What's new

[Hỏi đáp] Thanh Hóa - Nghệ An - Hà Tĩnh - Quảng Bình - Quảng Trị

Em đang có dự định đi Quảng Trị - Huế - Hội An. Một chuyến khoảng 4 ngày từ Hà Nội, bay về từ Đà Nẵng hoặc Huế. Xin hỏi các bác ở Quảng Trị, Huế thì có chỗ nào thú vị ngoại trừ những điểm vô cùng nổi tiếng trong ngành du lịch ra, bởi em muốn khám phá và thích những nơi yên tĩnh, ít người tham quan.Để hòa mình vào thiên nhiên cảm nhận cuộc sống nơi đây. Rất mong được sự chỉ dẫ của các bác trên diễn đàn

Thuê thuyền hoặc nhảy tàu ta đảo Còn cỏ - yên tỉnh ngay ấy mà ;)

Em chuẩn bị đi Quảng Trị và Huế dịp Tết Dương lịch. Bọn em chỉ có 2 người thui ạ, dự tính là sẽ đi ô tô từ HN vào Quảng Trị, sau đó thuê xe máy chơi hết các di tích ở Quảng Trị rồi chạy vào Huế.
Huế em đi rồi nên có kinh nghiệm hơn, còn Quảng Trị thì còn lơ ngơ quá. Các bác có kinh nghiệm có thể vạch cho em cung đường gợi ý tại Quảng Trị không ạ (em muốn đi hết các địa danh lịch sử, cũng muốn đi cả cửa khẩu Lao Bảo).
Em cảm ơn trước ạ.

Em chuẩn bị đi Quảng Trị và Huế dịp Tết Dương lịch. Bọn em chỉ có 2 người thui ạ, dự tính là sẽ đi ô tô từ HN vào Quảng Trị, sau đó thuê xe máy chơi hết các di tích ở Quảng Trị rồi chạy vào Huế.
Huế em đi rồi nên có kinh nghiệm hơn, còn Quảng Trị thì còn lơ ngơ quá. Các bác có kinh nghiệm có thể vạch cho em cung đường gợi ý tại Quảng Trị không ạ (em muốn đi hết các địa danh lịch sử, cũng muốn đi cả cửa khẩu Lao Bảo).
Em cảm ơn trước ạ.

đây nhá, chỉ thiếu Trường Bồ Đề (ngay TT TX Quang Tri), Nhà Cố Tổng BT Lê Duẩn (cách TX QT 3km), Cầu Hiền Lương - cách TX QT chừng 40km,..

http://saigoncdclub.com/forum/showthread.php?t=12591

chào mọi người em là người mới có mấy câu muốn hỏi !!
- bọn em định là khoảng mùng 7 tết này đi quảng trị chơi, các anh chị có thể chỉ giùm em nơi ăn ở nào rẻ ở đông hà và số điện thoại cho thuê xe máy ở đông hà được kô ạ và 1 vài địa danh và đặc sản ở quảng trị ?
em cảm ơn mọi người rất nhiều - chúc tất cả một năm mới vui vẻ

Re: Kinh nghiệm đi Quảng Trị - xuất phát từ Quảng Bình

Hè này mình sẽ vào Quảng Trị, cụ thể là vào Vĩnh Linh.
M dự kiến thế này: ngồi tàu từ HN vào Đồng Hới , sau đó bắt xe đi Vĩnh Linh.
Xe từ Đồng Hới đi Vĩnh Linh có nhiều không và bắt ở chỗ nào, b nào đi rồi chỉ mình với.
Vào đến Vĩnh Linh nên đi thăm các địa điểm nào, thời tiết tầm tháng 6 tháng 7 ở đấy có nóng lắm không?

Re: Kinh nghiệm đi Quảng Trị - xuất phát từ Quảng Bình

m hỏi cả tháng nay ko có anh chị nào vào giúp :((

Trước khi hỏi thì bạn nên tìm hiểu trước đã
Ngay trong Thread này có bạn đã trả lời rồi đấy

QB đi QT thì cứ ra đường Lý Thường Kiệt gần cầu Dài (là đường 1A) bắt xe thoải mái.

Còn đi đâu ở Quảng Trị bạn nên tự tìm hiểu thì tốt hơn, có nhiều thông tin mà

Khúc ruột miền Trung, luôn luôn là điểm đến đầy thú vị khi nghe những bài hát thời kỳ chiến tranh. Em rất có cảm tình đặc biệt với miền Trung, đi rất nhiều nhưng ko hề biết chán, cầm vô lăng trên đường ông Ké mới thấy cái thú vị của nó.

Hi ca nha,

Em co lich bay tu SG ra TP.Vinh 24/09/2013 (cong viec chiem mot chut xiu) em co 2 ngay o TP.Vinh, lan dau tien dat chan den xu la..cung ko ranh lam ve duong di..ca nha co the tu van giup em dia diem tham quan trong 2 ngay ngan ngui va y nghia nay khong ah.
Cam on moi nguoi nhieu lam lam..

Đảo cồn cỏ Quảng trị rất hang hơ và tuyệt đẹp, có bác nào có thông tin xin up lên để bà con cùng phượt, tui đi đó rồi nhưng lâu lắm rồi không có hình anh thông tin.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back