genuine, and I find that the applicant does not satisfy the requirements of
clause 600.211 in Schedule 2 of the Regulations.

Last edited:
mình đã xem qua thư: và thấy mục 5 là lý fail ,còn mục 4 mình ko rõ lắm vì tiếng anh hơi kém.
mình post lên,ai biết xin giúp mình nha .
. họ nói mình với mức lương thấp vậy sẽ dễ ở lại úc.
.và tiền tiết kiệm trong tài khoản là ko chứng minh thời gian tiết kiệm ( cái này minh sơ ý đã ko bảo bên bank làm , mà chi xác nhận so tk như các bạn chỉ dẫn , hic )
. mình xin nghỉ phép 30 ngày,trong đó 20 ngày có lương và 10 ngày ko lương . ( như vậy là sai ha bạn)
Giờ mình phải làm sao. chuẩn bị hết rồi . giờ nghỉ o nha ko lam gi .
xin moi người giúp với .
nếu mimh xin lại đi 1 tháng có khả thi hơn không .

mình chia buồn với bạn, mình thắc mắc tại sao bạn không xin một cái thư của TGD bên bạn hoặc người nào đó bên Cty bạn mà có tiếng nói một chút để giúp bạn về reference. Mình có biết là tựu chung lại của việc xin visa ở những nước phát triển là dù bất cứ lí do gì bạn phải show được bằng chứng là bạn sẽ quay về VN vì thường những nước này xếp VN, TQ, Ấn Độ và một số nước đang phát triển khác vào dạng gọi là dangerous levels, đây không phải là bạn sang khủng bố mà họ cho rằng dân các nước này sang là tìm cách ở lại, đây là giả thuyết mà họ đi đến yêu cầu bạn và bất cứ ai apply visa sang họ một loạt thủ tục. Level này sẽ được nâng lên hay hạ xuông theo thang 1 2 3...tùy vào các yếu tố về Kte của quốc gia bạn sống và kinh tế của họ. Nếu dân nhập cư lậu phát triển hàng năm quá đông, mà trong đó có VN, họ sẽ nâng mức nguy hiểm lên, và cách mà họ nâng lên chính là họ không thấy savings history của bạn, tức là họ bắt chứng mình nguồn gốc đó. Có những đợt sv nhà mình sang phải chứng mình nguồn gốc tài chính (rất mệt), có những lúc lại không cần là do một phần những lý do mình đã nếu ở trên.

Mình hiểu những khó khăn bạn đã gặp phải, rất thông cảm. Một đôi lời góp ý với bạn và chúc bạn thành công cho lần apply sau.

Thank bạn Hazi đã chia sẽ, việc xin reference thì không khó.vi mình chỉ nghỉ là có hợp đồng và xin phép là đủ nên đã ko làm giấy này.
vì thư nghỉ phép của mình là GDĐH ký, Mình chuẩn bị hồ sơ tin đã đủ ,thế mà.Họ cũng không gọi phỏng vấn hay gọi cho cty mình ..đùng một cái lên nhận thư fail .bùn quá đi.
Khoảng bao lau mình mới xin vía lại đươc ,có ai có kinh nghiệm không .giờ không đi được lịch phép phải nhường người khác ( hic hic )

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,177
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back