What's new

Những hồi ức ngọt ngào từ Bromo đến Bali-Indonesia

Quán cafe ven đường, theo tiêu chí chiêu khách kiểu cafe nhẹ miến phí, đặc hơn thì tính xiền

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Quán nằm trên một triền đồi, qua thung lũng nhìn sang một triền đồi khác. Nắng nhẹ và gió cũng nhẹ, dịu dàng quá Bali.

attachment.php

Đỉnh núi Batur Utara

attachment.php

Đỉnh búi Batur Selatan, phía dưới là một hồ nước-vốn là một miệng núi lửa rất lớn.

attachment.php

Bữa tối trong hoàng hôn ngọt ngào, ánh đèn ngọt ngào và những người phục vụ vui vẻ tại bãi biển Kuta

attachment.php

Thưởng thức dàn nhạc đường phố

Tâm đen tối thì mới ngại cụ ạ, hehe

Bromo cụ đi may trời đẹp quá, cứ tưởng cụ không đi cơ. Thế không xuống cái nghĩa địa lộ thiên ạ?

Để cháu post Izen lên cho cụ tiếc, chỉ có mùi trứng thối hơn Bromo tí thôi chứ nước hồ chữa ghẻ tốt lắm :D

Tâm đen tối thì mới ngại cụ ạ, hehe

Bromo cụ đi may trời đẹp quá, cứ tưởng cụ không đi cơ. Thế không xuống cái nghĩa địa lộ thiên ạ?

Để cháu post Izen lên cho cụ tiếc, chỉ có mùi trứng thối hơn Bromo tí thôi chứ nước hồ chữa ghẻ tốt lắm :D
Kể ra thì có đen thật, ngại quá :(
Định đi vào chỗ ấy xem nghĩa địa, muốn lắm nhưng guide bảo thổ dân chỗ ấy hỗn lắm, xin đểu rồi, nên bộ du lịch khuyến cáo không vào.

Post Izen lên đê, thảo nào cụ Đú bảo đi trị bệnh =))

hi, thang 7 minh cg di Bali 1 chuyen, tiec la ko co tgian di Bromo. Bạn đi lên núi Batur là theo tua leo núi treckking hay là đi đc oto lên chỗ đó. Mình đang muốn thue xe máy cho rẻ mà chủ động. Đường đi có dễ ko bạn? :D
Xe dừng ở cái đèo chỗ mình chụp ảnh ấy, có tour treck tới miệng núi lửa nhưng mình không muốn đi. Sợ bùm 1 cái thì toi.

Em cũng đề nghị thăm một bảo tàng của Bali, mọi người khuyên thế. Vậy là đến thăm tượng đài đấu tranh nhân dân và quảng trường Nhân dân. Bên trong của kiến trúc này là nơi lưu trứ tài liệu lịch sử đáu tranh giành độc lập của Indonesia.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Nhìn ra quảng trường nhân dân phía trước. Đây là nơi người Bali tụ họp trong các sự kiến lớn.

attachment.php

attachment.php

Các bác có thể nhìn toàn cảnh từ trang này http://www.bali3d.com/highres/denpasar-monument-shockwave.php nơi đây cũng là điểm du lịch quan trọng của bali.

Bên trong của tượng đài là các tài liệu, các sa bàn mô tả lịch sử gây dựng đất nước và đấu tranh của nhân dân indonesia, rất đẹp và hay. Miễn cho em post các hình này nhé.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Em thích những kiến trúc của Bali, màu sắc của nó đơn giản, chối bỏ sự sặc sỡ làm cho hòa vaò với không gian nhẹ nhàng yên tĩnh đầy màu xanh của đảo.

attachment.php

Bá cáo cụ đú, đại đa số là Canon Powershot S90, một phần nữa từ điện thoại. Vụ axit này nọ em chừa, da em đẹp sợ bị axit làm hỏng. Em sẽ đền lại cho cụ bằng những buổi hoàng hôn, những bình minh, những cơn mưa rào mát mẻ của thiên đường bali. Cho vài ly rượu đi , sao mà keo quá! :))

Anh Yêu tinh sao mà khâm tốn thế , Điện thoại chụp mà như ...7D thế này có khi bán xừ nó 5D đi nhờ :D

Mà chê Bali của người khác ghê lắm , Giờ lại thấy ngọt ngào , tươi mát ...Phải làm sao giờ ??:)

Last edited:
Anh Yêu tinh sao mà khâm tốn thế , Điện thoại chụp mà như ...7D thế này có khi bán xừ nó 5D đi nhờ :D

Mà chê Bali của người khác ghê lắm , Giờ lại thấy ngọt ngào , tươi mát ...Phải làm sao giờ ??:)

Ừ, giờ mọi ngời cũng hỏi mình, đi tắm biển sao phải sang tận bali. Hồi xưa anh cũng chỉ biết bali là bãi biển. đâu biết là nó hay với lạ thế chứ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
daniel22
Back