What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

M ở HN nên ko thể trả lời cho SG được. Nhưng sáng qua tầm 7h kém m có mẹt ở chỗ toà nhà Charmvit để xếp hàng lấy số, dân tình xếp hàng dưới tầng hầm. Đông kinh! quên ko chụp cái ảnh, áng chừng tầm hơn 100 chứ chả chơi. Có thể 1 phần vì hôm thứ 5 (1/3) ĐSQ nghỉ nên dân tình cũng dồn đông hơn ngày thường 1 chút. chẹp
Huhu cám ơn bạn nha. Mình nghĩ chắc SG cũng giống HN rồi TT

Huhu cám ơn bạn nha. Mình nghĩ chắc SG cũng giống HN rồi TT

Bạn ơi, LSQ SG bốc số là đợi gọi nộp tại chỗ luôn. Bữa trước mình nộp đầu giờ chiều á, vô bấm số cái chưa kịp dán hình dán tem phí đã tới số rồi =]] nên bạn đừng lo.

Bạn ơi, LSQ SG bốc số là đợi gọi nộp tại chỗ luôn. Bữa trước mình nộp đầu giờ chiều á, vô bấm số cái chưa kịp dán hình dán tem phí đã tới số rồi =]] nên bạn đừng lo.
Bạn ơi bạn nộp chiều là chiều bạn mới đến xếp hàng hay bạn xếp từ sáng ah? Nếu bạn xếp hàng đầu giờ chiều thì mấy giờ bạn có mặt xếp hàng vậy? Tại mình nghe nói tới 3h chiều là hết nộp visa du lịch rồi ah.

Bạn ơi bạn nộp chiều là chiều bạn mới đến xếp hàng hay bạn xếp từ sáng ah? Nếu bạn xếp hàng đầu giờ chiều thì mấy giờ bạn có mặt xếp hàng vậy? Tại mình nghe nói tới 3h chiều là hết nộp visa du lịch rồi ah.

Là 1g30 mình có mặt và bấm số luôn :D trước 3g là được á.

Mọi người cho mình hỏi một số kinh nghiệm về việc bấm số hẹn ở ĐSQ với ạ. Mình dự định cuối tháng này đi lấy lịch hẹn để đầu tháng sau đi nộp cho sớm sủa, mà mấy nay ĐSQ đông quá nên gọi điện thật sự bất khả thi. Không biết đến cuối tháng có bớt đông hơn hiện tại không. Câu hỏi có lẽ hơi noob mong các bạn thông cảm.

1. Ngày đến bấm số hẹn nộp mình chỉ cần mang hộ chiếu thôi, hay cần thiết phải mang cả bộ hồ sơ đầy đủ đi?
2. Sau khi lấy được lịch hẹn, nếu lịch rơi vào đúng ngày mình ko thể đến được mình có thể xin hủy tại chỗ hoặc lùi lịch muộn vài ngày được không ạ? Do nhóm mình có bạn làm TVHK rất khó sắp xếp lịch nghỉ như nhân viên vp bình thường (phải xin trước cả tháng), mà đợt này ĐSQ ko biết sẽ hẹn vài ngày hay vài tuần nên đang cần tính cách xin lịch hẹn nộp phù hợp nhất với lịch bay/lịch nghỉ của bạn ấy.
3. Mình muốn check lại cho chắc chắn là sổ tk 100tr là vẫn được chấp nhận đúng không ạ?

Rất cám ơn mọi người giải đáp.

M ở HN nên ko thể trả lời cho SG được. Nhưng sáng qua tầm 7h kém m có mẹt ở chỗ toà nhà Charmvit để xếp hàng lấy số, dân tình xếp hàng dưới tầng hầm. Đông kinh! quên ko chụp cái ảnh, áng chừng tầm hơn 100 chứ chả chơi. Có thể 1 phần vì hôm thứ 5 (1/3) ĐSQ nghỉ nên dân tình cũng dồn đông hơn ngày thường 1 chút. chẹp

b ơi ngày b đến bấm số thì hẹn ngày nào được nộp v b? b có mang theo đủ hồ sơ k hay chỉ mang CMT thôi? đợt tháng 9 bạn m đến bấm số thì cả mấy ông bảo về ở tầng 1 cũng hỏi hồ sơ, có HS mới cho lên tầng 7 bấm số , nhưng m nghĩ mấy ông này check qua loa thôi chứ k cần đầy đủ HS như khi nộp trên tầng 7

Có bạn nào nộp hồ sơ tự túc tại đầu phía Hà nội cho mình xin sdt mình gọi hỏi 1 số vấn đề với,mình mới nộp visa cuối 2017 nhưng đến nay có vẻ đã thay đổi,có thể khai hồ sơ online dc,ai mới xin visa tự túc ở hà nội nhắn tin qua sdt riêng chả mình giúp mình với ạ,mình sẽ gọi lại ạ

Last edited:
Các bạn cho mình hỏi, mình xin được Visa du lịch rồi, sau đó mình mới mua vé máy bay. Nhưng hiện tại mình không mua được vé máy bay vào thời điểm mình khai trong tờ khai xin visa (phần ngày dự kiến nhập cảnh ấy), thì mình có thể thay đổi lịch trình (bay sớm hơn hoặc muộn hơn 1 ngày) không? Và như vậy có phải báo lại cho bên ĐSQ không? Cảm ơn các bạn!

Các bạn cho mình hỏi, mình xin được Visa du lịch rồi, sau đó mình mới mua vé máy bay. Nhưng hiện tại mình không mua được vé máy bay vào thời điểm mình khai trong tờ khai xin visa (phần ngày dự kiến nhập cảnh ấy), thì mình có thể thay đổi lịch trình (bay sớm hơn hoặc muộn hơn 1 ngày) không? Và như vậy có phải báo lại cho bên ĐSQ không? Cảm ơn các bạn!

Bạn chỉ cần đi đúng trong khoảng 3 tháng người ta cho là được.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back