What's new

Phượt lên 4 - Hồ Cốc sập nốc

Một số ảnh sau khi chơi

attachment.php

(Những gương mặt thấp thỏm lo âu không biết đội mình xếp thứ mấy cứ như ba dẫn con đi thi đại học ý!)

attachment.php

attachment.php

(thiên thần và ác quỉ)
Vì quá nhiệt tình nên lỗ muỗi dính đầy bột mỳ, cạy miết không hết, thổi bột mỳ là nghề của Darkdeath.

attachment.php

Đội hình thổi bột mỳ

attachment.php

Đội hình nhảy thụng, chiến thắng đầy ngoạn mục dành cho đội cam

attachment.php

Đội hình đội cam

attachment.php

Ảnh tập thể​

Re: Phượt lên 4 - hồ cốc sập nốc

Thêm vào cái danh hiệu đạt được còn thiếu nè:
Nhóm 1: Phượt Phẹt ( Phượt không quên phẹt ) .Không phải phọt phẹt
Slogan : Nổi và Đẹp
Giải nhất với danh hiệu nhà vô địch
Đạt luôn giải phong cách đội chơi đẹp nhất (đội chơi ít ăn gian nhất )
Đội có nam thanh nữ tú nhiều nhất (đến nỗi các nhóm khác phải vay mượn, lừa gạt, thậm chí hăm dọa, xô đẩy nhằm chiếm thành viên nhóm em.)

Last edited:
Anh Khunglongcoi tự nhận nhóm anh í là nhóm 1 thì nhà em xin cái nhóm 2 vậy.

Nhóm 2: Phịch Group
  • Màu đặc trưng: Da cam
  • Slogan: 'Phịch hết sức - Phượt hết mình"
  • Thành viên Phịch Group được gọi là Phịcher :D
  • Phịcher có đặc điểm nhận dạng là bàn tay trái bị kẹt cửa nên móng tay đen thùi lui
  • Hoang dại, máu lửa, và sẹc xy, hihihi
  • Ăn chuối giỏi, nhảy bao bố hay, biết dùng hàng khiến đội đối thủ phải phân tâm nên giành ngôi vô địch môn kéo co, hehe.

Nhóm 3: Cá Sấu

+ Đặc điểm nhận dạng: Màu tím
+ Slogan: Sống để ăn
+ Nhóm trưởng: cá sami
+ Thành viên: được xem là đội có ít thành viên nhất, và những thành viên cũng có số tuổi nhiều nhất, trong đó có 3 nhà tài trợ, 3 nhiếp ảnh gia...Tuy vậy vẫn năng động không kém 2 đội bạn với nhiều thành viên trẻ, đẹp.

Win trong 1 số trò chơi: xe cút kít tình yêu, hứng nước bằng tay, chổng mông chui đường hầm, chiếc ghế tình yêu, kéo bao bố (c)

Giờ thì mình vẫn chưa làm việc được dù thứ 7 tuần rồi công việc có nhiều trường hợp rất khẩn cấp nhưng bỏ qua tất cả để có 1 tiệc Sinh Nhật vui vẻ. Mình tạm tóm tắt nó như sau:

Sáng sớm 5h15 thì:

Ano ano: Má Mì gọi tichuot, má mì gọi tí chuột: Anh phải nói xe chờ em nhé, người em bé tý dư lày mà còn chở đống đồ nghề theo, chờ em, chờ em...

Tichuot: Ơ, sao em không đi taxi??? con gái con nứa gì mà...

Cuối cùng cũng lên xe.

Ai mua bánh mì, xôi bánh bao không? Mì Bao Xôi đây.......... ( Bữa ăn sáng)
Ê kcu: cho tô hủ tiếu.....
Mì bao xôi vậy em? Dạ, em ăn chay :(

Đến Hồ Cốc cũng gần 9h nên mọi người nhanh chóng chia ra làm 3 đội:
- Xanh : Thangdong làm trưởng đội
- Tím: Sami
- Cam: Minh mio

Ngạc nhiên khi mất chổ cắm trại đã khảo sát từ trước, nên Ban Tổ Chấy dạo vài vòng và cũng tìm được kế bên chổ khá riêng biệt và lý tưởng.

Sao một hồi Decor thì từ máng nhện đến cái Phao giăng câu được cả bọn treo lơ lững trên trần nhà và ảnh ọt được treo lên.

Trời ơi, cái tấm nụ cười Bóp bi này xấu quá, mấy đứa BGK có biết chụp ảnh không mà nói cho tấm này đoạt giải nhất ( Nhiều member chửi rủa lắm) :)), Tấm em bé ăn phở đẹp nè, có hồn nè. Ui trời ơi, tấm hình ở Cổ Trấn đẹp quá. Mấy đứa BGK ???

Dạ chị ơi, hình người ta không đẹp, nhưng người ta có tiền và lobby tốt thì đoạt giải.
Tụi nó toàn Min / Mod không nên tự chấm cho nhau thôi :))

Sao một hồi chém gió và nói xấu cán bộ thì tất cả mọi người ra chơi các thể loại Games còn phần còn lại thì lo đạo cụ, âm thanh, ánh sáng, banner, rào bảo vệ.

Các Games thổi và chít bóng, bò cát gì đó em không tham gia được nên chẳng tường thuật lại nên không biết cụ tỷ thế nào nhưng đến khi có em tham gia thì đội Cam em nó có máu lữa và sexy hẳn ra.

Sau thời gian ăn trưa và tám chuyện đôi lúc thì cả đội kéo nhau ra chơi trò ăn Chuối.

Mình được cái không đẹp trai nhưng tỏ ra nguy hiểm trong việc khiêu gợi với Phụ nữ. Chỉ có đều em Minhmio hình như chưa bao giờ được ăn chuối hay sao ấy mà cứ cắn bấy nhầy cái đầu trái chuối. Còn lại các em gái khác thì khỏi phải chê, mình rất ư là tự sướng nên mặt cứ đần ra cứ như là lúc sắp ra ấy. Sau nhiều lần em nhịp nhịp cái chân, hẩy thêm cái mông thì chuối của em cũng chui toạt vô miệng các bạn gái. Có bạn thì chê chuối em chát, sống, nên yêu cầu BTC đổi chuối khi bạn gái thứ 3 không ăn được. Lúc này thì em phê lòi.......

Ăn chuối là đội Cam vô địch, đội xanh về nhì là do thằng kế bên nó không làm cho chuối của nó phụt ra vì nó cứ xem em cho các bạn gái ăn chuối. Đội tím thì càng tệ hơn vì chuối vừa ngắn vừa xấu và giai chả hấp dẫn nên thua cuộc.

Sau khi ăn chuối xong thì chuyển sang thổi bột, vì ăn gian hay ăn mận thì đội Xanh thắng cho dù đội Cam nhà em thổi nhiệt tình, thổi hết lòng. Đội cuối vẫn là đội tím:D

Chơi múc nước biển thì ăn gian nhất là đội màu tím.

Tbc

Anh Salguy đang dìm hàng hay sau mà không thấy hình đâu nhở.

Video đâu rồi????? Em muốn xem cảnh em ăn táo.......=))

Anh Salguy còn đang ngái ngủ mừ. Hôm qua ảnh dzìa ảnh ngủ li bì. Chạy xe máy còn dính mưa to nữa, tội nghiệp.

Cái vụ ăn chuối í, anh Tí viết nham nhở quá thể. Kì này chị Ba về học thêm môn năng khiếu ăn chuối mới được.

Anh Salguy đang dìm hàng hay sau mà không thấy hình đâu nhở.

Video đâu rồi????? Em muốn xem cảnh em ăn táo.......=))

Mình lại cứ tưởng post hình và báo cáo theo trình tự nên phần mình là từ buổi ăn tối đến ra về.
Tối nay hẹn mọi người một trận mưa hình nhé! Ka ka ka...
Cám ơn BTC, cám ơn tất cả các bạn Phượt đã tham gia. Cám ơn các chị các anh luôn chu toàn cho các em, cám ơn các nhà tài trợ luôn mở rộng tấm lòng và hầu bao.
Nhờ có những chuyến đi như thế này mà em không chỉ được chat chit, được đọc bài, được xem hình mà còn được sờ tận tay các mem Phượt.
Có thời gian bên nhau mới biết ai là tri kỷ... (Hic! Sến quá đi!)
P.S: Tichuot: Trong máy anh không có cảnh em ăn táo, chỉ có hình em cưỡng đoạt trẻ vị thành niên thôi. Là lá la...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,574
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back