What's new

Thiên hạ đổ xô đi "phượt".

Status
Not open for further replies.
Ối em chào các bác,

Em xin phép em xin lỗi em xin xỏ mượn account cái Tễ để rón rén nhón một ngón chân vào đất "Phượt" vì em chưa làm được account mới.

Mà thôi em không dùng chữ Phượt trong ngoặc kép nữa ...

Số là, cái note trên FB của nhà em đó, mà các bác có biết FB không, nó là cái xóm làng cho người ta tự tiện đi ra đi vào. Cho nên note là để cho dân làng em đọc, hay là dân vãng lai đọc, hay ai thích thì đọc, tuy rằng đất có thổ công sông có hà bá, hà bá thì không lên bờ được. Dưng em cũng thích "Open Conversations", nôm na là gió chém tứ phương, nên cũng không có hạn chế cái mặt bằng lan tỏa của cái note đó.

Vầy em xin có mấy nhời với các quan

@Bạn hungcuong128 : Bạn lấy bài người khác post nhăng cuội, không xin phép, không trích dẫn, ấy là bất nghĩa. Bạn không nhận xét, quẳng cái toẹt lên, không đối đáp với bà con gần xa, ấy là bất tín. Phải chăng bạn không chịu được gió máy thì có nên một lời xin lỗi đất Phượt để trả đá về chính chủ, nhưng cái cách bạn núp bóng bồ câu thật đáng buồn cho sự xuất hiện của cái nick hungcuong128 trên forum. Còn giả như bạn muốn mượn tay giang hồ để thanh trừng tôi, thì xin nói thẳng, cái tầm bạn chưa đủ.

Nói gần nói xa chẳng qua nói lại, đôi nhời nhắn gửi bạn hungcuong128 hãy đàng hoàng hơn, nếu không được thì chỉ cần dũng cảm hơn.

@Bạn thik_di_choi, bạn thienson : thú thực là cũng hơi có tị ái ngại, cái chỗ mưa dầm gió bấc, đá bay tứ bề mà các bạn nhảy vào như chỗ không người. Thiết nghĩ, cái bài note này nó dành cho ai, những người đó đều đã biết. Nó không dành cho ai, những người đó không nên biết. Em ví dụ, bạn thik_di_choi bây giờ sang New York đầu tư quảng bá cho cầu tõm, xây dừng hàng loạt, cũng có thể nói là trục trặc về nhận thức. Ấy, là em ví dụ thế thôi ...

Em thương cho cái sự đọc hiểu của các bạn. Tuy nhiên nếu nghĩ, các bạn đang bay lượn trong lung linh chân lí, bỗng thấy ... (xin lỗi) phân trâu đâu ụp vào hoa lài, dễ phỏng mà chịu được. Phải em , em cũng không chịu được, chịu thế quái nào được, oánh bỏ mợ chúng nó đi chứ nhỉ. :D :) :x :p

Kể ra, phượt có gì xấu đâu ... chẳng ai nói nó xấu ... ai ?? không, em chỉ rõ lắm rồi, chỉ cần biết đọc bạn sẽ hiểu, nguyên văn "nhưng cách các bạn trẻ biến tướng ý nghĩa của nó thật đáng ngán ngẩm". Nhưng mà thôi, em không bàn luận về ngôn ngữ và cũng không có tính bới bèo ra bọ. Em giả sử bạn thik_.. gì đó có khả năng đọc hiểu, và hiểu sâu một chút. Cái chuyện hai bạn nghĩ "một cộng đồng", rồi "của hiểm của quí", ấy là chuyện em đang thấy nẫu, em đang nhăn mặt. Đó, là vì sao, em lại bảo hai bạn ngồi ngay vào chỗ nhiều đá nhất.

Em đồ rằng, có bạn Mihtua hình như hiểu được ý em, bản chất nó là chuyện đi chơi, còn chuyện xây dựng cộng đồng quý hiếm thì em nói thật, em nản quá. Em mạn phép không dám chưởi phượt, vì cái cách em đi, theo góc nhìn của người khác, vẫn là phượt thôi. Em cầu xin hai bạn thik_di_choi và thienson đào sâu suy nghĩ một chút, phân biệt rạch ròi chuyện từ ngữ, và bản chất. Cái mặt nạ, và mớ tóc, bản chất khác nhau, tuy rằng tác dụng thì có vẻ giống nhau đấy. Em nãy giờ không cãi nhau với 2 bạn, vì em không có cãi nhau với người chưa/không hiểu, quá bằng biếu rượu chí Phèo :p

Em phàn nàn là cái khung giả nhời này nó bé quá, cuộn lên cuộn xuống chóng cả mặt. Em đi ăn trưa đây, rồi họp tí, rồi em sẽ nghĩ cách đăng ký cái account ở đây, để không phải mượn cái Tễ nữa, mắc công chính quyền ban nó khổ thân.

À quên, nhắn bác cvn, em đây, bác có "rận" thì trút đi :D

He he. Hình nhân thế mạng cũng phải chém.
Cái thứ nhất là đầu bằng quả nho thì đừng ti toe học đòi chỉ trích
Cái thư hai là không ai rỗi hơi đi cãi nhau với kẻ lệch lạc về một số thứ
Cái thứ ba là cũng chẳng mơ về nơi xa lắm, xây dựng cái lọ cái chai. Cái đây dành cho những vĩ ..., kể cả vĩ cuồng
Cái thứ tư tớ không thích đưa ra làm ví dụ. Một là chỉ thẳng vào mặt (if you can), hai là mặc mẹ tớ với đời. Chuyện tên bay đạn lạc là bình thường. Sợ nhất nấp trong hầm trú ẩn rồi mà bị cả quả bom tấn ăn cho mất 3 họ thì chạy dây lấy cái bằng liệt sĩ cũng khó
Cái thứ năm là phượt chỉ là một cách gọi, đừng coi nó là một loài, loại, giống ...Đơn giản cứ chửi bỏ mẹ một lũ điên nhà cửa không ngủ, cứ lừa lừa xin nghỉ ở cq, dối vợ con rồi chui rừng chui rú ngủ để muỗi nó đốt sưng một số thứ lên. Nhìn chúng nó, cái bon phượt ấy bằng nửa con mắt thôi. Đừng chụp mũ cho ai cái gì mà người ta không có
Cái thứ sáu thì dù là hồn Trương Ba, da hàng thịt thì cái Tễ cũng phát ngôn một cách chỉn chu hơn nếu không cả cái xác Trương Ba cũng bị dựng dậy ăn đòn đấy. Thôi tớ về đi phượt đây, à không đi chơi. Bị phê bình thấy hơi gai gai. Hay dạo này có trục trặc về nhận thức :D

Giàng ơi!
Từ thuở văn ôn võ luyện 100 câu hỏi đêm tân hôn tới giờ, lần đầu anh Chitto em mới tình dư thế!

Cái sự nguy hiểm này mới thực đưa em vaò tình thế..hiểm nguy.
Há để anh thất vọng hay sao??

Anh Chiito em thèmm ghẹ, sẽ có ghẹ!
Anh Chitto em thích tiếtt canh, sẽ có tiết canh!

Nguyện giúp anh kéo cái hứng lên!
Gió nhỏ, bão to .. Đá hộc đá tảng em chấp tất =))

Kí tên : The real Su Tễ =))

Ấy chết, bạn thik_... gì đó hết sức bình tĩnh, hít thở... hiiiiiitttt.... thoooooooo. Thứ nhứt em nghĩ ra chợ tốc váy không phải là cách làm hay, thứ hai em nghĩ, lý sự cùn, lại càng dở. Bạn có thể thiếu thốn, nhưng bạn không nên khoe.

Còn cái từ vĩ cuồng, dành lại cho bạn hungcuong128 ạ.

Chính quyền ơi em không tạo được account ạ.

Dạ em là Long jun ạ, bạn thik_... gì đó đừng chưởi em Su Tễ tội cho nó lắm lắm.

Quan trọng nhất là tốc váy mà còn có người nhìn ấy là kẻ tốc váy đạt được mục đích rồi . Còn có những người tốc váy mà chẳng ai thèm nhìn thì sao nhỉ. Còn cùn hay không là do người đánh giá vì nếu không có sắc lấy gì đánh giá cùn. Xưa nay có ai dám nhận mình đầy đủ cái gì đâu trừ những đứa rối trí

Mặt nạ khéo mấy thì cũng chẳng che dấu được mặt thật đâu. Ủa, mà stop ở đây mình ko trao đổi với ma nữa. Đêm về lại không bài tiết được thì bỏ cụ

Dạ thôi em hiện ra rồi đây ạ, trông giống người phết cơ mà người ta vẫn gọi em là Linh Cẩu

Nhìn chung đã mượn nick còn bầy đặt giải thích dài dòng!!!

Nhìn chung là đọc cái bài của Jun "đi chơi" thấy thấp thoáng chất chứa tâm sự kiểu xin đi Phượt cùng 1 nhóm tiếng tăm lừng lẫy nhưng chúng nó ko cho đi cùng... tức quá về túm quần viết văn chửi. Cũng ngẫm lại xưa kia nhóm Long Nhong cũng lén lút từ chối 1 số bạn vì sợ các bạn ấy chưa đủ trình "đi chơi" bằng mình.

Mà đã viết văn chửi thì khó mà không mắc phải bệnh vơ đũa cả nắm, bệnh phiến diện, và nhiều bệnh khác.

Nói tóm lại thằng nào đi chơi thì cứ đi... thằng nào Phượt thì cứ Phượt... Miễn đi đến nơi về đến chốn Post bài hay ho cho anh em đọc và làm anh em biết là có chỗ ấy, chỗ ấy chỗ ấy hay để mà đi... thế là được! Còn các bạn già trẻ "đi chơi" mà phải xin bánh mỳ với nước uống, bôn ba vạn dặm mà chả ai biết thì sướng thân các bạn ấy... mình không quan tâm.

Mà có vẻ ít người trong Phượt xưng mình là Phượt Gia lắm... đôi khi có bạn xưng là Phượt Philô thôi :)))

Thế khi nhà phượt này ngày động thổ không coi thầy địa lý hay sao? vài ngày lại có một trận như thế này thì cơm canh đổ hết! lảo hủ nho lại vừa bị bà lão cột dây cổ tay, bắt chép phạt trăm lần câu: Tôi hứa từ nay không nghe thằng kẻ trộm và thằng nghiện kể chuyện nữa, xin hứa, xin chừa :)

Trộm nghĩ lên mạng để mua lấy cái niềm vui, trùm bao bố diễn vở tuồng để chuộc lấy cái nụ cười. Em thấy các bạn nóng tính với lại hằn học quá, em xin hoãn lại để khi nào các bạn duyên dáng hơn, thì hầu chuyện tiếp vậy.

không, tránh không dùng từ "hoãn" nhá ..... cực kỳ kỵ cụ nhá bạn longakka nhá!!!

Thế xin đi Phượt với nhóm nào mà bị nó từ chối vậy :))), tâm sự đi ...

Chinh chiến phải nước sôi, lửa bóng nó mới máu chứ. Chiến binh Linh Cẩu cơ mà, quay lại đê !!!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back