What's new

Ngày đông kể chuyện biển đảo Cô tô

Ngày đông kể chuyện biển đảo Cô tô

Năm nay Hà nội có vẻ rét muộn, đấy là em nghe vợ em phán vậy, nhưng mà mấy hôm nay thì rét ghê. Có lẽ biến động thời tiết gần thời điểm 21/12??? Em thì vốn sợ chết, mà trời lạnh thế này có bị sao thì ở nhà cho lành, vậy là cả tuần nay em xin nghỉ phép năm ở nhà luôn. Nằm nhà, trong cái lạnh làm em lại nhớ cồn cảo về những ngày nắng ấm qua rồi. Bây h mà muốn nắng ấm chắc chỉ còn cách vào PQ, Ninh thuận...trong đó thôi, nhưng chắc chắn là không đc duyệt đi rồi, vậy đành ngặm nhấm kỷ niệm vậy. Lục tìm album cũ, nhớ về lần đầu ra thăm đảo Cô tô, thế là em bốc máy gọi thằng bạn học và cũng là đồng hành chuyến đi đó lên nhà làm vài xị ôn lại chuyện xưa, hâm nóng bằng chút nắng biển trong laptop, tất nhiên thằng này cũng nhanh nhẹn, nó biết điều xách lên vài con ghẹ thương binh mua ở Cầu đất. Thế là, giữa tiết trời đông HN anh em cũng thấy ấm áp như ngày nào....hehehehehe.
Nhân tiện, giá rét thế này nhà em xin hầu các bác ít nắng gió của những ngày hè xưa.

attachment.php

Last edited:
Đến lúc này ôm lại khích mình về vụ tỉ thí khinh công hồi ở Suối Bạc, Tam đảo. Hehehhe, sợ gì, tớ đây vẫn còn khỏe chán. Hơn ba mươi năm vưỡn chạy tốt..

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Tắm hay không tắm. Bàn mưu à

attachment.php

Hóa ra các bác có ý kiến: Nếu khô thì đám rêu rác kia mà đốt lên nướng sò thì tuyệt. Lát nữa các mợ bắt hai thằng em đi kiếm củi gần chết. Đúng là kiếm củi ba năm đốt một h, ấy chết, lại ranh ngôn, kiếm củi cả buổi, đốt có một lát

attachment.php

Em thì có ý kiến, chị em cứ làm mẫu chán chê đi rồi ta ra góc đằng kia mua ít sò, ngao của mấy chị đang bắt ngoài kia, rồi vừa tắm vừa nướng, thế có hơn không.

attachment.php

attachment.php

Chỉ có mình ta và mây trời, sóng nước. Lúc đó em thì cứ chắc rằng với đà sốt BĐS thì khoảng 2,3 năm nữa thì các bãi này cũng bị xẻ thịt hết. Muốn vào lại mua vé hết....Tranh thủ chụp vài cái trước khi nó bị tư hữu..

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,018
190,352
Latest member
Laoxaofood