What's new

Mời tham dự "Chương trình Triển lãm ảnh ở Đồng Văn, Hà Giang"

Re: Mời các bạn tham dự "Chương trình Triển lãm ảnh ở Đồng Văn, Hà Giang"

Em góp mấy cái:

attachment.php

attachment.php

2 ảnh trên ở gần Yên Minh, chắc hơi xa :D

Chợ Đồng Văn:
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Chợ Lũng Phìn:
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Lãnh đạo chọn ảnh nào thì bẩu để em gửi nhé :D

Danh sách các bạn đã ủng hộ tiền mặt cho chương trình “Triển lãm ảnh – Thương nhớ Đồng Văn”.
Mình tạm ký hiệu (T) là nick trên ttvn, (P) là nick trên Phượt nhé.

1. Dreamalone (T): 100K
2. Titibiti (P): 500K
3. Medi (P): 500K
4. Bad (P): 500K

Tổng cộng: 1.600K.

Cám ơn mọi người nhiều :)

Ước muốn muôn đời của bà con Đồng văn

Chợ cũ .... ngày yên ả!

Ảo tung chảo...

Danh sách các bạn đã ủng hộ tiền mặt cho chương trình “Triển lãm ảnh – Thương nhớ Đồng Văn”.
Mình tạm ký hiệu (T) là nick trên ttvn, (P) là nick trên Phượt nhé.

1. Dreamalone (T): 100K
2. Titibiti (P): 500K
3. Medi (P): 500K
4. Bad (P): 500K

Tổng cộng: 1.600K.

Cám ơn mọi người nhiều :)

-"Http/sieuthoitrang.vn" thông báo với BTC về phần tài trợ của chúng tôi.

-Công ty chúng tôi sẽ chuyển số tiền tài trợ 10.000.000 VND"Mười triệu đồng" bàn giao 'chuyển khoản" chính thức gửi BTC vào ngày 10-1-2012".

_ Ngoài ra chung tôi có nhã ý , được xin phép các tác giả và nhờ ban tổ trức trọn ra 10 bức hình của các tác giả ,in và đóng khung đẹp .
Mười bức tranh này công ty chúng tôi "http/siêuthoitrang.vn" mong muốn làm quà mừng tặng" phòng truyến thồng văn hóa huyện "Hà Giang".. nơi tổ trức sự kiện triễn lãm tranh Đồng văn" do "Phượt.vn" tổ chức,làm kỷ niêm.

- Vì vậy chúng tôi mong BTC và tác giả "TÍM" ủng hộ , giúp đỡ c.ty chúng tôi /

_ cảm ơn BTC và các tác giả đã ủng hộ ,tham gia chương trình văn hóa đặc biệt này.

"http/ sieuthoitrang.vn"Thân chào

Ước muốn muôn đời của bà con Đồng văn

Ảo tung chảo...

Thanks bạn... đây là một bức tranh lạ.... và đẹp. Mang phong cách nghệ thuật ấn tượng,độc đáo," kiểu bố cục hiện đại vừa quen vừa lạ", làm người xem có cách nhìn mới thu hút và mở rộng.."Nếu có thể bạn chuyển bức tranh này qua thể loại tranh sơn dầu thì ok lắm " /(wait)

Last edited:

Các bác ơi bây giờ chợ Đồng Văn họp ở chỗ khác rồi ạ, chợ cũ có còn họp nữa không nhỉ và có còn là chợ không hay họ phá đi xây chung cư, khách sạn... rồi ạ. Hehe. Đầu xuân năm nay mình đi vưỡn họp ở chợ cũ bên phố cổ. Không biết chợ mới có gần chợ cũ không nhỉ. Nhìn qua ảnh thấy không gian có vẻ rộng hơn nhưng nói thật là em mà chụp những cảnh sinh hoạt ở chợ mới như thế này thì chắc mất hết cảm xúc rồi. Khoái nhất cái chợ cũ bên phố cổ, đặc biệt là cái sân ở giữa nơi các thanh niên Mông trai tráng và cả bô lão tụ họp uống rượu. Cá nhân em thấy chợ Đồng Văn cũ (bên phố cổ) có kiến trúc và không gian độc đáo nhất trong số tất cả các chợ vùng cao miền Bắc.

BTC xin thông báo là chương trình Triển lãm Ảnh đã nhận tài trợ của nick CVN cho kế hoạch chụp và in ảnh ngay miễn phí cho đồng bào:

1. Máy in ảnh Canon Selphy loại mới nhất hiện có bán tại đại lý của Canon ở 130 - Giảng Võ trị giá ~ 3.000.000 VND

2. 3 lốc giấy in ảnh + mực in kèm theo tương đương với 108*3 = 324 bức ảnh (kt 9*12 cm) trị giá ~ 2.000.000 VND

Loại giấy ảnh này đảm bảo chất lượng ảnh in và lưu giữ ảnh trong thời gian dài

Các bạn tham dự triển lãm có thể chụp ảnh chân dung, lưu niệm cho đồng bào và dùng máy in ảnh của chương trình để in và tặng lại ảnh cho đồng bào ngay tại triển lãm.

Riêng về chương trình in và tặng ảnh ngay này cần có sự giúp đỡ của rất nhiều các bạn. BTC sẽ thành lập một đội phụ trách riêng về việc này, các bạn nào có thể tham gia vào chương trình thì vui lòng đăng ký với chúng tôi.

Chương trình chụp và in ảnh ngay miễn phí tặng đồng bào kế hoạch như thế nào Nhóc ơi ?

Các bác ơi bây giờ chợ Đồng Văn họp ở chỗ khác rồi ạ, chợ cũ có còn họp nữa không nhỉ và có còn là chợ không hay họ phá đi xây chung cư, khách sạn... rồi ạ. Hehe. Đầu xuân năm nay mình đi vưỡn họp ở chợ cũ bên phố cổ. Không biết chợ mới có gần chợ cũ không nhỉ. Nhìn qua ảnh thấy không gian có vẻ rộng hơn nhưng nói thật là em mà chụp những cảnh sinh hoạt ở chợ mới như thế này thì chắc mất hết cảm xúc rồi. Khoái nhất cái chợ cũ bên phố cổ, đặc biệt là cái sân ở giữa nơi các thanh niên Mông trai tráng và cả bô lão tụ họp uống rượu. Cá nhân em thấy chợ Đồng Văn cũ (bên phố cổ) có kiến trúc và không gian độc đáo nhất trong số tất cả các chợ vùng cao miền Bắc.

Chợ đồng văn chuyển sang chỗ mới ngay gần đó rồi, không gian rộng và thoáng đãng hơn. Chỗ cũ bây h được dùng để tổ chức đám hỏi và tiệc tùng. Lúc đầu khi nghe chuyển sang chợ mới mình cũng ko thích, nhưng lên tận nơi thấy cũng không đến nỗi nào. Mình chưa có nhiều thời gian khám phá nhưng chợ mới vẫn đông vui tấp nập lắm, cách chỗ cũ không xa mà. Vẫn có nơi để tụ tập uống rượu và ăn thắng cố như thường.

Xin gửi BTC 1 vài kiểu để BTC lựa chọn, file gốc mình sẽ gửi mail sau. Cảm ơn.

1. Toàn cảnh chợ và phố cổ Đồng Văn - Mùa xuân 2011

2. Ở một góc chợ - Mùa xuân 2011

3. Nụ cười miền sơn cước - Chợ Đồng Văn xuân 2011

4. Chủ nhân "Nhà Pao" - Sủng Là xuân 2011

5. Góc tửu vùng cao - Chợ Đồng Văn xuân 2011

6. Chợ Đồng Văn - Xuân 2011

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,147
Latest member