What's new

[Chia sẻ] Sắc mầu Thu Tây (Đức)

Mùa thu có lẽ là mùa đẹp nhất mà cũng xấu nhất trong năm. Hôm thì nó đẹp lộng lẫy với bộ cánh đủ mầu sắc dưới trời xanh không một gợn mây (không xanh nhưng trời hửng là cũng đẹp rồi), nhưng nhiều lúc lại xám xịt những lúc mưa rơi lạnh buốt, cây cối khẳng khiu toàn một mầu đen xì.

Nhà em mùa thu hay (nhưng chỉ khi trời đèm đẹp tí em mới lượn, trời xấu em ở nhà vào phượt :D) lang thang trong công viên, trong rừng, trên núi, có vài cái ảnh đem khoe của tí. Ảnh không đẹp, nhưng đây không phải chỗ ném đá, nhá ;-)

Khoái nhất trong chợ là các đồ thủ công mĩ nghệ, chẳng hạn như giấy làm thủ công, ép hoa lá cành hay kể cả bao tải nữa thú vị phết mà lại rất đặc biệt và độc đáo - cô bán hàng cũng vui tính hỏi gì cũng nhiệt tình chỉ dẫn

Đây nhé, đẹp không

Quê em có vùng làm đồ chơi hay đồ trang trí Noel bằng gỗ rất nổi tiếng - nhưng cũng đắt kinh khủng luôn.

Hôm đó đi chợ được xem tận nơi họ làm mấy đồ í cũng khoái phết, công nhận mất công hẳn nào nó đắt thế. Tất nhiên những đồ này bây giờ làm được bằng máy hết nhưng làm tay vẫn quý hơn tuy chả đẹp bằng.

Đây là bác thợ đang cưa cắt, lưỡi cưa như sợi chỉ

Hàng nó thế này

Kẻ mua người bán thì đây, rẻ không ngờ, em cũng mua vài ba con chắc gái nhà em thích ;)

Thông thường thì hay vào công viên rình người rồi chụp trộm. Bọn tây chăm thể thao, từ già trẻ gái trai, không di dạo thì cũng các loại chạy bộ, đạp xe, inline skating, cầu lông, bi sắt (cái này mới thấy cách đây ít lâu), ném đĩa, bóng đá vv. Không thể thiếu được là dắt chó dạo chơi, một ngày đi không gặp chục đôi chó người trong công viên thì mới là lạ

Ví dụ điển hình - người tụ tập, chó cũng tụ tập theo

hoặc 2 người 1 chó thế này

Tiếp thể thao trong công viên gần nhà em

Nem đĩa

Chơi bi sắt, (chụp xa quá không rõ mà lại không mang ống tele đi) - chỗ này có đứa ở VN sang bảo trông giống Đà lạt thế, vì có mấy cây thông =))

Nhà em không được post ảnh tiếp rồi, bác cvn hay bác anhminh nới rộng hộ em với. Mí lại em cũng được thưởng rất nhiều lần mỗi lần 50 MB cơ đấy, bây giờ em đòi nhở :D.

Cảm ơn các bác trước!

Cũng có rồi nhưng vẫn thích post trực tiếp lên Phượt hì hì, mí lại thế để min mod còn có việc mà làm nhở =))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back