What's new

[Chia sẻ] Tây Ban Nha có gì hay? Barcelona toàn ăn cắp..

Cái này tớ mở ra cho dân tình nói xấu TBN. Ai có kinh nghiệm gì về TBN và các thành phố của TBN thì vào đây chia sẻ nhé, chủ yếu tớ nói về Barrcelona thội

Cảm ơn bạn bigbird nhiều cực kỳ!

Buổi tối đi chơi với Trym to là buổi tối sung sướng vô cùng của không chỉ chuyến đi lần này!
Rồi lại được nghe bao chuyện bổ ích về đời sống của dân Catalan nữa chứ.

Lại lên cơn thèm con móng chân rồi, Trym to ơi!

Một "thói xấu" của các bạn TBN là không nói tiếng Anh, các bạn í nghe thì hiểu nhưng bị ngọng tiếng Anh, chắc do cách phát âm khác, hoặc các bạn í đếch thích, tiếng TBN có quá nhiều nước dùng nên tội gì các bạn í phải dùng tiếng Anh nhở. Vào bảo tàng Prado coi như ngọng, không có 1 tý chú thích tiếng nào khác ngoài tiếng TBN.
Ngoài đường mình bla bla tiếng Anh chúng nó bla bla lại tiếng Tây Ban Nha, trong khối pension cũng thế - chắc phải đi học tiếng TBN vậy - rõ khổ. Thôi thì cố vì cũng ích lợi nhiều, còn muốn đi Nam Mỹ hay Cuba nữa chứ, chắc chúng nó cũng mù tịt khoản nói tiếng Anh luôn.

Được cái các bạn TBN cực kỳ nhiệt tình, thân thiện và hào phóng, trừ những đứa móc túi, nhưng đấy không phải người TBN.

buenas noches!
BanMai muốn học tiếng TBN lắm, vì là yêu salsa, thứ âm nhạc toàn bằng tiếng TBN. Hiện giờ là có bạn thân đang sống ở Madrid, ex bf cũng đi sang học ở Barcelona. BanMai nghe anh bạn tư vấn là đi 1 chuyến tốn khoảng 1500 - 2000 usd đúng không ạ? ( giá này là không bao gồm tiền thuê nhà ở)

Last edited:
Bạn Banmai hỏi thế ai mà trả lời được :T :T. Thế lào là 1 chuyến?
Bạn nên nói rõ chuyến của bạn định đi dài bao lâu, bạn muốn đến đâu, thích di chuyển bằng phương tiện gì, thích xem gì, chơi gì, ăn ở bạn thích như thế nào, lúc đấy mọi người mới biết đường trả lời bạn được.

Xem ra cũng khó trả lời em thật đấy! Đã sẵn có 1 ngôi nhà ở Madrid cho em, ở bao lâu cũng chưa rõ, nhưng em biết rõ em sẽ thích ở TBN là các nơi học salsa, flamenco, và em nghĩ số tiền sẽ không nằm trong 2000 $ nữa.

Èo, lâu lắm không lọ mọ vào phượt nên ko biết có nhiều người nhắc mình thế. Sướng quá.

Cái bài viết của tớ còn 1 phần nữa là bị ăn cắo ngòai bờ biển nhưng chưa có thời gian ngồi viết nốt. Nợ các bạn đến khi khác vậy.

@A.Thắng: Anh phượt chuyên nghiệp bỏ xừ, nó nhìn no biết ko lấy được gì ở anh nên nó tránh đấy :))
@Toét: PM cho em cái YM để còn gửi ảnh chứ lị. Có gì hay ở TBN thì phải lmà bài bình luận chứ lị
@Ban Mai em: Em gửi cho anh cái ava của em nhưng size lớn đi rồi chúng mình nói chuyện sang TBN chơi. Hay anh dạy em tiếng TBN nhé. Cariño mio :X

À. Barce không chỉ có ăn cắp đâu. Còn có cảnh đẹp nữa chứ, các bạn cứ nghĩ xấu Barce của mình

gửi "con chim to lớn"

Đây size lớn của anh đây!
Rồi xem anh giữ lời hứa với em thế nào nhá! :))

Bức này em đã chỉnh lại màu. Chụp tại nhà thờ quê em!

Rồi. Thế em định nói chuyện chúng mình ở đây cho thiên hạ đọc hết à. Nguợng lắm.

Thế em sang đây đi rồi chúng mình ngồi tâm tình như cái ảnh số 2 của anh ;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back