What's new

Nhóm phượt bằng xe PKL

May quá .. em có con CD250U - nhưng e ở tận Cần Thơ - hôm rồi e vừa đi từ Cần Thơ ra HN mất 4 ngày và đi luôn cung Tây Bắc vào tận chợ tình Khau Vai... sau đó qua Hải Phòng rồi 1 mình lững thững từ Đồ Sơn về Cần Thơ... cũng 1 mình.. dọc đường bị ăn 2 quả phạt tốc độ 1 cái ở Nam Định và 1 cái ở Nghệ An.. hix.

22/9 em lại ra Hn - lần này đi Quản bạ - Lủng Cú và Mèo Vạc.. - hi vọng được cà phê giao lưu các bác ở Thủ Đô ạ.

https://www.phuot.vn/threads/21723-Rủ-rê-Mùa-Vàng-Hà-Giang-từ-22-9-đến-26-9-2011

Ah! em quên - đọc mấy trang đầu thấy các bác bàn về vụ A2 - em có thông tin đây:

Quí 4 này có tổ chức thi A2 ở Hậu Giang - những thứ cần chuẩn bị như sau :
- bản sao Chứng Minh Nhân Dân
- bản sao Chứng Nhận Đăng Ký xe có dung tích trên 175cc - đúng tên với Chứng minh thư nhé
- bản sao thẻ VĐV do Liên Đoàn kí
- 4 ảnh 2x3
Lưu ý : nếu có GPLX hạng B1 trở lên thì được miễn thi luật.

Tất cả đều phô tô và công chứng.

Phải có mặt để thi, khi đi thi mang theo các giấy tờ gốc đã nêu trên. Ngày giờ sẽ đc thông báo sau.
Các bác cần thì email hoặc gọi - e sẽ hướng dẫn chi tiết.

Last edited:
Các bác cho em xin một xuất hóng hớt nhé. Em cũng khoái PKL lắm nhưng tuổi chưa đủ và điều kiện chưa cho phép nhưng em cũng phải cố gắng tậu lấy 1 em cho thỏa niềm đam me.Hihi.Đến lúc đó mog các bác chỉ giáo cho thằng em học đòi này.

Ối giời cái vụ bằng A2 các Bác ạ !
Đang có khoảng 30-40 tên đã có thẻ hội viên CLB Moto HN rồi mà đợi từ năm ngoái đến năm nay chưa thấy có đợt thi . Thôi vì niềm đam mê với PKL mong anh em cố gắng chờ đợi :D

Hix em có con CB125R 37Km/1 lít <= mà còn suy nghĩ xem có nên mang nó đi hay ko ? Các bác ơi ! thôi thì Đại Gia thì Phượt Đại Gia , mình là " Dân Thường " mình chơi kiểu " Ngon - Bổ - Rẻ - Chi Phí thấp nhất " . Sr em ko Spam nhé ... :p

Có mấy đồng đội rủ nhau đi Quảng Bỉnh , đến sáng thì thay đổi ý định ... không đi nữa ... Tức

Last edited:
ủng hộ bác chủ thớt hoàn toàn, em cũng có niềm đam mê PKL nhưng chưa có điều kiện để tậu 1 em, em chỉ đang cố gắng để có được cái A2. Em ở TPHCM nhưng đang công tác dài hạn tại Đà Nẵng, cũng muốn làm quen với các ace chung niềm đam mê nhưng có vẻ các bác PKL ở Đà Nẵng hơi khó gần tí, với lại em cũng chả có xe nên đành ngồi nhìn thôi. Hy vọng có 1 ngày hội Phượt bằng PKL sẽ chính thức thành lập.

Chao bac Vuanui,

Bac cho minh xin mot chan trong Hoi nhe. Minh cung rat thich di phuot va la tin do cua PKL.

Minh ten: Linh Anh
Hien song va lam viec tai Ho Chi Minh.
Tuoi: 33
Xe dang dung: CB1000R
Nhuoc diem: khong thich di phuot du voi cac bac "nha co dieu kien".

Viet khong dau bang DT, mong ca nha thong cam.

Saodo@

Chao bac Vuanui,

Bac cho minh xin mot chan trong Hoi nhe. Minh cung rat thich di phuot va la tin do cua PKL.

Minh ten: Linh Anh
Hien song va lam viec tai Ho Chi Minh.
Tuoi: 33
Xe dang dung: CB1000R
Nhuoc diem: khong thich di phuot du voi cac bac "nha co dieu kien".

Viet khong dau bang DT, mong ca nha thong cam.

Saodo@

Trời đi phượt bằng CB1000R mà không phải con nhà có điều kiện sao bác?:D

Trời đi phượt bằng CB1000R mà không phải con nhà có điều kiện sao bác?:D

Hi,

Xin giai thich voi ban cu the nhu sau:

Mình thích đi phượt, dù có đi bằng phương tiện gì, pkl hay pkn thì đều ko thích kiểu phượt đú đởn như 1 số bạn trẻ: đi để khoe xe, đi để thể hiện, đi để khoe giàu hay vì các mục đích vớ vẩn khác. :T

Saodo@

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back