What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Anh/Chị ơi cho em hỏi chút ạ! Sắp tới em định đi du lịch úc qua thăm bạn em trong vòng 1 tuần. Em đang là sinh viên chưa có nghề nghiệp nên cái khoản chứng minh tài chính hơi khó ý ạ. Em cũng chưa có tài khoản ngân hàng. em nghe nói là nếu chứng minh tài chính thì tài khoản ngân hàng phải từ 3 tháng trở ra ạ ? Và kèm theo đó là giấy tờ chứng minh tiền đó ở đâu ra ạ ? Anh/chị có thể cho em hỏi tài khoản phải tầm bao nhiêu không ạ ? :( em định nộp visa bên IOM. Liệu bên đó sẽ hỗ trợ tối đa cho mình hay là vẫn có khả năng bị từ chối visa ạ ?
Anh/Chị nào biết có thể giúp em với được không ạ?
Em xin chân thành cảm ơn nhiều ạ!

Anh/Chị ơi cho em hỏi chút ạ! Sắp tới em định đi du lịch úc qua thăm bạn em trong vòng 1 tuần. Em đang là sinh viên chưa có nghề nghiệp nên cái khoản chứng minh tài chính hơi khó ý ạ. Em cũng chưa có tài khoản ngân hàng. em nghe nói là nếu chứng minh tài chính thì tài khoản ngân hàng phải từ 3 tháng trở ra ạ ? Và kèm theo đó là giấy tờ chứng minh tiền đó ở đâu ra ạ ? Anh/chị có thể cho em hỏi tài khoản phải tầm bao nhiêu không ạ ? :( em định nộp visa bên IOM. Liệu bên đó sẽ hỗ trợ tối đa cho mình hay là vẫn có khả năng bị từ chối visa ạ ?
Anh/Chị nào biết có thể giúp em với được không ạ?
Em xin chân thành cảm ơn nhiều ạ!

Chào em,
Có lẽ em hiểu nhầm ý về chứng minh tài chính, em sẽ cần bản sao kê tài khoản được cấp trong vòng 3 tháng gần nhất, chứ ngày em nộp tiền vào tk k quan trọng. Giả dụ em có giấy sao kê tài khoản từ 5 năm trc cũng không được chấp nhận vì cái đó quá cũ rồi, làm sao biết được tình hình tài chính của em lúc đi.

Giấy tờ chứng minh tài chính có thể là 1 trong những loại như: sổ tiết kiệm (bản photo công chứng), giấy xác nhận số dư tài khoản do ngân hàng cấp, bảng sao kê tài khoản do ngân hàng cấp, giấy tờ nhà đất, v.v. Anh nghe bên Viettravel có tư vấn là bố mẹ có thể chứng minh tài chính rồi làm bảo lãnh cho con cũng được.

Về mức tối thiểu anh nghĩ là không có 1 thông tin chính thức nào cả, người thì bảo AUD5000, người thì bảo 7-8-10000. Như anh thì a gửi sổ tk 100tr VND ~ AUD 5000 họ cũng cấp visa.
Chúc em được visa (c)

các bạn cho mình hỏi tình hình là mình muốn bay sang singapore rồi sau đó đi tiếp qua úc như vậy có được không?về mặt giấy tờ có sao không?anh em nào đã đi rồi xin hướng dẫn dùm mình chi tiết nhé.

tài vì mình mình đi brisbane của hàng không thái giá vé 1000usd/người.quatas tại vietnam thì 1.153usd/người.trong khi nếu đi từ singapore thì chỉ có 705 SGD/người.mình đi 4 người tổng cộng có 2.822 SGD.Như vậy rất rẻ so với đi từ việt nam.

mình cũng có mang theo đồ ăn và cá tươi đông lạnh vì mình đi thăm thân nhân mà nếu đi từ singapore có được không?cám ơn sự tư vấn của các bạn.

Bạn transit qua Singapore thoải mái nhé, Singapore là nước thuộc khối ASEAN nên thậm chí bạn có thể vào Sing tối đa 30 ngày k cần visa.

Chào em,
Có lẽ em hiểu nhầm ý về chứng minh tài chính, em sẽ cần bản sao kê tài khoản được cấp trong vòng 3 tháng gần nhất, chứ ngày em nộp tiền vào tk k quan trọng. Giả dụ em có giấy sao kê tài khoản từ 5 năm trc cũng không được chấp nhận vì cái đó quá cũ rồi, làm sao biết được tình hình tài chính của em lúc đi.

Giấy tờ chứng minh tài chính có thể là 1 trong những loại như: sổ tiết kiệm (bản photo công chứng), giấy xác nhận số dư tài khoản do ngân hàng cấp, bảng sao kê tài khoản do ngân hàng cấp, giấy tờ nhà đất, v.v. Anh nghe bên Viettravel có tư vấn là bố mẹ có thể chứng minh tài chính rồi làm bảo lãnh cho con cũng được.

Về mức tối thiểu anh nghĩ là không có 1 thông tin chính thức nào cả, người thì bảo AUD5000, người thì bảo 7-8-10000. Như anh thì a gửi sổ tk 100tr VND ~ AUD 5000 họ cũng cấp visa.
Chúc em được visa (c)

Cũng ko cần phải là sao kê đâu. Cách tốt nhất là làm 1 cái giấy xác nhận số dư trong đó có kèm ngày mở tài khoản (tài khoản mở càng lâu thì càng tốt). Lúc đó bên LSQ người ta sẽ ko băn khoăn là số tiền mình vừa đc nạp vào trên sao kê vài ngày trước khi mở visa.

Chào em,

Chúc em được visa (c)
Cảm ơn anh ạ! Em có hỏi bên vietnam tour thì họ nói là bố mẹ có thể chứng minh tài chính rồi bảo lãnh con nhưng sẽ phải viết giấy bảo lãnh và họ cũng nói luôn là không có form gì cả trừ khi mình sử dụng dịch vụ của họ ý ạ :-?. anh (hay chị nào) có mẫu ko ạ (với cả cái này viết bằng tiếng việt hay tiếng anh ạ?
Cả bố mẹ em đều phải bảo lãnh hay là chỉ cần một trong hai ạ ? @@

Bạn moonle cho mình xin số phone của bạn được không?Mình lần đầu làm Visa di Úc nên có nhiều vấn đề chưa rõ lắm ,mong được bạn giúp đỡ .Thanks

Suli ! bạn có thể cho mình xin SYLL bản song ngữ không? mình lần đầu xin Visa Úc để sang thăm đứa em họ.nếu mình đi theo lời mời của đứa em này mình có cần làm travel plan không vậy bạn? Thanks
Email:[email protected]

@HNG: sorry bạn nha,người nhà mình book vé cho mình với hãng AA rồi, bay ngày 7/6, bay đêm, huhu, coi như đêm đó mất ngủ luôn :(

Và cuối cùng mình cũng bị từ chối, buồn 1 tí rồi lại công việc đâu vào đó. Hơn 1 tháng rồi mới rep lại được.

Nguyên nhân bị từ chối là thế này: Bạn mới cưới vợ sao bạn đi du lịch một mình, bạn đang trong độ tuổi lao động (26t) nên chúng rôi sợ bạn sang Úc để làm việc. hai...........................Còn mọi điều kiện khác đều ổn cả. Cho nên các bạn trẻ trước khi định nạp đi Úc thì cẩn thận tí.

Cho hỏi các bạn có kinh nghiệm, sau một time mình nạp hồ sơ lại có sao ko nhĩ?

Các bạn ơi cho mình hỏi có bạn nào làm cái xác nhận việc làm mà ko cho mức lương vào thì có sao ko , có bị LSQ hỏi ko , vì lương cty tư nhân của chồng mình thấp hơn so với thực tế nhiều,đưa mức lương 3 triệu vào sợ fail luôn í chứ,mình định làm cái giấy xác nhận công việc với chức danh thôi liệu có vấn đề gì ko,mong các bạn cho lời khuyên,mình xin cảm ơn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back