What's new

[Chia sẻ] Sắc mầu Thu Tây (Đức)

Mùa thu có lẽ là mùa đẹp nhất mà cũng xấu nhất trong năm. Hôm thì nó đẹp lộng lẫy với bộ cánh đủ mầu sắc dưới trời xanh không một gợn mây (không xanh nhưng trời hửng là cũng đẹp rồi), nhưng nhiều lúc lại xám xịt những lúc mưa rơi lạnh buốt, cây cối khẳng khiu toàn một mầu đen xì.

Nhà em mùa thu hay (nhưng chỉ khi trời đèm đẹp tí em mới lượn, trời xấu em ở nhà vào phượt :D) lang thang trong công viên, trong rừng, trên núi, có vài cái ảnh đem khoe của tí. Ảnh không đẹp, nhưng đây không phải chỗ ném đá, nhá ;-)

Trong rừng

Bước chân lạo xạo trên thảm lá mầu vàng, người và vật đều thích cả ;-).
Bọn Tây chuyên trị cho chó vào rừng đi dạo, nhưng được cái chúng nó có ý thức không để cho đứa bạn trung thành nhất phóng uế tứ tung, không thì iem cũng chẳng dám vào rừng đâu

Với lại đẹp thế này ai lại trùm chăn nằm đọc chuyện nhể, mặc dù em khối chuyện hay chưa đọc, có bạn ở Phượt này làm chứng

Dạo trong rừng một mình cũng có cái hay của nó - giá có thêm gái nữa thì thích hơn, nhở gái nhở ;-). Thôi tạm thời một mình thì vẫn cứ đi vậy, được cái là nhiều khi mãi mới phải gặp một đôi tình già, còn đâu ta một mình ta

Ta một mình ta với bộ cánh sặc sỡ của rừng già và cây non phía trên là trời xanh như không xanh hơn thế nữa

Last edited:
Lượn chán trong rừng em lại trở về phố, tóm ngay được bọn này đang tổ chức Halloween party cho trẻ con, nhưng nói chung là chán

Cũng bí ngô cắt cắt xén xén như ai

Em bé này thì bị tra tấn bằng cách bị vẽ bậy lên mặt ;)

Còn đâu là ngồi làm và bán mũ ăn dỗ tiền trẻ con hì hì

Trên đường xuống núi bằng cáp trượt thì cứ như qua địa ngục (gào thét, quỷ sứ sa tăng có đủ cả), nhưng chả thấy sợ quái gì cả, đến trẻ con nó còn không sợ, chán.

Em lang thang ở chỗ có cái Halloween party kia vì mỗi cái tháp con con này, từ đây có thể nhìn được toàn cảnh phố xá nhà em, nhưng chúng nó sửa từ đời tám hoánh nào vẫn chưa xong, nên lại hụt không được leo với chèo :(

Thế nên lại xuống núi đến với sông thì gặp những cảnh này

Cho thiên nga với vịt ăn - trò này trẻ con với ông bà già rất thích, em thì em ghét, bẩn chết đi được, nhưng chụp ảnh thì thích ;)

Lượn lờ chán thì em vào đây (Schillergarten) tán chuyện với Schiller về tình yêu và tội lỗi hí hí. Đây là quán Schiller thủa xưa vẫn thường lui đến đây trong thời gian ông ở Dresden, đã quen và mến mộ cô con gái chủ quán Gustel. Cô này đã được Schiller cho vào kịch của ông (vở Wallenstein).
Bọn em cũng hay đến đây uống bia và nghe nhạc Jazz, nói chung quán cực kỳ dễ chịu, view lại cực đẹp luôn.

Khi nào rỗi mà không muốn lên rừng đốn củi em lại lang thang chợ giời.

Chợ giời bên này cũng bán đủ thứ mặt hàng, chợ hôm em đi có chủ đề chính là bí ngô. Mùa thu là mùa thu hoạch - iem vẫn nhớ ngày xưa thủa mới sang Đông Đức học nó bắt ra đồng thu hoạch khoai Tây lạnh gần chết - bts chúng nó chân ướt chân ráo đã phải ra đồng nhặt khoai - một kiểu lao động XHCN í, khiếp rõ khổ, nhưng mà cũng vui.

Quay lại chợ bí ngô, tưởng có gì nhiều nhưng cung lèo tèo vài quả, đa phần bí ngô để cho trẻ con ngồi tập vẽ (tất nhiên mất tiền), cũng hay ra phết.

Trẻ con, người lớn tập vẽ

Kết quả thì thế này, cũng không đến nỗi nào nhỉ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,176
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back