What's new

Thiên đường tìm thấy (Côn Minh - Đại Lý - Lệ Giang - Shangrila) (đoàn Cloud2001)

Thiên đường tìm thấy (Côn Minh - Đại Lý - Lệ Giang - Shangrila) (đoàn Cloud2001)

Những hình ảnh tuyệt đẹp về Lệ Giang, về đỉnh Ngọc Long Tuyết Sơn quanh năm tuyết phủ đã chinh phục tôi từ năm 2004 qua bộ phim lãng mạn Ánh sáng tình yêu (One meter sunlight).

http://www.youtube.com/watch?v=SxPUQ5gNfbY&feature=related

Bộ phim kể về tình yêu 3 ngày ở Lệ Giang của 1 đôi bạn trẻ. Lệ Giang đẹp với những ngôi nhà cổ, những con phố treo đầy chuông gió, con suối trong vắt dưới ánh trăng,... Tất cả, tất cả đã theo tôi như một giấc mơ, và mơ ước được đến nơi này luôn thường trực trong tôi.

Giờ giấc mơ đó đã thành hiện thực!

Đây là hành trình đầu tiên VC tôi đi theo 1 nhóm phượt! Hơi bụi bụi 1 chút, hơi dài ngày 1 chút, nhưng thực sự rất vui!
Một nhóm hầu hết là chưa quen biết nhau, vậy mà sao vui thế, sao hợp nhau thế, cứ như là quen nhau lâu lắm ấy!

Cám ơn cả 16 người đoàn mình đã làm nên 1 hành trình thật vui! Cám ơn tình yêu Lệ Giang đã giúp tôi đến đây! Một điểm đến tuyệt đẹp!

Con suối rực sắc thu - Photo by Winsa

Last edited:
Re: Thiên đường tìm thấy (Côn Minh - Đại Lý - Lệ Giang - Shangrila) (đoàn Cloud2001)

@Nam: Sri Lanka trùng lịch đi làm của mình rồi, chẳng đổi được vì đang canh cuối năm đổi ca để đi Tibet. Nam đi về cho xin cái lịch trình và nhà nghỉ + xe cộ nhé.

Tháng 2 mình cũng đi Cebu + Manila ngày 2, 3, 4, 5, 6, tới SGN sáng sớm 7-Feb. Đi tiếp Bangkok, Chiang Mai, Tam giác vàng, Kanchanabury (cầu sông Kwai) 7 đến 14 đi làm lại. Nhà mình đi Philippines ngày nào vậy, chung nhau được chút nào không? Huy đi vầy nè:

SGN-Manila, Cebu Pacific 5J 752, 02Feb11 0100 - 02Feb11 0430
Manila-Cebu, Cebu Pacific 5J 559, 04Feb11 0440 - 04Feb11 0555
Cebu-Manila, Cebu Pacific 5J 572, 06Feb11 1550 - 06Feb11 1705
Manila-SGN, Cebu Pacific 5J 751, 06Feb11 2310 - 07Feb11 0040

Re: Thiên đường tìm thấy (Côn Minh - Đại Lý - Lệ Giang - Shangrila) (đoàn Cloud2001)

Anh Huy đi nhiều quá nhà mình ai mà đi theo kịp đây!!! 17/2 có Hương, anh Vũ, Nhi và 2 người bạn đi Phi, em thì 17/3 mới qua. Tháng 4 thì vợ chồng nhà Dũng. Ặc ặc nhà mình kiếm kho báu ở Phi hả trời ???:D. Chủ topic ơi, tiếp đi chị ơi!

Ước gì có ngày mình được tới đây,chúc mừng các bác có chuyến đi thành công

Chủ thớt nghỉ lễ lâu quá vậy. Thread này rớt đến tận đâu rồi.

chị mèo , Bí em mò mò thông tin cho back up plan chuyến này sao lại thấy cái thread này, thấy plan khá chi tiết đang định hòi huni của e thông tin thì kéo xuống thấy hình của chị và huni trong nhóm này.. trùng hợp dễ sợ..

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back