What's new

Sài Gòn: Tìm bạn đồng hành đi... tập thể dục!!!

Để phượt ngoan , phượt khỏe không nhất thiểt phải đi bộ mà bạn còn có thể đi xe độp. Vừa bảo vệ môi trường vừa tiết kiệm xăng nhất là trong thời buổi giá xăng đang lên cao như hiện nay giá xe đạp cũng rẻ cứ chơi asama của martine là đủ rồi đi xe đạp 6-7 tháng thì vừa khấu hao hết xe mà bạn có thể tranh thủ đạp xe đi làm vừa tiết kiệm thời gian mà vừa còn tận hưởng cảm giác được ngắm nhìn mấy chú đi xe máy lúc kẹt xe chen chúc, vất vả. Bọn tớ cũng manh nha cái ý tưởng thành lập 1 nhóm đi xe đạp và hiện thời tuần sau làm chuyến đầu xuân SG-bò cạp vàng , bạn mua xe rồi tham dự nhóm bọn tớ cho vui.

xe độp ạ? em khoái cái món này....em xung phong tham gia: 2 cẳng và 1 martine 2 bánh...quay đều, quay đều, quay đều....
à, các bác ở q.6 đi tập thể dục ko nhở? công viên bình phú đi các bác ơi, sạch và mát...

Em ở Q11, gần nhất chỉ có Đầm Sen, mà các bác biết đó, vào đó thì phải mua vé, lòng vòng một hồi tới 7h là phải "rút" rồi vì công viên người ta bắt đầu hoạt động [bán vé tham quan]. Còn chuyện đi xe ,em thấy cũng ổn, nhưng với điều kiện công việc không đòi hỏi di chuyển nhiều. Chứ như e hồi còn ở cơ quan cũ, gần nhà nên em đi xe đạp. Nhưng mỗi lần đi công việc là phải "quay đều, quay đều,..." giữa trưa nắng của SG. Hic! Ko kham nổi!

Em vào xem thử, ai dè hổng có ai rủ được ai hehe. Em không thức dậy sớm nổi nên 7h mà ra công viên thì nắng đã trên đầu và khói bụi đã đầy đường. Kinh tế lại khó khăn nên em không nén lòng để sắm máy chạy bộ được. Thành ra em toàn ở nhà chạy cầu thang thôi...

Có ai đi tập thể lực ở khu gần công viên Hoàng Văn Thụ hoặc Triễn Lãm thì hú em với (PM em nhá). Em thì chủ yếu chỉ chạy bộ để giữ sức thôi, chứ em ốm sẵn rồi không phải tập thẩm mỹ :D

Nho + Joey : Tớ cũng ở gần ĐS nhưng đang tập ở Lê Thị Riêng, chạy bộ thôi, nếu thích thì mình lập hội đi, trong LTR có sân cầu lông cũng hay lắm.

p/s: Tớ cũng đang đánh tennis trong LTR lúc 5am - 6am thứ 2,4,6 đang thiếu một chân, bạn nào ở gần và dậy sớm nổi thì tham gia nhé.

Mình muốn tìm bạn đồng hành đi bộ hoặc đánh cầu lông vào mổi **** sáng từ 7 h đến 8h tại công viên Lê văn Tám . mình là nữ , U 50.

Em vào xem thử, ai dè hổng có ai rủ được ai hehe. Em không thức dậy sớm nổi nên 7h mà ra công viên thì nắng đã trên đầu và khói bụi đã đầy đường. Kinh tế lại khó khăn nên em không nén lòng để sắm máy chạy bộ được. Thành ra em toàn ở nhà chạy cầu thang thôi...

Có ai đi tập thể lực ở khu gần công viên Hoàng Văn Thụ hoặc Triễn Lãm thì hú em với (PM em nhá). Em thì chủ yếu chỉ chạy bộ để giữ sức thôi, chứ em ốm sẵn rồi không phải tập thẩm mỹ :D

Bác Joey ơi, Bác còn chạy hem? Nhà Cháu cách cái Công Dziên HVT có 1 con đường HVT thoai, Bác ở đâu? hem chừng bác cháu mềnh là hàng xóm í :D

Mình rất hay chạy bộ ở Tao Đàn. Buổi chiều từ 3h - 5h. Đag cố gắg để phượt ra Hạ Long bằng xe máy đây. Có ae nào cùng hứng thú ko nhĩ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back