What's new

[Chia sẻ] Sắc mầu Thu Tây (Đức)

Mùa thu có lẽ là mùa đẹp nhất mà cũng xấu nhất trong năm. Hôm thì nó đẹp lộng lẫy với bộ cánh đủ mầu sắc dưới trời xanh không một gợn mây (không xanh nhưng trời hửng là cũng đẹp rồi), nhưng nhiều lúc lại xám xịt những lúc mưa rơi lạnh buốt, cây cối khẳng khiu toàn một mầu đen xì.

Nhà em mùa thu hay (nhưng chỉ khi trời đèm đẹp tí em mới lượn, trời xấu em ở nhà vào phượt :D) lang thang trong công viên, trong rừng, trên núi, có vài cái ảnh đem khoe của tí. Ảnh không đẹp, nhưng đây không phải chỗ ném đá, nhá ;-)

Em cho tiếp mấy cái ảnh nữa lên nhở, không có lại bảo cho quyền post thêm mà không sử dụng ;)

Trong công viên phải có chỗ nghỉ ngơi phỏng ạ. Đây ghế đá, à quên ghế gỗ trong công viên đây. Bọn bên này chẳng thấy ghế đá đâu, chỉ có các bạn Tây Bán Nhà hay Ý thì còn có ghế ốp sứ, đẹp vãi.

ghế gỗ

Già rồi mà vẫn rất tình, kéo nhau ra công viên tâm sự thế này

Đi trong công viên thì cũng được ngắm những cảnh bình yên hay những con đường trải thảm lá vàng lá đỏ thế này, phê vãi

Hoàng hôn bên hồ nước cạnh Palais, lãng mạn không, chỉ tội không có gái bên cạnh :(

Một hồ nước khác, chỗ này hơi bị hay, các đôi đua nhau đến đây tình tự, nhiều bờ bụi mà :D

Nhưng vẫn phải cảnh giác bố này, chứ ai biết đâu được bố í giả vờ cho thiên nga ăn nhưng mắt lại liếc ngang liếc dọc ai mà kiểm soát được nhể, những lúc như thế... hé hé

Last edited:
Lượn chợ, dạo công viên, vào rừng mãi cũng chán em lên núi - lâu lắm mới lại được leo trèo - sướng phết.

Hôm đấy buổi sáng trời đẹp kinh bỏ làm đi chơi, nhưng ông giời không thương mình ham chơi, được một lúc trời lại đầy mây - may mà không mưa. Từ hôm đi leo núi về đến giờ mưa rả rích suốt - đấy thu Tây năm nào đẹp thì đẹp mê tơi, nhưng năm nào như năm nay thì may ra mới vớ được ngày đẹp giời

Nhưng em cũng chụp được mấy ông ảnh này mời các bác xem tạm

Cầu đá Bastei nối giữa những ngọn núi với nhau, một trong những danh lam nổi tiếng nhất công viên quốc gia Sächsische Schweiz

Nhìn từ cầu Bastei xuống sông Elbe

Công viên quốc gia Sächsische Schweiz đi cả tháng cũng chả hết, mỗi ngày lượn 10 km đường rừng đường núi cũng mệt phờ râu trê.

Đây là thung lũng Polenztal mờ hơi sương và thị trấn Hohnstein trên cao, năm nay đi muộn nên không còn đẹp như mọi năm

Em khai quật cái thớt này của bác Matador lên để hỏi xin bác ý kiến này cái.
Chẳng là ngày 25 tháng 9 này em sang Frankfurt đến mùng 2 tháng 10 thì em về.
Xem dự báo thời tiết trên internet thì thấy nói là ban ngày nhiệt độ 19 độ C, còn ban tối thì chỉ có 11 độ C thôi.
Em thì phải cái không chịu được rét, bác cho em hỏi chút là liệu có cần mang áo lông gà lông vịt sang không nhỉ?
Cám ơn bác trước.

Thấy bác sắp bay nên tớ tranh trả nhời trước vậy nhá. 11 độ bên Frankfurt thì nó cứ như 16-18 độ ở Hà Nội í. Nếu bác ở Nam thì có thể thấy rét đó, nhưng tớ Bắc nên nhiệt độ 11-19°C, chỉ cần cái khoác nhẹ, kèm cái sweater mỏng là tuyệt cho phượt.

Hì hì, cám ơn Mẹ Mìn nhiều nhiều, em cứ sợ phải mang cái lông gà lông vịt sang thì chật hết xừ nó cái vali của em.

Hì hì, cám ơn Mẹ Mìn nhiều nhiều, em cứ sợ phải mang cái lông gà lông vịt sang thì chật hết xừ nó cái vali của em.

Ấy ấy, đới là tớ chịu rét hơi đc 1 chút nhé. Cũng có bẹn gái từ Hà Lội sang tháng 9 mà vẫn kêu rét đới. Chắc ăn thì mang theo cái khăn quàng nữa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back