What's new

Mây của trời để gió cuốn đi

Những mê tưởng, những ảo mộng, chỉ để rồi sáng mai ra với gió bay xa, đầy vơi rơi rớt, cho "Một chiều ngồi say, một đời thật nhẹ ngày qua". Đổ bóng xuống mặt trời, dắt nhau qua ngày những linh hồn lạc lối tìm thể xác, mong có ngày trở về hội ngộ thấy nhau...

Mây che trên đầu và nắng trên vai
Đôi chân ta đi sông còn ở lại
Con tim yêu thương vô tình chợt mỏi
Lại thấy trong ta hiện bóng con người.

(Một cõi đi về - Trịnh Công Sơn).

Xin được bắt đầu chuyến đi bằng những điều nhẹ nhàng như thế, mọi sự được chuẩn bị từ lúc kêu gọi bạn đồng hành: https://www.phuot.vn/threads/36280 Mây của trời để gió cuốn đi...cho đến ngày lên đường thực hiện chuyến đi trong cái hối hả của dịp nghỉ lễ 30/4.
Cám ơn những người bạn đồng hành, những người tôi gặp…đã giúp tôi có những kỷ niệm đẹp về mỗi hành trình mà tôi có dịp trải nghiệm theo năm tháng, để rồi những lúc nào đó chúng ta sẽ lại cùng nắm tay nhau đồng hành…
Trân trọng.

Sao mãi mà chưa thấy mặt bạn của BLT nhể?
Mừng cả nhà về nhà an toàn. Bác chủ thớt pots ảnh nhanh nhanh cái, sốt ruột quá.
Các bác có cằm men thì cũng từ từ chứ, từ sáng lúc em mở mắt tới giờ hơn 12 GB ảnh nó đập vào mắt dễ mà post một phát hết ngay em cũng muốn...

Ồ zế, thế là cái "bệt hiệu" này mọi người đặt cho Chung mà mình không có chứng kiến, chỉ nghe ôm kể lại cho mà...thôi. :)) Có đính chính hay cải biên gì đấy không anh?

Cải biên chút xíu thôi em (chỉ là vấn đề chữ viết tắt ấy mà - cho nó tế nhị cả nhà mình nhỉ - không lẽ mình lại cứ nói toạc móng heo ra thì...)

Cái vụ này a chỉ đồng ý với em Mai 1/2 thôi. Anh đồng ý là chúng ta sẽ lên nhà Sơn nhưng là đi cổ vũ cho em Mai thôi (không phượt đâu nhíe). Hay là em đưa luôn ba má đi cùng đoàn để gọi là "cho biết nhà biết cựa" (wait)

Ọc ọc, ba má thì liên quan gì đến vụ cho biết nhà biết cửa hả anh?
Sao lại đi lên nhà anh Sơn là cổ vũ cho em, em chỉ bị là lead bất đắc dĩ của đoàn mừ, thế túm lại anh có đi phượt típ kô nào, có đi dã ngoại nướng cá không, nướng thịt các loại nữa, nướng xong xuống suối tắm nước khoáng thân thể cho đỡ hoa cà hoa cải nhá anh, nghe thiên hạ đồn anh bị hoa cà hoa cải, ơ thiên hạ nào đồn ý nhở :D (dám chém em hả, can tội hư là cho anh mắc bệnh cải liền cà, khà khà)

Túm lại hỏi 1 câu nữa, có đi không, không đi .... thì ở nhà thôi :D

Thông báo cả nhà, anh Hải đã có lời mời chính thức các chị em (không có các anh em nhớ) đi ăn kem Tràng Tiền vì cái tội anh ấy hôm nay đi làm quên mang máy ảnh theo để gửi ảnh cho em (kem ngon quá, nhem nhem mấy anh em) :D

Các thành viên theo cặp, theo đôi, hay là đã có cặp có đôi...bị trói.

12. Chưa biết nên giới thiệu gì về thành viên này, các mem khác biết thông tin gì thì bổ xung hoặc thành viên tự bộc bạch...

Theo mình được biết thì: Thành viên này đang có ý định mời em Linh bé về quê thưởng thức món "xôi 7 màu" em Linh bé đang mong ước

Ọc ọc, ba má thì liên quan gì đến vụ cho biết nhà biết cửa hả anh?
Sao lại đi lên nhà anh Sơn là cổ vũ cho em, em chỉ bị là lead bất đắc dĩ của đoàn mừ, thế túm lại anh có đi phượt típ kô nào, có đi dã ngoại nướng cá không, nướng thịt các loại nữa, nướng xong xuống suối tắm nước khoáng thân thể cho đỡ hoa cà hoa cải nhá anh, nghe thiên hạ đồn anh bị hoa cà hoa cải, ơ thiên hạ nào đồn ý nhở :D (dám chém em hả, can tội hư là cho anh mắc bệnh cải liền cà, khà khà)

Chắc em Mai nghe hay nhìn nhầm roài. Anh đâu có hoa cà, hoa cải đâu!? Anh chỉ có hoa súng thôi ah :Dam

Thông báo cả nhà, anh Hải đã có lời mời chính thức các chị em (không có các anh em nhớ) đi ăn kem Tràng Tiền vì cái tội anh ấy hôm nay đi làm quên mang máy ảnh theo để gửi ảnh cho em (kem ngon quá, nhem nhem mấy anh em) :D

hôm qua anh Hải mời em roài nhá,

Theo mình được biết thì: Thành viên này đang có ý định mời em Linh bé về quê thưởng thức món "xôi 7 màu" em Linh bé đang mong ước
...
Không biết mình có chậm thông tin quá không nhỉ? Không lẽ sẽ "dư lày" sao? Mà tóm lại em nào là bé, em nào là lớn, hay là cả 2?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,604
190,146
Latest member
sportifiles
Back