What's new

Rạng rỡ Việt Nam

Theo mình bóng đá là môn thể thao mà 3 yếu tố sau rất quan trọng:
Thể lực chiếm 60%
Kỹ chiến thuật chiếm 30%
May mắn chiếm 10%

Hai yếu tố đầu chúng ta chưa bao giờ có được vì cả khách quan lẫn chủ quan do đó lại THUA là điều tất yếu.
Buồn ... mà cũng đừng buồn làm gì, hãy nhìn vào bóng đá nữ mà tự hào!
Tại sao bóng đá nữ bị đối xử thiếu công bằng như vậy chứ, họ đá hết mình qua bao giải đấu, cống hiến hết mình cho thể thao và mầu cờ sắc áo VIỆT NAM mà họ được gì, một vài bài báo đưa tin lấy lệ, tiền thưởng thì bần tiện ... chắc các bạn còn nhớ những lớp cầu thủ trước như Ngọc Mai... sau mỗi giải đấu có người lại về bán bánh mỳ ngoài hè phố!...còn các cầu thủ nam của chúng ta thì:
Chưa gì đã được tung hô đưa lên tận chín tầng mây...trong khi:
Tập luyện thì lười nhác, vô kỷ luật, ko coi ai ra gì
Trong sinh hoạt thì chỉ cần ra khỏi sân tập (vẫn còn quần áo đấu) đã lao vào quán bia quán rượu rồi ăn chơi trác táng phá sức khỏe...bán độ...
Viết về bóng đá nam như thế này là thấy quá phí thời gian và giấy mực.

Hãy dành tất cả những điều tốt đẹp nhât ca ngợi các TUYỂN THỦ BÓNG ĐÁ NỮ VIỆT NAM! Tôi rât tự hào về các chị!

Last edited:
Mới sưu tầm được bài thơ này:

Việt nam ta lại về nhì
Ngoài đường vắng vẻ người đi thẫn thờ
Buồn cho mấy chị buôn cờ
Buồn cho cái đám chực chờ đua xe

Vui cho mấy quán cà phê
Vui cho cái đám lô đề bóng banh
Công an được ngủ ngon lành
Dân phòng không bị mặt xanh nanh vàng

Bệnh viện vẫn được khang trang
Không bị cấp cứu hàng tràng chấn thương
Bố mẹ sung sướng lên giường
Khỏi lo con cái ngoài đường đua xe

Khỏi lo con cái ngoài đường đua xe

Còn chê - ta cứ phải chê
"Trọng tài rõ thật thằng hề trên sân
"Quả ấy nó lỗi mười phần
"Thế mà lão cứ lần chần bỏ qua

Chê cho nở mặt nước nhà
Chê nó ta sẽ chói lòa hào quang
Sá gì một huy chương vàng
Tám mươi mấy cái xếp hàng ngoài kia

Tiếc rằng phương án ăn chia
Tiền gần mười tỉ hằm hè bấy lâu
Bây giờ tính lại từ đầu
Chỉ còn tỉ rưỡi thật rầu biết bao

Thôi thì chẳng xấu mặt nào
Sang xin đội Nữ được vào dự chung
Các chị mấy lượt Anh hùng
Anh em chúng cháu chỉ từng đó thôi...​

Lại 1 lần lỡ hẹn, lại 1 lần hẹn 2 năm sau. Lại 1 lần những giọt nước mắt của những người yêu bóng đá chân chính lại lăn dài trên má, lại 1 lần thất vọng chàn chề, dù đã quen rồi nhưng sao vẫn thấy tổn thương, vẫn thấy nhói sâu trong tim.

Sao bản lĩnh của tuyển chúng ta kem thế, ko thể chiến thắng được chính mình sao, luôn thua ở các trận đấu lớn, vẫn phải nói thật chúng ta ko có những CẦU THỦ LỚN như bóng đá TG.

Chưa bao giờ chúng ta gần chức Vô địch như thế, để rồi lại tự hỏi bao giờ mới mang được nó về cho người hâm mộ, các anh có cảm thấy có lỗi với người hâm mộ ko? Các anh đã chiến đấu hết mình vì số tiền thưởng khổng lồ hay vì Tổ quốc, vì màu vờ sắc áo, vì hàng triệu triệu người yêu bóng đá chân chính?

Cái câu "chưa bao giờ chúng ta gần chức vô địch như lần này" nghe mãi rác cả tai.
Thắng hay thua, hay chí ít là có cơ thắng hay không, có thể thấy ngay từ những phút đầu của một trận đấu. Với đội tuyển Việt nam hôm qua, chỉ cần xem ở hiệp 1 đã có thể tự than trong đầu "kiểu này lại thua mxxx nó rồi". Vẫn hy vọng sau giờ nghỉ tinh thần sẽ khác, nhưng cuối cùng hiệp 2 lại còn tệ hơn!

các em nó mà ko bán độ thì Pín em xin ăn hết 1 bát Kứt đầy..

các em nó mà ko bán độ thì Pín em xin ăn hết 1 bát Kứt đầy..

Đi đâu cũng thấy chửi bán độ này nọ đủ thứ. Em thật, các bác chấp nhận thực tế đi. Đẳng cấp chỉ có thế, đừng có cố tình đi tìm lý do đổ tội để chối bỏ sự thật rằng chúng ta chưa đủ tầm để vô địch khu vực. Dù rằng cái khu vực đó chỉ là cái mắt muỗi so với châu lục và thế giới. Nhìn mà xem, cấp độ câu lạc bộ của chúng ta thế nào, mức độ chuyên nghiệp hóa thế nào, tệ nạn ra sao, điều hành thế nào, ... Em cũng muốn mình thắng, mình vô địch bỏ mi.a, nhưng cái bàn thua ở phút cuối nó mới dội gáo nước lạnh cho tỉnh người. Phong độ cũng chỉ đến thế mà thôi, đẳng cấp ở đâu ra ???

Chân lý nằm ở chỗ thua, chấp nhận thua thì tương lai mới thắng được. Thánh Gióng chỉ có trong truyền thuyết mà thôi. :shrug:

Buồn ... mà cũng đừng buồn làm gì, hãy nhìn vào bóng đá nữ mà tự hào!
Tại sao bóng đá nữ bị đối xử thiếu công bằng như vậy chứ, họ đá hết mình qua bao giải đấu, cống hiến hết mình cho thể thao và mầu cờ sắc áo VIỆT NAM mà họ được gì, một vài bài báo đưa tin lấy lệ, tiền thưởng thì bần tiện ... chắc các bạn còn nhớ những lớp cầu thủ trước như Ngọc Mai... sau mỗi giải đấu có người lại về bán bánh mỳ ngoài hè phố!...

Hãy dành tất cả những điều tốt đẹp nhât ca ngợi các TUYỂN THỦ BÓNG ĐÁ NỮ VIỆT NAM! Tôi rât tự hào về các chị!

Tôi dành hết tình cảm cho bóng đá Nữ Việt Nam, những con người thầm lặng. Nếu là tôi, tôi sẽ dành tiền thưởng của bóng đá cho tất cả tuyển nữ. Họ là những người đã hy sinh rất nhiều cho thể thao, cho bóng đá Việt Nam(c)(c)(c)​

Tôi dành hết tình cảm cho bóng đá Nữ Việt Nam, những con người thầm lặng. Nếu là tôi, tôi sẽ dành tiền thưởng của bóng đá cho tất cả tuyển nữ. Họ là những người đã hy sinh rất nhiều cho thể thao, cho bóng đá Việt Nam(c)(c)(c)

Ấy ấy ấy, Bác đừng thế chứ.

Các cụ có câu 'Giàu học võ, khó học văn'. Em cũng tập tọe chơi thể thao gần 20 năm nay, nghĩ mãi cũng vẫn chưa ra hết ý của các cụ. Chắc tại mình ngu quá.

Nhưng hôm nay, cái câu trên của các cụ có cụ Voòng nói hộ.

Các Bác có tin không? Bán ở Seagame còn úp úp, mở mở, nửa tin, nửa ngờ. Chứ ở giải huyện, giải tỉnh thì thôi rồi, ... em thiếu từ để giải nghĩa, Bác nào giúp em điền từ vào chỗ trống với nhé!

Cái gì có người hỏi mua, được giá thì bán. Em nghe lỏm được câu của ai đó nói, hàng bán được nhiều là hàng tốt (hình như văn này là của người Mỹ).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back