What's new

Ngày đông kể chuyện biển đảo Cô tô

Ngày đông kể chuyện biển đảo Cô tô

Năm nay Hà nội có vẻ rét muộn, đấy là em nghe vợ em phán vậy, nhưng mà mấy hôm nay thì rét ghê. Có lẽ biến động thời tiết gần thời điểm 21/12??? Em thì vốn sợ chết, mà trời lạnh thế này có bị sao thì ở nhà cho lành, vậy là cả tuần nay em xin nghỉ phép năm ở nhà luôn. Nằm nhà, trong cái lạnh làm em lại nhớ cồn cảo về những ngày nắng ấm qua rồi. Bây h mà muốn nắng ấm chắc chỉ còn cách vào PQ, Ninh thuận...trong đó thôi, nhưng chắc chắn là không đc duyệt đi rồi, vậy đành ngặm nhấm kỷ niệm vậy. Lục tìm album cũ, nhớ về lần đầu ra thăm đảo Cô tô, thế là em bốc máy gọi thằng bạn học và cũng là đồng hành chuyến đi đó lên nhà làm vài xị ôn lại chuyện xưa, hâm nóng bằng chút nắng biển trong laptop, tất nhiên thằng này cũng nhanh nhẹn, nó biết điều xách lên vài con ghẹ thương binh mua ở Cầu đất. Thế là, giữa tiết trời đông HN anh em cũng thấy ấm áp như ngày nào....hehehehehe.
Nhân tiện, giá rét thế này nhà em xin hầu các bác ít nắng gió của những ngày hè xưa.

attachment.php

Last edited:
Đang ngồi hồi ức thì đc vợ cho bát chè sen, sen hồ tây nấu bằng đường thốt nốt An giang. Giữa cái rét đông chí lại nhớ mùa sen hồ tây, em up cái ảnh mùa sen năm rồi cho nó thêm phần ấm áp

attachment.php

attachment.php

Chạy mãi trên đường mà chả gặp ai, cũng không thấy nhà dân gì mấy. Lằng ngoằng một hồi thì ra được đến bãi biển đầu tiên, chẳng biết có phải Hồng vàn hay không nữa.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Đoạn này cũng đc đổ đê bê tông rồi thì phải, hình như mới bắt đầu một đoạn. Nhà em lúc đấy trời mát đâm ra buồn ngủ quá, nhìn thấy bờ biển với đám phi lao phi liếc chỉ muốn kiếm cái võng. Lần sau đi biển kiểu gì em cũng mang theo quả võng, tắm xong chờ nướng cá thì nằm phát, nướng cá xong càng cần nằm phát hehehe. Đoạn này thằng Trọc bạn em lạc đi đâu mất tiêu, đăng tin tìm khắp đảo...

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,013
190,347
Latest member
12betblack2024
Back