What's new

Mở 1 box mới trên phuot

Status
Not open for further replies.
Theo tớ nghỉ thì chuyện hỏi cũng bình thường thôi, các bạn xét xem nhé :

1/- Một người đã từng phượt ngang phượt dọc, với vốn kiến thức thu thập được thì việc tìm kiếm thông tin một vùng miền nào đó sẽ không quá khó khăn vì :
a/- Không cần nhiều thông tin mà chỉ cần một vài thông tin cơ bản , các thứ khác tự suy ra được.
b/- Các biến cố dọc đường gần như tự xử lý được mà không cần phải quan tâm trước lúc lên đường,
c/- Vào phuot.com quen rồi nên việc tìm kiếm thông tin cũng nhanh.

2/- Một người chưa quen phuot thì cái gì cũng mới. Giả sử tớ mới vào mà tuân thủ các qui định của 4rum nhé :
a/- Gõ vào ô hỏi phuot thì nó cho ra một đống kết quả , dân mới vào nghề thì cái nào cũng như cái nào làm sao phân biệt được cái nào là chính cái nào là phụ.
b/- Đọc hết cái đống đó thì mệt bở hơi , chưa kể là cái cần thì nó lại nằm phía sau, cái chưa cần thì nó lại xuất hiện trước, đọc cái sau trước cái cần đọc trước => rối = > sợ không dám đọc nữa .
c/- Có cố đọc rồi sắp xếp lại thì đâu phải ai cũng hiểu rõ để mà làm được . Sắp không được thì lại không hiểu => lại hỏi => lại bị la .
d/- Muốn đi một đường , xem các bài đã viết thì thấy đi gần giống nhưng không giống , cái khác nhau đó dân phượt thấy ngay nhưng không phải phượt chuyên nghiệp thì cũng khó mà thấy , hơn nữa nếu có thấy cũng còn sợ chưa dám quyết.
e/- Chưa đi bao giờ thì cái gì cũng mới. Đọc sơ sơ => hiểu mơ hồ => đi thì gặp việc giải quyết như thế nào?

Thôi thì cứ hỏi thẳng cái mình cần , ai hướng dẫn nghe được được thì làm theo thôi , dù sao nó cũng an tâm tí . Tâm lý giải tỏa được thì xử lý tốt hơn, có khi nhờ vậy mà trót lọt .

4rum đang phát triển tốt, các Min/Mod chịu khó move bài cho đúng chổ là tốt rồi.

Tớ chỉ bực mình mấy trường hợp sau :
a/- Vào hỏi ba câu rồi đi biệt dạng chẵng thấy tăm hơi , ít ra đi về cũng phải vào báo cáo là được gì không được gì cho mọi người biết mà điều chỉnh chứ.
b/- Hỏi y chang mấy câu mà mình đã chỉ link cho đọc .
c/- Viết lung tung, không bỏ dấu, lỗi chính tả cả đống, sử dụng ngôn ngữ chat , tiếng lóng …….
d/- Post lung tung không đúng chổ đúng nơi. (đôi khi cũng phải thông cảm . Ví dụ vào quán phượt hỏi đường đi , chổ ăn ở . Theo 4rum thì không đúng nhưng đời thường thì cần thông tin phải vào quán thôi :D... hehe)

ý tớ là vậy còn các min/mod thì sao? Tớ sẵn sàng tham gia xây dựng 4rum với các bạn trong khả năng nếu có yêu cầu.

cái bụng em chưa ưng lắm bác ạ, nhưng kết ý của lão sami "Tôi không biết chìa khóa của thành công là gì, nhưng tôi biết chìa khóa của thất bại là cố gắng làm vừa lòng mọi người ",

cái bụng em chưa ưng lắm bác ạ, nhưng kết ý của lão sami "Tôi không biết chìa khóa của thành công là gì, nhưng tôi biết chìa khóa của thất bại là cố gắng làm vừa lòng mọi người ",

Èo ơi, chả biết anh CVN có đọc bài này không !! ;)

Su ơi, tớ cá là anh CVN đã đọc rồi và đã cười... ngằn ngặt!
Nothing more to say! :shrug:

Cười sao được mà cười chứ !
Cứ như là các bạn í tiên tri cho anh CVN vậy, hic hic !! :((

Nói chung là anh í chỉ nên "tốt" = 2/3 bây giờ thôi, hẹ hẹ ! (c)

Các thành viên mới sẽ có cơ hội tìm hiểu phượt và nếu "chẳng may" đọc được topic "xe đạp dạo tây con lĩnh" hay xem đc ảnh trong "sontt tập bắn tập shop" thì hay quá còn gì... :D

susu said:
Nói chung là anh í chỉ nên "tốt" = 2/3 bây giờ thôi, hẹ hẹ ! (c)
Anh hứa sẽ không làm vừa lòng susu :))

Đọc bài của bác em thấy ấm ghê, em cám ơn chia xẻ của bác về việc "hỏi".
Em là thành viên mới,e biết đến Phượt là nhờ mười mấy đêm thức nâu con mắt để tìm thông tin trên google cho chuyến đi ngày 28/11 sắp tới của em. Đêm hôm qua,máu quá nên vừa tạo nick xong là viết bài để hỏi ngay. Loay hoai mãi đến 2h sáng mới xong đc 1 nữa,rồi ko biết bài của e nó chạy đi đâu.Sáng nay chủ nhật,e online từ sớm tới bây giờ để đọc I AM A NEWBIE (Mem mới nên đọc) và đọc rất rất nhiều các qui định, bài viết ở các topic, em mới tá hỏa và thấy có lỗi vì trước khi gửi bài để hỏi, em đã ko đọc các qui định
Bây giờ đọc đi đọc lại rồi nhưng thú thật e vẫn còn lơ mơ lắm. Em thề sáng giờ em tìm khắp Phượt những cái e còn gút mắc, nhưng thông tin show ra nhiều quá, e bị choáng về thời gian để đọc cũng như lượng thông tin.
Mỗi lần muốn hỏi 1 vấn đề gì phải đọc hết tất cả các bài ạh:( , e còn thắc mắc là khi muốn mở Topic mới ngoài việc suy xét kỹ xem có đủ công lực để duy trì topic ko, thì mình có phải dạo hết ngôi nhà rộng lớn của Phượt để xem có ai mở chủ đề trùng với mình ko ạh?
Em ko phải 1 người đã từng phượt ngang phượt dọc, kiến thức thu thập được cũng có hạn, e chỉ nghĩ cái gì ko biết thì hỏi, em hi vọng thời gian tới được các bác giúp đỡ,em rành hơn, em sẽ tìm kiếm đc thông tin nhanh chóng và bớt làm phiền các bác:)

Xin lỗi và thỉnh cầu

Chết , chết ! Vào đây xem mới thấy Nhà cháu dở tệ , và đã làm cái việc không phải đạo to rồi . Số là thế này :

Vốn tính đã cẩu thả lại còn hấp tấp , nên bữa mới vào , không đọc kỹ càng quy chế mà xông ngay ra Quán Phượt . Kéo bàn , xô ghế chiếm dụng ngay một góc quán , chỉ để đặt cái biển Làm quen . Sau này , ngó nghiêng được chút đỉnh thì cũng thấy , cái việc mình làm kia là hơi vô ý thức rồi . Nhưng tự ti quá , chưa tìm được cách nào giải quyết khả dĩ để tự an ủi cả . May mà giờ có nơi này , xem ra giãi bày được ý nguyện .

Trước tiên , là XIN LỖI CỘNG ĐỘNG về việc làm nhố nhăng trên . Sau nữa , Nhà cháu cứ theo sách lược : " Thà tự cuốn gói , xéo nhanh . Còn hơn để , đằng nào người ta cũng đuổi " , mà báo cho BĐH biết và thỉnh cầu :

--- Các bác lãnh đạo xem , cái gì của góc Làm quen dùng được ở đâu thì cứ dọn về đó giúp là được . Bằng không , các bác cứ dọn quách cả nó đi cho rộng quán , lấy chỗ làm việc khác , có ích hơn . Nhà cháu không những sẽ chẳng ý kiến , ý cò gì . Mà còn rất cám ơn đấy Ạ !!!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back