What's new

Ngắm Trăng Đêm Rằm Trên Đảo Nam Du

Status
Not open for further replies.
Nghe bạn em nói, đêm trăng rằm, dựng lều ngủ trên bãi biển thì chẳng còn cái thú nào bằng. Em tò mò vì mình chưa được nếm cảm giác nằm lều, cắm trại nhậu nhẹt đến canh ba gà gáy như thế nào nên quyết định đầu tháng 9 đi Nam Du ngắm trăng.

Lịch Trình:

1/9: ( Tối ) Lên xe SG - RG nằm ngủ
2/9: Đến Rạch Giá - mua vé tàu ra Đảo Nam Du
3/9: khám phá Nam Du
4/9: Nam Du - Rạch Giá - Sài Gòn

hoặc
4/9: Nam Du - Rạch Giá - Phú Quốc
5/9: Phú Quốc
6/9: Phú Quốc - Rạch Giá - Sài Gòn

Em chia ra làm 2 phân khúc vì có một vài bạn trong nhóm em hơi eo hẹp thời gian, một vài bạn khác lại muốn kết hợp đi Phú Quốc. (beer)

Hiện tại, nhóm em có 6 thành viên, em muốn rủ rê thêm 4 bạn nữa để làm một nhóm đi cho vui ạ.

Chi phí dự kiến: 800k cho Nam Du & 800k cho Phú Quốc :))

Thời tiết xấu có nghĩa là sóng gió lớn, hoặc mưa dầm dề mấy ngày (áp thấp/bão). Như vậy k nên đi vì không an toàn. Đi biển k phải chuyện đùa.

Còn giờ là mùa mưa, tất nhiên là ngày nào mà chẳng có mưa. Mưa xong rùi nắng, trời mây vần vũ có mấy chùm nắng trong vắt chiếu xuống bãi biển hoang với hàng dừa vươn ra thì còn gì đẹp bằng. Khà khà.

Để cho chắc ăn, mấy anh chị em nhà mình đi học 1 khóa Sea Survival & Ferry Under Water Escape đi. :-B)

Miễn có tàu đi ra Nam du là oke. Tàu cao tốc hay thấp tốc gì cũng được...

Em ứ nói đùa đâu ạ, sóng to gió lớn thì tàu cao tốc không đi được thì tàu thấp tốc càng không dám chạy. :shrug:
Khu vực đấy ngay cả khi trời nắng ráo, mà gặp gió thì máy bay cũng chịu thua, không đáp xuống được sân bay Phú Quốc đâu ạ. :help
(NT)

Thế bây giờ em thành đứa nhặt gạch hay đặt gạch....hihihihi. Hôm offline vừa rồi, sau khi bàn bạc đã đời thì các chị em quyết định hoãn lại chuyến Nam Du đi vì rất nhiều lí do :shrug: và trong đó có cả lý do........Nam Du dễ đi quá đấy ạ :LL

Hơ, cả nhà có ai định kết hợp Nam Du với "Miền Tây mùa nước nổi" không nhỉ ? :D
Xe đi qua hầu hết các tỉnh miền Tây mà ! Mình muốn dừng lại ở đâu đó như : Châu Đốc, Đồng Tháp v.v... Có ai đi cùng không ?

Thế bây giờ em thành đứa nhặt gạch hay đặt gạch....hihihihi. Hôm offline vừa rồi, sau khi bàn bạc đã đời thì các chị em quyết định hoãn lại chuyến Nam Du đi vì rất nhiều lí do :shrug: và trong đó có cả lý do........Nam Du dễ đi quá đấy ạ :LL

ui, zậy thế lày nà thế lào:shrug:

Hơ, cả nhà có ai định kết hợp Nam Du với "Miền Tây mùa nước nổi" không nhỉ ? :D
Xe đi qua hầu hết các tỉnh miền Tây mà ! Mình muốn dừng lại ở đâu đó như : Châu Đốc, Đồng Tháp v.v... Có ai đi cùng không ?

Mùa nước nổi... hay đấy. NNHU vừa đi xong pót bài ầm ầm kìa bác
https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4411

Đã quyết thì phải tiến, sao lại chùng bước??? giờ thì có lẽ mình hiểu tại sao nhiều người thích phượt 1 mình. (Độc phượt).

bàn tới, bàn lui, ý kiến này nọ... rốt cục ...Xù là sao nhỉ??? cố lên chị Còi ơi. mình ủng hộ Còi đấy.

Mùa nước nổi... hay đấy. NNHU vừa đi xong pót bài ầm ầm kìa bác
https://www.phuot.vn/showthread.php?t=4411

Đã quyết thì phải tiến, sao lại chùng bước??? giờ thì có lẽ mình hiểu tại sao nhiều người thích phượt 1 mình. (Độc phượt).

bàn tới, bàn lui, ý kiến này nọ... rốt cục ...Xù là sao nhỉ??? cố lên chị Còi ơi. mình ủng hộ Còi đấy.
Đã chơi em nào thì phải chơi "sâu" chơi "sát" em đó :))
Lang chỉ book mỗi Nam du cho mấy ngày cuối tuần. Ai có đi thì hê mình 1 tiếng là lên đường thôi.

Last edited:
Chỉ vài ngày cuối tuần, nên đi Nam Du thôi, mùa nước nổi, chúng ta đề nghị anh Ba Rắn Đốm tổ chức cho 1 chuyến riêng thì tốt hơn.

Để cho chắc ăn, mấy anh chị em nhà mình đi học 1 khóa Sea Survival & Ferry Under Water Escape đi. :-B)

Bắt giò: sai rồi, Ferry Underwater Escape Training mới đúng, phải không no pass? :LL
Bác no pass chắc bị lật mô hình uống nước no nên nhớ lộn. =))

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,457
190,097
Latest member
bonghongvu
Back