What's new

Tây Tạng

Cuối tháng 7, đầu tháng 8 em có kế hoạch đi Tây Tạng một chuyến.

Đi theo tour thôi, cho nó lành, khoảng 10 ngày.
Các bác có kinh nghiệm gì tư vấn hộ với ạ.(beer)

đi Tây tạng mà 10 ngày, rõ là hèn thật:p:p

Hồi mình còn trẻ... mình đi đâu, về đâu, trong bao lâu... không một ai biết... bạn bè, gia đình... và cả bản thân...

Bây giờ già rồi, con cái đang lớn, bỏ ra 10 ngày chỉ để đi chơi, phục vụ cho thú vui bản thân... tự cũng thấy rất hèn, đáng lẽ chỉ đi 3 ngày:LL nhưng 3 ngày thì không đi Tây Tạng được:LL

Đúng rồi, già thì kô nên cố nữa cơ mà đi Tây Tạng 10 ngày cũng đc rồi

Em cũng muốn đi Tây Tạng lắm nhưng chưa đạt đc đến thời điểm "vứt bỏ mọi thứ để té 1 phát 3 tuần" để có thể tiếp tục lên đường thế nên cứ loanh quanh mãi, chạ xê dịch được là bao

Hồi mình còn trẻ... mình đi đâu, về đâu, trong bao lâu... không một ai biết... bạn bè, gia đình... và cả bản thân...

Bây giờ già rồi, con cái đang lớn, bỏ ra 10 ngày chỉ để đi chơi, phục vụ cho thú vui bản thân... tự cũng thấy rất hèn, đáng lẽ chỉ đi 3 ngày:LL nhưng 3 ngày thì không đi Tây Tạng được:LL

Khiếp. Bác đi tour thì có sao mà bác gì gì í nặng lời thế?! Thanh niên trai trẻ khác với ngươì có gia đình chứ!
Em ủng hộ bác đi tour cho lành. Bác là người đàn ông được đấy, biết nghĩ đến vợ con mà kìm nén cái sự sung sướng của mình lại. :)

Đi tour thì bác khỏi phải lo lắng gì. Họ chuẩn bị cho hết mà. Mùa này hơi đông một tí, nhưng mà mát.

Các bác cứ đi đi,độ cao không đáng sợ lắm đâu. Chân yếu cũng đi được. Bác Hoangbquang xem có khi đi cùng vụ này cũng được đấy ( nếu bác không phải bó chân )

hoankiem à? Về rồi à? Đến nhà chơi đi....

Bác Sontt có đi với em hông? Em tự thuê xe và tham gia lái xe lên Tây Tạng đấy ! Nhưng mà đó là dự định trước khi em "xoè" ở Lào Cai, nhưng bây giờ có bác cùng đi em vẫn dám luoooon :LL

hoankiem à? Về rồi à? Đến nhà chơi đi....

Bác Sontt có đi với em hông? Em tự thuê xe và tham gia lái xe lên Tây Tạng đấy ! Nhưng mà đó là dự định trước khi em "xoè" ở Lào Cai, nhưng bây giờ có bác cùng đi em vẫn dám luoooon :LL

Bác sơn TT bế lũ 5D với 30D + con cháu chúng nó thì bế bác theo là chuyện vặt, bác sơn nhờ :D

Bac hoangbquang dinh lai xe len Tang a?..Toi cung dinh lam qua nhu the day!...bac cho biet khi nao thi len dương...biet dau co the te cung nhau(beer) ...

kể thôi!
bác cứ đi đi, về được đổi title thành sơn tây tạng đới

hé hé hé

Hành trang đi Tibet - Johnny TBG

Hành trang đi Tibet - CR@Johnny - Nhóm TBG

Những gì cần mang cho một chuyến đi đến xứ lạnh, phải leo núi...kể cả bác đi theo Tour, bác Sơntt nhỉ?

1. Hộ chiếu: bản gốc, một bản phôtô, 8 ảnh 4x6 nền trắng (các bạn vào Nepal cần ảnh dán vào tờ khai xin visa, nếu không sẽ phải trả thêm 5$)
2. Tiền: càng nhiều càng ít
3. Dạ dày đựng tiền
4. Áo jacket: Vạt dài, chống thấm, nhiều lớp, lông chim
5. Áo gió: Chống thấm, 1 lớp
6. Quần trekking: Hai lớp, mềm, chống thấm
7. Quần áo khác: Đủ dùng, nên dùng len, cotton, nỉ
8. Giày trekking: Đế mềm, gai ma sát, không thấm nước, cổ cao
9. Balô: Đủ lớn (1 chiếc>50 lít, 1 chiếc 20 lít), nhiều ngăn, chống thấm, khóa tốt, dễ lấy đồ, quai chắc nhưng mềm, lưng có rãnh thoát khí
10. Mũ mềm: Có lưỡi trai che nắng
11. Mũ ấm: Mũ len, che tai, miệng, mũi
12. Bít tất: Tất xù len
13. Găng tay
14. Khăn quàng
15. Kính râm
16. Kem chống nắng : SF (Sun Factor) > 40
16. Kem chống nẻ: tốt nhất là vaseline
17. Đèn pin, nến: đặc biệt cần khi đến Everest base camp vì ở đó chẳng có điện đóm gì ráo.
18. Dao cá nhân
19. Bật lửa
20. Bộ thìa dĩa cá nhân
21. Phích cá nhân: loại giữ được nhiệt ấy
22. Túi ngủ, tấm trải (optional)
23. Túi thuốc cá nhân: Thuốc cảm, đau bụng, viêm họng, kháng sinh, urgo, băng gạc, bông, sát trùng, thuốc bệnh riêng
24. Đồ dùng cá nhân
25. Dây dù: để buộc đồ
26. Gậy chống (optional)
27. Máy ảnh, quay phim

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,897
190,865
Latest member
conozzi
Back