What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Nếu đi công tác thì nhanh hơn , nếu có thư mời bên ÚC , bạn phải hỏi họ cho địa chỉ hotel nơi mình đến , thư mời của công ty cử đi , Nên mua bảo hiểm , nếu họ yêu cầu khám sức khỏe thì mới phải đi khám .những giấy tờ đó nhớ copy , công chứng để nộp hồ sơ . Khi bạn đến sân bay nhâpfj cảnh vào Uc , hải quan họ sẽ kiểm tra rất kỹ , vì thế bạn phải bảo đảm công ty bên UC là mời thật .Vì có trường hợp người Viet mình đi theo business visa , nhưng đến sân bay ở UC , họ phát hiện ra là không phải đi theo công ty , công ty cử người đi mà toàn người trong gia đình , mang hàng sang chào nữa nên họ không cho nhập vào UC mà phải quay lại VN ngay trong ngày hôm đó .Mặc dù họ đã gọi điện cho công ty mà mòi họ sang .Nên bạn cẩn thận và phải chắc chắn công t nào mời , hải quan họ sẽ gọi điện để kiểm tra đó .Chúc bạn may mắn

cám ơn bác đã hồi âm. Hiện em đang ở sydney. Thật may mắn vì visa của em chỉ mất 1 tuần là có. Sang đến hải quan Úc cũng chẳng hỏi em gì tất, cứ thế mà thẳng tiến ! Em lần đầu sang 1 nước khó xin visa nên ban đầu hơi lo lắng, đi rùi mới thấy sao đơn giản quá. Chắc là em may mắn nhiều.

Các bạn cho hỏi gấp là giấy nghỉ phép (trường hợp làm tại doanh nghiệp nhà nước) có bắt buộc phải gửi kèm theo hồ sơ đề nghị cấp visa không? Hoặc nếu bắt buộc thì mình không khai đang làm việc tại đâu để đỡ phải có khoản này nhưng phần chứng minh tài chính vẫn đảm bảo (sổ tiết kiệm, nhà đất,...). Mình hiện đang vướng vì thời gian xin nghỉ hơi dài.

Các bạn cho hỏi gấp là giấy nghỉ phép (trường hợp làm tại doanh nghiệp nhà nước) có bắt buộc phải gửi kèm theo hồ sơ đề nghị cấp visa không? Hoặc nếu bắt buộc thì mình không khai đang làm việc tại đâu để đỡ phải có khoản này nhưng phần chứng minh tài chính vẫn đảm bảo (sổ tiết kiệm, nhà đất,...). Mình hiện đang vướng vì thời gian xin nghỉ hơi dài.

Giấy nghỉ phép theo tớ biết là a must trong hầu hết các TH xin visa. Nếu làm NN k tiện thì bạn nên xin ở 1 cty thuộc loại hình doanh nghiệp khác, nếu đang không làm việc ở đâu cả dễ gây nghi ngờ mục đích xin visa. Tuy nhiên để làm điều này thì khi PV (nếu có) bạn phải rất bản lĩnh. Nếu Hồ sơ bạn đẹp, đã đi nhiều nước khó: Mỹ, Nhật, CA,... thì dễ hơn nhiều. Chúc bạn thành công

ACE cho mình hỏi , nếu được bạn gái mời qua du lịch thì xin visa có dễ không và sau này khi làm giấy tờ định cư theo diện hôn nhân co gặp trở ngại gì không?thanks ACE nhiều nha!Mình đã 2 lần đi Mỹ va nhiều nước khác .

Trường hợp của bạn không có gì phải lo ngại , trong thời gian làm hồ sơ định cư bạn vẫn có thể làm visa du lịch đi thăm bạn , người yêu được .

Nếu có giấy nghỉ phép của cơ quan thì càng tốt cho visa của bạn . càng nhanh được lấy visa , như thế có nghĩa bạn sẽ phải quay lại cơ quan để làm việc .nên họ sẽ cấp visa cho bạn sớm .

cám ơn bác đã hồi âm. Hiện em đang ở sydney. Thật may mắn vì visa của em chỉ mất 1 tuần là có. Sang đến hải quan Úc cũng chẳng hỏi em gì tất, cứ thế mà thẳng tiến ! Em lần đầu sang 1 nước khó xin visa nên ban đầu hơi lo lắng, đi rùi mới thấy sao đơn giản quá. Chắc là em may mắn nhiều.

Đúng laf bạn may mắn đó hihih .chúc mừng nhé .

Thường visa thăm thân nhân, trong diện trực hệ thì lần đầu họ sẽ cho mình tối đa 3 tháng; những lần sau có thể lâu nhất là 1 năm (nếu những lần thăm trước không có lần nào ở nán quá hạn visa!)

Lần đầu em đi được cấp visa 1 năm , lần 2 đi được cấp 3 tháng , lần 3 đi được cấp 6 tháng , lần 4 đi được cấp 1 năm multivisa , lần multivisa thì đi 2 lần của visa multi , lần tới thì được visa định cư rồi nhưng vẫn đi đi về về .khi nào hết visa 2 năm sẽ làm visa PR .

Các bác cho em hỏi một chút: Em chưa lần nào qua Úc, trong trường hợp em có 1 công việc hè làm bên Mỹ và em muốn sang Úc thăm thân nhân trước khi bay sang Mỹ. Vậy thì em có thể mua vé bay từ Úc sang Mỹ luôn được không? hay là phải bay về Việt Nam trước rồi mới mua vé bay từ Việt Nam sang Mỹ (em nghĩ như vậy thì tốn kém lắm)

Các bác cho em hỏi một chút: Em chưa lần nào qua Úc, trong trường hợp em có 1 công việc hè làm bên Mỹ và em muốn sang Úc thăm thân nhân trước khi bay sang Mỹ. Vậy thì em có thể mua vé bay từ Úc sang Mỹ luôn được không? hay là phải bay về Việt Nam trước rồi mới mua vé bay từ Việt Nam sang Mỹ (em nghĩ như vậy thì tốn kém lắm)

Được, với điều kiện phải có visa nhập cảnh vào Úc. KHi mua vé nhớ mua theo tuyến SGN-SYD-LAX-SGN (hoặc HN-SYD-LAX-HN ; đó là nếu vào Syd và Ló Angeles, đây chỉ là thí dụ về tuyến bay)

Last edited:
Được, với điều kiện phải có visa nhập cảnh vào Úc. KHi mua vé nhớ mua theo tuyến SGN-SYD-LAX-SGN (hoặc HN-SYD-LAX-HN ; đó là nếu vào Syd và Ló Angeles, đây chỉ là thí dụ về tuyến bay)

Cám ơn bác TravelBug

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back