What's new

Những mảnh đời - Ảnh và cảm nhận...

Một buổi trưa giữa tiết xuân HN, trong một góc sau tường nhà một ngôi biệt thự cũ trên phố Tô Hiến Thành, hàng quà vỉa hè - có lẽ đã hết hàng hoặc hết khách - tìm một nơi để chợp mắt. "Xin chút yên lành trong giấc ngủ da vàng".

Cảm ơn bạn Souringo đã chia sẻ cảm xúc và bạn ePi.Longo đã post hình ủng hộ...

Câu chuyện về những người sống bên Hồ Gươm.
Tôi gặp họ rất nhiều lần trong những buổi lang thang quanh Hồ Gươm. Những ông cụ, bà cụ,vẫn nhặt những chiếc túi nilon, những đồ ăn thừa, bới tìm trong từng thùng rác...Dòng người vẫn hối hả tấp nập đi quanh, họ vẫn lặng lẽ...

Đôi bạn trẻ vẫn ung dung ngồi vắt vẻo nói chuyện, bà cụ vẫn lặng lẽ nhìn Tháp Rùa...

Cảm ơn bác ovuong đã ghi lại những khoảnh khắc này, cuộc sống bận rộn đôi khi người ta chẳng còn chú ý đến những con người như thế...

Các bác thật có con mắt quan sát, Rất nhiều hình ảnh đáng quan tâm quanh ta nhưng không ai để ý đến. Thật buồn!

Cho dù chỉ là cái nhìn phớt lờ hay là một bước đi chậm cũng đủ thể hiện tâm thái bên trong. Ngoài kia, cuộc sống vẫn không ngừng chảy…Những mảng đối lập của cuộc sống quện vào nhau. Ẩn trong những mảng tối là những tia sáng ấm áp. Tình người vẫn len lõi vào bất kì góc nào của trái tim. Bạn Souri cho rằng nhìn những bức ảnh “chua và đắng” những tôi lại thấy thêm rằng, cuộc đời này thật đáng để yêu thương và hãy cố gắng cống hiến nhiều hơn nữa.… cho đến khi ta sức tàn lực kiệt….ta bay về trời về với tự do.

Cám ơn bác Ovuong. (c)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back