What's new

[Chia sẻ] Phân biệt The NorthFace vs "The NorthFAKE" !

:D Chào các bác, Em mới tham gia diễn đàn, hi hi. Lang thang đi hóng về Thương hiệu mình đang làm :D. Em cũng xin góp 1 chút, Thực ra là có tự mình làm mới biết trên thị trường VN bán rất ít hàng TNF thật 100%, vì TNF quản lý khá chặt chẽ, tem mác vẫn có thể gắn được, chứ còn hàng chuẩn chỉ mà chạy được ra nhiều thế thì nhiều người bị "Đình chỉ" ngay đấy ạ, hehe. Mỗi mã hàng chỉ dư 1 vài chiếc thôi các bác ạ :)

Thế bác có lấy đ 1,2 cái ý ra cho ae ko ạ? :D

Phân biệt Balo The North Face thật, giả

Em xin chia sẻ 1 vài chi tiết nhỏ để phân biệt balo The North Face thật và giả. Cá nhân em cũng bị ấm ức vì gọi điện người bán cam kết xịn các kiểu. đến khi cầm trên tay thì èo uột chẳng ra sao...
Sau đây là thông tin:

Đến thời điểm hiện tại em biết thì 1 balo North Face cỡ trung có 3 loại khó YKK với size 5,8,10 tùy theo độ nhỏ to và được khắc ngay trên khóa.

size 5:

size 8:

size 10:

Mấy loại balo mà hiện trên thị trường chụp mỗi cái kéo của khóa có chữ YKK hoặc khắc size trên khóa không được rõ nét đều là fake hết.

Tất cả các khóa nhựa, khóa chốt balo, khóa đai của balo thật đều có chữ The north face rất sắc nét. Khóa rất dày dặn, bóp vô tư không vỡ. (đt em không chụp nôi dòng chữ bé tí trên khóa dây đai mong các bác thông cảm)

Còn tất cả balo giả đến thời điểm hiện tại đều có tem halo chống giả. em cầm cũng không thể phân biệt được nếu chỉ nhìn vào tem. nên tốt nhất các bác đừng tin tem làm gì.
Balo thật cầm nặng, cảm giác đầm tay. vải cũng cực kỳ dày dặn, lớp ngăn đựng đồ hộp nhỏ ngoài lót bông dày. mềm và đều.
Chiếc balo trên em đeo đã trên 5 năm mà mới sút chỉ ở mé túi đựng nước. ngoài ra chỉ bạc màu.....
Có 1 cách phân biệt nữa. Cục chống va đập trong balo các bác lấy nước tưới lên nếu thấy bên trong là các hạt xanh đỏ nhiều màu đều nhau thì cũng là hàng xịn nhé.

Chúc các bác tìm được 1 chiếc balo tốt xứng đáng giá tiền bỏ ra.
Thân!

Re: Phân biệt Balo The North Face thật, giả

chắc mấy bác thương gia lương tâm không có răng sẽ không thích điều này :d

Em xin chia sẻ 1 vài chi tiết nhỏ để phân biệt balo The North Face thật và giả. Cá nhân em cũng bị ấm ức vì gọi điện người bán cam kết xịn các kiểu. đến khi cầm trên tay thì èo uột chẳng ra sao...
Sau đây là thông tin:

Đến thời điểm hiện tại em biết thì 1 balo North Face cỡ trung có 3 loại khó YKK với size 5,8,10 tùy theo độ nhỏ to và được khắc ngay trên khóa.

size 5:

size 8:

size 10:

Mấy loại balo mà hiện trên thị trường chụp mỗi cái kéo của khóa có chữ YKK hoặc khắc size trên khóa không được rõ nét đều là fake hết.

Tất cả các khóa nhựa, khóa chốt balo, khóa đai của balo thật đều có chữ The north face rất sắc nét. Khóa rất dày dặn, bóp vô tư không vỡ. (đt em không chụp nôi dòng chữ bé tí trên khóa dây đai mong các bác thông cảm)

Còn tất cả balo giả đến thời điểm hiện tại đều có tem halo chống giả. em cầm cũng không thể phân biệt được nếu chỉ nhìn vào tem. nên tốt nhất các bác đừng tin tem làm gì.
Balo thật cầm nặng, cảm giác đầm tay. vải cũng cực kỳ dày dặn, lớp ngăn đựng đồ hộp nhỏ ngoài lót bông dày. mềm và đều.
Chiếc balo trên em đeo đã trên 5 năm mà mới sút chỉ ở mé túi đựng nước. ngoài ra chỉ bạc màu.....
Có 1 cách phân biệt nữa. Cục chống va đập trong balo các bác lấy nước tưới lên nếu thấy bên trong là các hạt xanh đỏ nhiều màu đều nhau thì cũng là hàng xịn nhé.

Chúc các bác tìm được 1 chiếc balo tốt xứng đáng giá tiền bỏ ra.
Thân!

mình còn 2e tnf hotshot 2013 xám & đen nè bạn, may bằng tarpaulin, rờ vô là biết thật giả liền.
bạn lấy mình để 1/2 giá web thôi

Toàn bộ hình minh họa fake
bác chỉ hộ fake ở điểm nào. nói không có bằng chứng ai mà tin :D
với lại e không phải thương gia balo

mình còn 2e tnf hotshot 2013 xám & đen nè bạn, may bằng tarpaulin, rờ vô là biết thật giả liền.
bạn lấy mình để 1/2 giá web thôi
Em mua =1/3 giá web mà bác bán tới tận 1/2 sao >"<
bác inbox cho em ảnh thật các khóa, chụp cả balo, các ngăn đựng và giá sản phẩm nhé ;)

EM cũng đang dùng 1 chiếc balo the North Face, xem lại các chi tiết bác viết thấy chuẩn quá. Bạn em làm bên web bán hàng trực tuyến có mảng này nên em mua đc 1 chiếc xịn xịn dùng, công nhận rất là thích.

Ngoài lề nhé, tớ thì dị ứng với TheNorthFace lâu rồi. Giờ tớ mua hãng khác nhưng hàng chuẩn 100%, chưa thấy cái nào có vấn đề. Quan trọng nhất là tìm đúng chỗ có hàng xịn giá rẻ chứ tem mác rồi khóa kéo và vải vẫn giống đến 99,9%.
@ Toanmom: nếu không nhầm thì bạn cũng thích PKL, lâu không thấy xuất hiện. A là anh của cu Nam 919( nếu không nhầm người)
Thế bác dùng của hãng nào vậy, chia sẻ cho anh em với!
Em cũng tính mua cái áo chống thấm nước, mà thấy khó khăn quá. :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,949
Latest member
0123winnet
Back