What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Hàn Quốc (phần 2)

Hic sang nay mới lên lãnh sự quán ở sg xin nộp visa mà nó đông kinh, đứng xếp hang mà đến 9h vẫn chưa được cho vô. Thế là đành lieu bỏ 700k mua tem ở ngoài cò bán xong vô xếp hang bốc số nộp, xếp được 1 tí tầm 10h lsq thông báo dung phát số để nộp visa du lịch huhu. Mọi người ai nộp rồi cho mình hỏi nếu có tem rồi thì bữa sau mấy giờ lên là được vô ạ? Vì mình nghe bảo nếu có tem rồi thì không cần đứng xếp hàng chờ ghi tên nữa mà vô thẳng luôn.

các bạn cho mình hỏi xin visa Hàn có yêu cầu nộp hồ sơ trong vòng 3 tháng trở lại hay có thể nộp sớm hơn.

do mình đọc trên web LSQ ko thấy ghi.

cám ơn.

Hic sang nay mới lên lãnh sự quán ở sg xin nộp visa mà nó đông kinh, đứng xếp hang mà đến 9h vẫn chưa được cho vô. Thế là đành lieu bỏ 700k mua tem ở ngoài cò bán xong vô xếp hang bốc số nộp, xếp được 1 tí tầm 10h lsq thông báo dung phát số để nộp visa du lịch huhu. Mọi người ai nộp rồi cho mình hỏi nếu có tem rồi thì bữa sau mấy giờ lên là được vô ạ? Vì mình nghe bảo nếu có tem rồi thì không cần đứng xếp hàng chờ ghi tên nữa mà vô thẳng luôn.

quy trình chuẩn là vầy
1. Chuẩn bị hồ sơ
2. lấy số tại máy (gồm số nộp tem và số nộp visa)
3. Lại quầy tem , lấy tem miễn phí và điền họ tên số điện thoại (lưu ý loại hình visa nộp để lấy tem, 20$, 80$)
4.chờ gọi số bên quầy tem, đóng tiền và dán tem vào đơn visa
5. chờ gọi số bên quầy nộp hồ sơ và nộp

p/s: Mình ko hiểu bạn mua tem là mua tem gì? là phiếu mua tem, hay tem dán vào visa.vì nếu khi làm đúng theo quy trình của mình thì bạn được đảm bảo nhất ko bị lừa nhé.

các bạn cho mình hỏi xin visa Hàn có yêu cầu nộp hồ sơ trong vòng 3 tháng trở lại hay có thể nộp sớm hơn.

do mình đọc trên web LSQ ko thấy ghi.

cám ơn.

Tùy theo ngày bạn dự định đi hàn. mà bạn làm hồ sơ visa. tính từ ngày được cấp visa bạn có 90 ngày trong hạn nhập cảnh Hàn.
ví dụ bạn nộp hồ sơ 10/3. 18/3 bạn đậu visa. và ngày cấp visa là ngay 18/3 thì bạn phải hoàn thành chuyến đi qua hàn trước 16/06/2018

Các bạn cho mình hỏi, mình xin được Visa du lịch rồi, sau đó mình mới mua vé máy bay. Nhưng hiện tại mình không mua được vé máy bay vào thời điểm mình khai trong tờ khai xin visa (phần ngày dự kiến nhập cảnh ấy), thì mình có thể thay đổi lịch trình (bay sớm hơn hoặc muộn hơn 1 ngày) không? Và như vậy có phải báo lại cho bên ĐSQ không? Cảm ơn các bạn!

bạn khai visa với ngày đi thực tế khác nhau ko ảnh hưởng. bạn chỉ cần đi đúng hạn visa cấp

quy trình chuẩn là vầy
1. Chuẩn bị hồ sơ
2. lấy số tại máy (gồm số nộp tem và số nộp visa)
3. Lại quầy tem , lấy tem miễn phí và điền họ tên số điện thoại (lưu ý loại hình visa nộp để lấy tem, 20$, 80$)
4.chờ gọi số bên quầy tem, đóng tiền và dán tem vào đơn visa
5. chờ gọi số bên quầy nộp hồ sơ và nộp

p/s: Mình ko hiểu bạn mua tem là mua tem gì? là phiếu mua tem, hay tem dán vào visa.vì nếu khi làm đúng theo quy trình của mình thì bạn được đảm bảo nhất ko bị lừa nhé.
Bạn ơi mình đi vô hôm thứ 6 vừa rồi. Không có vụ vô bốc số mua tem và số nộp visa đâu. Đứng xếp hàng ở ngoài hơn 9h30 mới bắt đầu cho người ta vô mua tem rồi về. Không cho vô bốc số nộp visa đâu bạn ạ. Bữa nay thấy lãnh sự quán bát nháo lắm. Mình mua tem để dán hs nộp nhé. Và chỉ có những người có tem mới dc vô bốc số nộp visa thôi. Đến 10h là lsq ngưng bốc số nộp visa rồi.

1/ Đang là tháng cao điểm, nên nộp visa ít nhất mất 2 ngày.
- Ngày 1: xếp hàng vào bốc số mua tem
- Ngày 2: xếp ở hàng có tem, vào bốc số nộp.
Nếu bạn xui bốc trúng số cuối, ngày hôm sau quay lại xếp ở hàng số cũ hôm qua(giữ lại phiếu), bạn được vào đầu trước để lấy số nộp
2/ Xếp hàng ở lsq hcm có 3 loại
- Loại 1: chưa mua tem ( nếu bạn quyết định mua tem qua cò khoảng 700k - đã bao gồm phí visa 426k, bạn mất 174k cho công cò mua giùm) bạn qua xếp hàng loại 2
- Loại 2: có tem - đứng sát vách tường
- Loại 3: có tem và có số cũ ngày hôm qua.
3/ Thời gian ( theo kinh nghiệm và quan sát của mình)
- Nộp: nên đến lúc 4h30 sáng (bạn ko đọc nhầm đâu ^^)
- Mua tem: Hên thì 10h30 bạn ko phải chờ, không thì xếp hàng từ 6h30

P/s: noted sau 3 ngày vật vờ

Các bạn cho mình hỏi với sổ tiết kiệm online sẽ không phôt được sổ chỉ có xác nhận số dư của ngân hàng có chứng minh tài chính hợp lệ không nhỉ ?

chắc hôm ấy đông quá còn dư lại của hôm trước hay sao đó. dạo này ra tết bà con qua lại bên đó nhiều nên có hơi bát nháo. thời gian nộp là buổi sáng và chiều (13g30-14g30). mình nộp hôm 26/2 thì bình thường như cái quy trình mình thông tin đến bạn. nếu ko có việc gì gấp bạn cứ làm bình thường. đừng dại dột mua qua cò tiền mất mà ko được gì nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back