What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Phiền bạn 1 câu hỏi nữa, nếu chưa đi Hàn bao giờ, thì có yêu cầu điều kiện nào khác để được cấp visa multiple không? Hay bắt buộc ít nhất phải nhập cảnh Hàn 1 lần rồi mới được xin multiple?
Cảm ơn bạn nhiều!

Mình thấy có bạn mình là nhà báo, chưa đi Hàn lần nào khi xin đã yêu cầu được cấp visa multiple, tuy nhiên trường hợp của chị ấy chị ấy trình bày theo dạng đặc biệt nào đó.
Bạn cứ thử điền đơn online xong tích vào phần xin multiple visa và thêm một đơn giải trình lí do xin visa nhiều lần xem như thế nào nhé!

Mình thấy có bạn mình là nhà báo, chưa đi Hàn lần nào khi xin đã yêu cầu được cấp visa multiple, tuy nhiên trường hợp của chị ấy chị ấy trình bày theo dạng đặc biệt nào đó.
Bạn cứ thử điền đơn online xong tích vào phần xin multiple visa và thêm một đơn giải trình lí do xin visa nhiều lần xem như thế nào nhé!

@Theo như hướng dẫn của đại sứ quán "PHƯƠNG ÁN CHI TIẾT VỀ VIỆC MỞ RỘNG ĐỐI TƯỢNG XÉT CẤP THỊ THỰC NHIỀU LẦN"

http://overseas.mofa.go.kr/vn-vi/brd/m_2164/view.do?seq=755003

Đạt một trong các điều kiện trên có get được multiple hông Shachou? case đăng ký thẻ visa panitum của shinhan bank để xin multiple (cho hô chiếu chưa đi Hàn lần nào) liệu còn áp dụng được không?

Bạn nào có kinh nghiệm xin visa multiple cho hộ chiếu chưa đi Hàn lần nào chia sẻ cho anh em với.

Hii mọi người. Mình chuẩn bị nộp hồ sơ cho 2 vợ chồng đi tháng 4 ạ, năm nay rút kinh nghiệm nộp sớm, hẳn luôn vì visa hạn 3 tháng cơ, năm ngoái nộp sát ngày đi quá thành ra k kịp vẫn phải qua dịch vụ.mà năm nay không thấy Vj có vé 0đ mấy như năm ngoái nhỉ, ngoài Vj ra cả nhà có thấy hãng nào bay rẻ từ Hn sang Seoul nữa k ạ

Hii mọi người. Mình chuẩn bị nộp hồ sơ cho 2 vợ chồng đi tháng 4 ạ, năm nay rút kinh nghiệm nộp sớm, hẳn luôn vì visa hạn 3 tháng cơ, năm ngoái nộp sát ngày đi quá thành ra k kịp vẫn phải qua dịch vụ.mà năm nay không thấy Vj có vé 0đ mấy như năm ngoái nhỉ, ngoài Vj ra cả nhà có thấy hãng nào bay rẻ từ Hn sang Seoul nữa k ạ

Đúng là dạo này VJ không còn vé 0 đồng đi Hàn nữa. Từ SG thì có China Southern ~$213 khứ hồi (+40kg hành lý), ở HN gần hơn mà lại đắt hơn ~$318 @@

@Theo như hướng dẫn của đại sứ quán "PHƯƠNG ÁN CHI TIẾT VỀ VIỆC MỞ RỘNG ĐỐI TƯỢNG XÉT CẤP THỊ THỰC NHIỀU LẦN"

http://overseas.mofa.go.kr/vn-vi/brd/m_2164/view.do?seq=755003

Đạt một trong các điều kiện trên có get được multiple hông Shachou? case đăng ký thẻ visa panitum của shinhan bank để xin multiple (cho hô chiếu chưa đi Hàn lần nào) liệu còn áp dụng được không?

Bạn nào có kinh nghiệm xin visa multiple cho hộ chiếu chưa đi Hàn lần nào chia sẻ cho anh em với.

Mình chỉ chia sẻ kinh nghiệm về mấy cái thông báo do mình từng hỏi han nhân viên lãnh sự về vấn đề này

1. Thông báo thế nào thì sẽ thực hiện như thế đó

2. Đại sứ quán và lãnh sự quán có trang web riêng và không dùng chung thông báo, mỗi bên sẽ có thông báo riêng về các vấn đề tương tự, tùy bạn nộp ở đâu thì sẽ được hưởng chính sách đúng như thế

Theo đó nếu bạn nộp ở đại sứ quán và thuộc một trong các đối tượng được cấp multi thì bạn cứ nộp (dĩ nhiên là chưa đi Hàn lần nào mới cần phải dùng tới diên đặc biệt bạn nhỉ), thỏa yêu cầu là sẽ được cấp thôi, hihi

Theo quy định mới từ 1.2018
http://overseas.mofa.go.kr/vn-hochiminh-vi/brd/m_3363/view.do?seq=3&srchFr=&srchTo=&srchWord=&srchTp=&multi_itm_seq=0&itm_seq_1=0&itm_seq_2=0&company_cd=&company_nm=&page=1
Tại LSQ SG cũng có quy định giản lược hồ sơ cho xin visa nhiều lần với các trường hợp ưu tiên., Mình có gọi lên LSQ thì đươc bảo là nếu đúng trường hợp ưu tiên thì chỉ nộp hồ sơ đúng quy định mà thôi, không cần nộp thêm.

Theo quy định mới từ 1.2018
http://overseas.mofa.go.kr/vn-hochiminh-vi/brd/m_3363/view.do?seq=3&srchFr=&srchTo=&srchWord=&srchTp=&multi_itm_seq=0&itm_seq_1=0&itm_seq_2=0&company_cd=&company_nm=&page=1
Tại LSQ SG cũng có quy định giản lược hồ sơ cho xin visa nhiều lần với các trường hợp ưu tiên., Mình có gọi lên LSQ thì đươc bảo là nếu đúng trường hợp ưu tiên thì chỉ nộp hồ sơ đúng quy định mà thôi, không cần nộp thêm.

Lấy trường hợp mình là nhà báo, tháng 10/2017 khi đó bên ĐSQ quy định nhà báo thì được miễn CMTC và thuộc đối tượng được câp visa nhiều lần, nhưng với LSQ khi đó lại thuộc dạng giản lược hồ sơ. Lúc xin mình được miễn toàn bộ hồ sơ, chỉ cần nộp press card, nhưng lại không được xin mullti

Còn với quy định mới này thì mình vừa giản lược hồ sơ, vừa được cấp nhiều lần, hihi

Có bạn nào mới xin visa ở hà nội ? Cho mình hỏi hiện tại đến xếm hàng lấy số nộp visa hẹn đến ngày bao nhiêu mới tới lượt ạ ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,570
190,129
Latest member
anphatloc_group
Back