What's new

[Chia sẻ] Sài Gòn- Đà Nẵng- Hội An- Cù Lao Chàm, em làm cú ra mắt gia đình

Lần đầu tiên phượt em làm cú quành tráng luôn:D, ra mắt anh em. Lộ trình Sài Gòn- Đà Nẵng- Hội An- Cù Lao Chàm ( 7-10/08/09). Tình hình là em đi có một mình à!:( E rủ hội bạn chẳng có đứa nào đi, nóng quá X(em đi một mình luôn, chuyến đi thành công mỹ mãng. Nhưng có điều đi một mình vui cũng không biết chia sẽ cùng ai.

Ngày đầu tiên (7/8/09)
Báo cáo mấy anh em xuống bến xe Đà Nẵng lúc 2h sáng, em bắt xe ôm xuống gần Viện Cổ Chàm ở Quận Hải Châu và tá túc tại nhà một người chị nuôi. :D:DSáng em đi thăm Đại Học Bách Khoa Đà Nẵng thấy cũng chẳng có gì hết. Đi vòng vòng trên đường 2-9 nối dài về hướng bắc là đường gì em không biết, chìu em đi chơi trên cầu Thuận Phước, cây cầu vừa khánh thành, thấy đẹp quá trời, người ta nói ban đêm cầu mới đẹp nhưng tiếc quá chìu em phải xuống Hội An rồi, đợt 30-4 e ra nhưng cầu chưa làm xong, cầu sông Hàn thì em cũng đã đi rồi. 3h Chìu em bắt xe buýt xuống Hội An luôn.

Nhờ ông anh trong phòng bà chị chụp hộ em làm kỉ niệm trước khi rời ĐN để đi Hội An

Em đi có một mình nên cũng tương đối thong thả, muốn đi đâu ăn gì cũng tự quyết đc.

Tấm này em chụp tiền cảnh có, hậu cảnh cũng có luôn. Nay mai em sẽ gởi VNphoto.net một góc của làng chài ẩn hiện. một nét hiền hậu và mộc mạc, do cách em diễn giải không được hay mấy anh bổ sung giúp em.

Vào mùa hè trẻ con trên đảo mới đông thế này chứ bình thường chúng nó vào bờ học hết à. cuối tuần mới về. tụi nó dễ thương lắm, một số đứa còn rủ mình đi tắm biển, còn mình thì dẫn chúng đi uống nước mía.

Thể hiện quyết tâm của người dân trên đảo.

Cầu cảng vào chiều, mặt trời lặng chầm chậm để lại những vệt sáng cuối ngày.

Cũng thừa nhận là em khá may mắn, đêm nay là đêm cuối đoàn ca nhạc Lưu Gia Bảo phục vụ bà con trên đảo Cù Lao Chàm. Vượt bao khó khăn đoàn ca nhạc đã ra đây phục vụ bà con, vẫn bán vé nhưng dựa trên tinh thần tự nguyện,không mua cũng được cũng không ai nói gì. Nhưng điều đáng quí ở đây là em thấy bà con mua rất nhiều hầu như ai cũng biết điều đó. Lần đầu tiên người dân ở đây mới được xem ca nhạ. Vui và háo hức, đây là đêm cuối cùng vì vậy người dân càng đi đông hơn.

Theo lời một anh biên phòng dân số trên Đảo khoảng 5 nghìn người nhưng theo cái nhìn của em thì ở đây không dưới 3 nghìn, sự nhiệt tình của bà con nơi đây càng tiếp thêm cho đoàn ca nhạc thêm sung sức, cũng cảm ơn đồn biên phòng nơi đây đã tạo điều kiện chạy máy phát điện trong mấy đêm gần đây. việc máy phát điện mà phát cho đoàn ca nhạc chắc cũng phải là loại thứ dữ. mấy anh cũng thông cảm cho em vì cái máy em flash không đáp ứng đủ. yếu lắm.

Đảo Cù Lao Chàm vào đêm ban đêm biên phòng trên đảo chỉ phát điện cho người dân có mấy tiếng thôi

Biển Đảo vào đêm

Báo cáo mấy anh sáng hôm sau 5h em đã tỉnh giấc và bắt đầu chuyến hành trình khám phá hòn Chồng cách chỗ em ở khoảng 3km đường đi được trãi nhựa nhưng em vẫn thích đi bộ, đi bộ khám phá được nhiều hơn.

toàn bộ cuộc sống trên đảo được nhìn từ một quả đồi

Sóng xô bờ đá, sóng ôm đá

sóng tung bọt trắng xóa

Một con sóc, em đã cố gắn shoot nó, do máy ảnh em còn cùi nên không làm gì được hơn

Báo cáo mấy anh là em đã tới hòn chồng, hòn chồng đẹp, lẵng lơ, bên hòn chồng có một resort mini, một số bạn trẻ không thích ngủ trong phòng nên đã thuê lều ra bãi biển ngủ không khí mát mẻ và thoáng đãng hơn nhiều

Đây là hòn chồng, cũng chưa nghe truyền thuyết nào nói về hòn chồng ở CLC nhưng vẫn thấy rất đẹp, hòn chồng nhìn ra biển, ẩn hiện hình bóng người phụ nữ chờ chồng, cũng thấy hay hay.

Tự sướng

Kỉ niệm hòn chồng

hoa muống biển

buổi sáng không khi mát mẻ chim hót mỏi miệng

Em sẽ leo lên gần cái hòn đá kia

automatic take a pictures

và bây giờ em cũng trở thành hòn chồng mất rồi, hòn chồng là chờ chồng còn em không biết đang chờ cái gì nữa ?

Một thuyền du lịch chở khách vòng quanh đảo, chỉ có những người book tour mới được đi còn dân mánh lẻ như em thì không được
nickbritwest

Đường trẻ từ đường chính xuống bãi chồng, con đường nhỏ nằm sâu trong rặng cây, nếu là dân đầu tiên đi khám thì sẽ không nhận ra con đường dẫn này, chính em cũng đã đi luộc qua nó tầm 1km.

trước con đường nhỏ rẻ xuống bãi chồng

Hoa ven đường

sáng mai bình yên, một vệt khói càng tôn thêm sự ấm áp trên đảo

Vì đây là hòn đảo xanh nên người dân đều có ý thức vệ sinh rất tốt tất cả rác được tập trung sau đó sẽ có thuyền chở vào đất liền, lúc trước người dân vức rác trên bãi tập trung nhưng từ khi CLC được công nhận là hòn đảo xanh nên rác được đưa toàn bộ vào bờ.

Chuẩn bị ngư cụ

Đàn ông đang chuẩn bị cho những chuyến đi

Tính từ bên trái qua : Chú Thành, Anh Tuấn, Chú Bợi và death. Chú Thành là máy trưởng tàu du lịch Hội An, anh Tuấn là nhân viên bảo dưỡng tàu, chú Bợi là thuyền trưởng các chú đã dành cho Death những tình cảm tốt nhất rời Hội An Death sẽ nhớ các chú rất nhiều

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,147
Latest member
inhopgiaymem
Back