What's new

[Chia sẻ] Sài Gòn- Đà Nẵng- Hội An- Cù Lao Chàm, em làm cú ra mắt gia đình

Lần đầu tiên phượt em làm cú quành tráng luôn:D, ra mắt anh em. Lộ trình Sài Gòn- Đà Nẵng- Hội An- Cù Lao Chàm ( 7-10/08/09). Tình hình là em đi có một mình à!:( E rủ hội bạn chẳng có đứa nào đi, nóng quá X(em đi một mình luôn, chuyến đi thành công mỹ mãng. Nhưng có điều đi một mình vui cũng không biết chia sẽ cùng ai.

Ngày đầu tiên (7/8/09)
Báo cáo mấy anh em xuống bến xe Đà Nẵng lúc 2h sáng, em bắt xe ôm xuống gần Viện Cổ Chàm ở Quận Hải Châu và tá túc tại nhà một người chị nuôi. :D:DSáng em đi thăm Đại Học Bách Khoa Đà Nẵng thấy cũng chẳng có gì hết. Đi vòng vòng trên đường 2-9 nối dài về hướng bắc là đường gì em không biết, chìu em đi chơi trên cầu Thuận Phước, cây cầu vừa khánh thành, thấy đẹp quá trời, người ta nói ban đêm cầu mới đẹp nhưng tiếc quá chìu em phải xuống Hội An rồi, đợt 30-4 e ra nhưng cầu chưa làm xong, cầu sông Hàn thì em cũng đã đi rồi. 3h Chìu em bắt xe buýt xuống Hội An luôn.

Nhờ ông anh trong phòng bà chị chụp hộ em làm kỉ niệm trước khi rời ĐN để đi Hội An

Em đi có một mình nên cũng tương đối thong thả, muốn đi đâu ăn gì cũng tự quyết đc.

Cái cầu Thuận Phước đó, buổi tối đèn điện sáng trưng, nhìn cũng hoành tráng lắm. Nó là cái cầu cao nhứt Vietnam thì phải.

Bạn này "tuổi trẻ mà tài cao ghê", xứng danh anh hùng với các bậc tiền bối. Nhưng mà vẫn chưa qua tuổi xì tin có khác, tự sướng hơi nhiều, haha. Nhớ post tiếp ảnh Cù Lao Chồm nhá.

Bạn này "tuổi trẻ mà tài cao ghê", xứng danh anh hùng với các bậc tiền bối. Nhưng mà vẫn chưa qua tuổi xì tin có khác, tự sướng hơi nhiều, haha. Nhớ post tiếp ảnh Cù Lao Chồm nhá.

Ối đúng là Phạm Nhan nhĩ chém đầu này mọc đầu khác hoá ra bạn yeuhanoi còn một đống nick dự trữ.
Nhân tiện tặng đồng chí chủ topic một đống ảnh về cầu Thuận Phước và bãi Bụt anh chụp hôm tháng 7 sau ngày khai trương cầu 2 ngày

Lại viết tiếp về chuyến đi: Buổi trưa em có mặt tại quán nhà chú Trí, thực ra nó cũng giống bao quán ăn khác thôi nhưng có điều nằm sát bãi tắm nên du khách khi ăn xong có thể mang một cái võng xếp ra và nằm cạnh một gốc dừa sóng vỗ êm ả, cảm giác bình yên trốn chạy cái ồn ào của thành phố

Nếu nhìn từ xa quán ăn nhà chú Trí ẩn nấp dưới những tán dừa như vầy nè

Cây cối xanh tươi, đây mới đúng là hòn đảo xanh, không hổ danh là khu dự trử sinh quyển

Hai cô gái đang sướng em thấy hay quá! nên cũng núp 1 góc bắn tỉa, em thấy thích nhất là rảng núi đằng sau ăn nhô ra biển trông rất giống đầu một con cá heo mà người dân miền biển gọi là cá ông

Cái cảm giác leo lên thuyền Phi xuống nước mới sung sướng làm sao, nhưng tiếc quá em lại lỡ hẹn rồi, buồn không tả được, một vài anh bạn loe choe leo thuyền thúng mới nhún được mấy cái đã lật nhào, mấy cha này chẳng có xíu kinh nghiệm lắc thúng chút nào.

Một thuyền câu

DarkNess đã đặt chân tại đây

Nhờ 2 em xinh tươi đang đi dạo làm pô kỉ niệm chỗ này, sóng vỗ dạt dào, sóng vỗ ướt chân mình.

Những con thuyền được nhìn từ mắt của DarkNess. trông cũng lạ đúng không mấy anh?

Về cơ bản em không thích mấy cảnh này chút nào, nhưng vẫn phải zoom báo động giới trẻ VN đang bị Tây hóa.

Một tấm Macro, em nín thở vì không có tripod.

Nhờ anh biên phòng ghi hộ. Tậu nghiệp thằng nhỏ style, muốn chụp hình phải đi nhờ người khác, ôi! tậu nghiệp tậu nghiệp.

Báo cáo mấy anh đây là bữa trưa của em điểm sơ qua có: Mực tươi hấp vừa chín tới, cá tươi sốt cà, cá tươi nấu cà, rau rừng. Một mình một bàn, thức ăn ngon nhưng không có ai cùng chia sẽ, mặc dù xung quanh em người ta ăn rất vui vẻ, hehe cái kiểu cô đơn này cũng hay hay, trên bàn ăn món nào cũng ngon cả, món nào cũng ấn tượng cả, nhưng lạ nhất vẫn là rau rừng, rau Cù Lao Chàm, không phân không thuốc ăn thấy sướng, nhưng vẫn thấy sợ lỡ người ta hái lộn rau độc ăn zô cũng song, còn nguy hiểm hơn thuốc trừ sâu nữa, nhưng thôi kệ xung quanh mình ngừ ta ăn ầm ầm, chết thì chết chung.

Bãi cát thoai thoải, nhìn đẹp kinh hồn, tấu nay mang máy ảnh ra chụp mấy em xinh tươi đi tắm tiên. ka ka chụp ảnh nude, ôi cái đầu óc đen tối của em

Sau bữa trưa đoàn dân chính đảng Đà Nẵng đi lặn xang hô, theo lộ trình họ sẽ đi ở bãi chính và mình cũng được một vé mời tham dự, nhưng tiếc quá hôm nay biển động, nước đục nên kế hoạch đi lặn xang hô bị đình lại mà thay vào đó là bãi phụ bãi phụ cách quán chú Trí chừng 400m, mọi người nô nức mặc áo phao đeo kính lặn ầm ầm, chưa thấy chỗ nào như chỗ này, hết chiện chơi đi lặn xang hô mà mặc áo phao. Một lát sau một số người cũng nhận ra chân lí lực đẩy Acsimet mà cởi bỏ áo phao.

một số người ngao ngán vì nơi này có quá nhiều xang hô chết, xang hô chết là đứt chân một số bạn chưa có kinh nghiệm, máu chảy không nhiều nhưng sẽ rất tệ khi chân không mà cứ nhong nhong trên bãi cát, cát sẽ chui vào lòng bàn chân gây xát thương trầm trọng, mình thấy thương mấy em xinh xinh trong đoàn quá, muốn lại nói câu " em ơi có cần anh cõng vào trong bờ không mà chẳng dám" Mình thấy ngại trong chuyện làm quen.

[N] là Nick là tên mà em giao dịch trên mạng còn DarkNess là bí danh.

Lên trên đồi cao nhìn xuống bãi tắm, phong cảnh lãng lạng đang hiện dần ra. Nhìn rất thích.

Đây nữa các pác, crop như vầy cho nó xanh tươi.

Hai thuyền du lịch đang đón khách, chở đi đâu thì em không biết. chắc chở zô bờ. chơi ở đây mà kô qua đêm thì tiếc lắm.

Tấm này em đặt tên là " Chuẩn Bị " chuẩn bị cho một chuyến đi, người dân cần cù chất phác, quanh năm chỉ biết với nước non biển cả, cuốc sống hiền hậu dung dị và mến khách, ngồi đây viết mấy dòng này không dấu nổi xúc động tình cảm và cách sống của người dân nơi đây.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back