What's new

[Chia sẻ] Thái Lan lẩu thập cẩm

Nhiều người đi lắm lắm, vào đây kể chuyện đi bụi ở Thái cho bà kon nghe nhé ;)

Nhân tiện em cũng xin kể về một chuyến Đột kích Thái lan của mình hồi đầu năm.

Trước Tết có cậu bạn nhảm nhí thế nào dụ dỗ được em và 1 cô bé nữa book vé Asia 0$ đi Thái, hành trình 4 ngày 4 đêm. Vừa ăn Tết xong, thịt mỡ dưa hành chèn cả vào não, đến lúc đi cứ ngơ ngơ ngác ngác vì chả hiểu mình định đi đâu, làm gì. Chỉ nghe mấy người bạn dặn, nhớ phải xem sâu :D (c)

Thế là lên đường, trộm vía máy bay Air Asia sau hai lần đề pa trên đường băng đã tự tin cất cánh bay lên trời rời xa Hà nội xám xịt và rét mướt. Đến trưa thì hạ cánh xuống sân bay Suvarnabhumi - rất hoành tráng và hiện đại. Sau khi em tới 1 tuần thì bạn Thạc sỉn cũng về nước, tiếc là lúc đó em bận phải về VN sớm để thay bỉm cho các bạn đi Na Mèo, nếu ko cũng ở lại hàn huyên, động viên bạn í tý ty gọi là :LL :LL :LL

Trước cửa Alcazar :

Bán vé là một em gái, cất giọng lên thì khiến 3 đứa dù có chuẩn bị trước cũng hơi bị giật mình, nhưng cực kỳ fun. Đề nghị chụp ảnh, em ý giơ hai tay lên làm sừng, và em, một kẻ chuyên đi bắt chước người khác, sau đấy cứ chụp ảnh là có hai cái sừng trên đầu :D

Màn đầu tiên:

Một nghệ sỹ xinh đẹp:

Rời Alcazar show thì ra phố Pattaya 1 để xuống khu Walking Street, nghe nói rất vui. Dọc bờ biển, Pat y như một trại dưỡng lão già của thế giới, toàn các cụ già chậm rãi lê bước, các em châu Á cũng già chả kém, đẹp một cách đáng suy nghĩ ặc ặc (NO)... đến mức tụi em nghĩ, liệu có phải là một chốn phiêu bồng như sách vở vẫn quảng cáo???

Đầu tiên là xuyên qua Soi6, các em gái (hoặc là trai đổi thành gái) công khai đứng giữa đường uốn éo, khiêu khích và mời mọc... cậu bé trong nhóm vừa đi vừa run bần bật... :D , đành dừng lại bên xe hàng nhét mấy đống côn trùng chiên xào vào họng lấy lại tinh thần

Rồi lén lút chụp vội một pics các bạn chưa có việc ngồi la liệt ở lan can:

Xong nhớn nhác ra bờ biển lộng gió, gặp một tốp cảnh sát du lịch Thái lan đang chuyện phiếm, bèn tiến lại gần để xem con xe đẹp trị giá khoảng 1000$:

Theo lời của chàng cảnh sát thì họ làm việc từ 10h sáng hôm trước đến 2-3 h sáng hôm sau. Nhiệm vụ là đi tuần vòng quanh các khu phố, nếu có sự cố thì giải quyết, giúp đỡ khách du lịch. Rất thân thiện và tiếng Anh tốt, nói chuyện rất fun, và rất ngạc nhiên vì ít gặp các bạn Vietnam ở Pat, có lẽ lần trước LE mày đến đây ko gặp chú cảnh sát này nhỉ ;) :LL

Ở Pat đi shopping cực vui, lý do là nó in đầy những câu chửi siêu kỳ quái ở trên áo phông, quần đùi, tết những dây đeo bằng tay cầu kỳ có dòng chữ kiểu như Fxxx MU, Killing Bin Laden vưn vưn... Rồi kiểu Same shit - difffrent day, Tặc tặc on the first date....

Chung kết là hơi pậy, nhưng ở khung cảnh Pat thì lại thấy buồn cười và sảng khoái.... Ko thể ko buồn cười khi thấy các thể loại pic như này đc in trên áo phông:

Người đàn ông này đang ngồi tết dây đeo tay, rất khéo, màu sắc đẹp và khá độc, đẹp hơn đồ dây sapa nhà mình, giá 30Bath/1 dây

Last edited:
Tới phố đi bộ Walking Street, con phố ở cuối khu Trung tâm Pattaya, bar - bar - bar và các thể loại A go go go nhiều vô số kể, dân du lịch chủ yếu là thanh niên thay vì cái trại dưỡng lão già bên bờ vừa nãy, hoá ra tập trung cả ở đây. Các quầy ba xây như kiểu chia chuồng khách đông nghẹt thở, đàn sáo tung trời, chỗ này rock, chỗ kia ráp, chỗ này ghitar, chỗ kia kèn sắc, ai muốn hát cứ lên hát, ai muốn đàn cứ lên đàn, quán nào cũng có một cái bục rộng vài mét vuông cho khách tung hoành, ở dưới có các bạn hợp chủng quốc cổ vũ và hò hét, gõ bàn gõ ghế giùm.

Túm cái váy lại là vui và cực kỳ cuồng nhiệt.

Giữa cái cuồng nhiệt ấy, có những người dân địa phương tranh thủ đi bán hoa dạo để trang trải cho cs, hoa ko đẹp lắm, nhưng các đôi tinh nhân có thể mua tặng nhau ở một nơi cách xa quê hương của họ, đủ để lãng mạn và thú vị chứ ạ?

và cả nao lòng

Pat đã nổi tiếng vì những hoạt động như thế này:

Châu Âu múa trên nóc nhà

Châu Á thì cầm tấm bìa đứng ở vỉa hè mời mọc:

Còn tụi em thì bị một cơn lốc nó cuốn qua cái chỗ này:

Cứ vừa đi vừa ngơ ngác, thế nào cũng có cò gí vào mặt một tờ rơi được ép plastic chắc là để dùng đi dùng lại nhiều lần với các tiết mục gạch đầu dòng nhu món ăn, từ 1 - 18, như là cafe Trung Nguyên từ 1 - dưới 18 bảy nấc vậy :D

400Bath 1 khách cho 2h đồng hồ. Hì hì, hơi bị hồi hộp vì đã nghe nhiều mà chưa bao giờ được mục sở thị.

Sex show thực ra là bất hợp pháp, nhưng rất dễ dàng để xem một sâu như vậy ở đất Thái, một sự cho phép ngầm. Các em gái ko xinh đẹp lắm đứng trên bục và uốn éo trong ánh sáng mờ ảo, rồi lần lượt diễn một cơ số trò... nói chung rất khó tả, ảnh thì ko được chụp, nên, chỉ có cách là xem tận mắt mà thôi.

Đang diễn tự dưng đèn neoong bật sáng choang, các em gái nuy hốt hoảng phi từ bục xuống chạy ào vào trong phòng sau quầy bar,các em nào còn hai mảnh trên người thì chạy lên bục thế chố và uốn éo, làm ra vẻ ở đây chỉ có múa thôi, ko có gì nữa đâu . Hoá ra là có cảnh sát đi tuần qua đột ngột, chương trình gián đoạn cỡ 15' rồi lại tiếp tục đâu vào đấy.

Nói chung, các bạn xung quanh, ai cũng há mồm trợn mắt bởi các màn như kiểu hút thuốc lá, bắn bóng bay, mở cô ca, tung hứng... Bọn em tất nhiên cũng há hốc mồm như các bạn, có điều về đến VN mỗi khi nhắc lại, 3 đứa vẫn há hốc mồm :D

Hết màn sex show thì tụi em lại đi dạo phố, ra biển, rồi tập vô một cái xe ô tô được biến thành quán bar di động cuối đường, nghỉ cho cái chân đỡ mỏi, nghe nhạc và xem các bạn tây dập dìu trên khoảng sân trống

Hút xì gà kiểu Thái lan, thuốc lào quấn vào trong một loại lá cây ép khô:

Đâu đó có các nhóm nhạc địa phương tự phát ngồi hát nghêu ngao trên phố:

Những xe hàng ăn rong đứng chờ khách lúc 2h sáng:

Lúc tụi em về ksan, Walking street đã bớt đông vui, nhưng vẫn ồn ào và náo nhiệt vô cùng. Đồng hồ đã chỉ 3h sáng , đêm ở Pattaya có lẽ phải gọi ngày....

Pat thức dậy muộn tất nhiên rồi , buổi sáng phố vắng, nắng vàng, không khí khoáng đạt, dễ chịu kinh :)

Pat là nơi mà tiền trong ví bốc hơi với tốc độ tên lửa, thật khủng khiếp, 3 đứa dù rất có ý thức vẫn ko thể cưỡng lại được vô số trò ở thành phố biển náo nhiệt này.

Chiều trước khi về, nắng cháy đỏ mà ko làm tàn khô phố xá, tuy nhiên 3 đứa cũng ko rời cái bàn bia và chơi vài ván trước khi tạm biệt Pattaya

Ăn:

Lập ban nhạc trên biển:

Nhảy dù:

Bồng bềnh lướt phố

Chiêm ngưỡng những chiếc xe đầy nam tính:

Và cuối cùng là tráng miệng bằng hoa quả:

Đồng ý với Black là ở Pat về đêm thì cực kì vui, quán xá nhạc nhẽo cứ gọi là bét nhè nhỉ. Mình dại đi với cả nhà, bị U liên tục giục về, còn con em nhà bà gì thì nhất định trả 40 bạt để touch một cái xem các bạn ở Alcazar nó có khác so với đồ thật không.

Thế mà đã 6 năm rồi í

Được giải cứu khỏi cánh đồng hướng dương

Đó là 1 ngày đầu tháng 12, 1 ngày sau ngày sinh nhật nhà vua, tớ lên đường đi tìm cánh đồng hoa hướng dương - HHD, thông tin về tỉnh có trồng hoa hướng dương và cách đi đến đó có được nhờ 1 lần vào website của Tổ chức Du lịch Thái lan 1 tỉnh nằm ở miền Trung Thái lan (hồi đó tớ gần như ko có kinh nghiệm đi lại)

Sau khi lượn lờ vào chợ Chatuchak tớ ra bến xe phía Bắc mua vé đến tỉnh đó (có vài tỉnh trồng HHD, ko nhớ tớ đã đi tỉnh nào nữa :) ) Xe liên tỉnh đỗ ở trung tâm thị trấn, cần phải bắt xe địa phương đi tiếp đến cánh đồng, may mắn là trên xe từ BKK, tớ ngồi cạnh một bạn gái người Thái dạy tiếng Anh sống ở thị trấn tớ sẽ xuống, lúc xuống xe, bạn này đã hỏi và chỉ cho tớ cách đi xe buýt tiếp đến cánh đồng HHD.

Cách đồng hoa đẹp nhưng chiều tà hơi tơi tả ủ rũ. Lang thang giữa cánh đồng hoa, loay hoay tìm người nhờ chụp ảnh xong hỏi đường quay lại thị trấn thì mới hay ko có xe buýt quay về. 1 người bán hàng chỉ tớ nói chuyến với 1 cảnh sát đang đậu xe ở bãi đó Sau khi nghe trình bày là cần về lại BKK, 2 chú cảnh sát đã nhận hộ tống tớ về tới tận thị trấn Cũng hơi sợ 1 chút khi ngồi trên xe, có thể họ ko phải là cảnh sát lắm chứ

Ấn tượng tốt đẹp đầu tiên về người Thái

Treo ảnh nhà vua trước tòa nhà văn phòng công ty ở đường South Sathorn, 1 con đường lớn ở BKK nhưng cũng ko thoát khỏi tắc nghẽn giao thông:

Lạc ở cánh đồng hướng dương?!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back