What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch U.A.E

Re: Thông tin du lịch Dubai

Mình đã mua vé đi Dubai tháng 11 của hãng Emirates. Mình thấy bạn nào có nói là nhờ dvụ của hãng hk xin visa cho mình nhưng mình chưa biết cách thức. Có bạn nào xin visa rồi thì huớng dẫn mình với.

Ko biết diễn đàn có nhiều bạn đi Dubai và Abu Dhabi chưa mà thông tin xin visa và cách đi tự túc bằng bus và metro ít thông tin quá.
Mình chờ hoài không thấy ai trả lời nên tự tìm kiếm và cũng coi như có chút thành công.
Sau chuyến đi này mình sẽ chia sẻ (online visa, khách sạn, địa điểm tham quan) để bạn nào có kế hoạch đi Dubai trong tương lai có thể tự tin thiết kế lịch trình cho riêng mình.

Trước đđây,mình có đọc ở topic nào thấy có bạn ghi hk emirates hỗ trợ xin visa nên mình hỏi cụ thể nhưng hổng thấy ai trả lời.

Sau này khi mua vé ở emirates mình phát hiện trên trang web của họ có hỗ trợ phần apply online visa. Mình đã tự nộp hồ sơ qua mạng theo yêu cầu của cơ quan di trú Dubai và đã xin thành công.

Chuyến đi sắp tới mình tự lên lịch các địa điểm ở Dubai, chứ cũng ko mua land tour.

Trong Booking management có , chỉ dành cho khách đi Emirates. tốn thêm 23$ service nữa. Nếu 30 ngày thì 57$, 96 giờ thì 44$. Chắc cũng chẳng ai ở Dubai quá 4 ngày, KS mắc lòi. :D

Mình đi 7 ngày đây. Nếu thuê ks ở xa xa thì cũng tìm dc ks giá tốt, khi nào bạn ở gần khu new Dubai thì mắc đúng rồi. Tiêu chí của mình là gần metro station và bus station. Nếu bạn đặt sớm 1-2 tháng thì giá sẽ rẻ hơn gần ngày đi. Giá ks cao vì tất cả đều phải cộng phí dịch vụ, thuế vat và một loại thuế gọi là city tax cho mỗi đêm.

Giá visa nộp online là 82.82 tổng cộng. Các bạn cứ tự tin nộp thẳng ko cần phải nhờ dịch vụ.

Hi bạn Bibi,
Cho mình hỏi nếu mình ko đi bằng Emirates thì có thể apply visa online đc ko? Có cần chứng minh tài chính ko bạn? Ks giá tốt giá khoảng bao nhiêu và bạn cho mình biết ước tính chi phí 1 ngày ăn chơi bên đó là bao nhiêu luôn nha. Cám ơn bạn nhiều :)

Theo trang web của đại sứ quán UAE tại VN có ghi bạn có thể nhờ bên thứ 3 hỗ trợ xin visa giúp bạn như ks hoặc hãng hk. Tuy nhiên chỉ có một số ks hay hàng ko có dvụ này thôi, ví dụ hãng Emirates, còn những hãng khác mình ko biết. Khi mình tìm ks cũng phát hiện có ks hỗ trợ bạn xin visa.

Chứng minh tài chính chỉ là additional thôi, ko bắt buộc.

Ks ở Dubai nếu ở xa thì cũng có khỏang 500k/người/đêm. Mình phải tìm tới lui cuối cùng tìm dc appartment 70m2 750k/đêm/người bao gồm hết các loại thuế, phí. Được cái gần trạm xe bus, metro và bờ sông có taxi nước nên đi lại rất tiện. Còn rẻ hơn thì review trên mạng ko tốt lắm, review tốt thì giá trên trời.

Chi phí một ngày ăn chơi thì khó nói lắm vì còn xem bạn đi những đâu, chỗ đó giá vé có mắc ko. Một bữa ăn bên đó tầm 200k-300k.

Mình đi 7 ngày thiệt hại khỏang 25tr bao gồm vé mb, visa, ăn uống, vé tham quan và ks, chưa tính shopping. Chi phí này hơi cao vì mình đi ferrari world và aquarium nữa.

Mình mới vừa đi về, hôm nào rảnh mình sẽ chia sẻ thông tin với mn.

Mua sắm ở Dubai nói là ko có thuế nhập khẩu nhưng tất cả đều mắc hơn mua ở Mỹ nên cái gì bạn mua được ở Mỹ thì đừng mua ở Dubai. Cần nghiên cứu trc khi ở nhà để so sánh giá că.

Đổi tiền thì bạn mua USD ở VN rồi sang Dubai đổi Dirham để dc giá tốt. Khi đến sân bay Dubai bạn nên đổi ít thôi, khỏang 50$-100$ để có tiền mua thẻ đi metro, sau đó đến mấy tiệm ở trên đường gần các khu chợ đổi. Trong mall cũng có, giá cao hơn ở sân bay nhưng thấp hơn ở ngoài một chút. Sân bay 3.61, mall 3.65, các tiệm ở ngoài 3.67.

Last edited:

Theo trang web của đại sứ quán UAE tại VN có ghi bạn có thể nhờ bên thứ 3 hỗ trợ xin visa giúp bạn như ks hoặc hãng hk. Tuy nhiên chỉ có một số ks hay hàng ko có dvụ này thôi, ví dụ hãng Emirates, còn những hãng khác mình ko biết. Khi mình tìm ks cũng phát hiện có ks hỗ trợ bạn xin visa.

Ks ở Dubai nếu ở xa thì cũng có khỏang 500k/người/đêm. Mình phải tìm tới lui cuối cùng tìm dc appartment 70m2 750k/đêm/người bao gồm hết các loại thuế, phí. Được cái gần trạm xe bus, metro và bờ sông có taxi nước nên đi lại rất tiện. Còn rẻ hơn thì review trên mạng ko tốt lắm, review tốt thì giá trên trời.

Chi phí một ngày ăn chơi thì khó nói lắm vì còn xem bạn đi những đâu, chỗ đó giá vé có mắc ko. Một bữa ăn bên đó tầm 200k-300k.

Mình đi 7 ngày thiệt hại khỏang 25tr bao gồm vé mb, visa, ăn uống, vé tham quan và ks, chưa tính shopping. Chi phí này hơi cao vì mình đi ferrari world và aquarium nữa.

Mua sắm ở Dubai nói là ko có thuế nhập khẩu nhưng tất cả đều mắc hơn mua ở Mỹ nên cái gì bạn mua được ở Mỹ thì đừng mua ở Dubai. Cần nghiên cứu trc khi ở nhà để so sánh giá că.

Đổi tiền thì bạn mua USD ở VN rồi sang Dubai đổi Dirham để dc giá tốt. Khi đến sân bay Dubai bạn nên đổi ít thôi, khỏang 50$-100$ để có tiền mua thẻ đi metro, sau đó đến mấy tiệm ở trên đường gần các khu chợ đổi. Trong mall cũng có, giá cao hơn ở sân bay nhưng thấp hơn ở ngoài một chút. Sân bay 3.61, mall 3.65, các tiệm ở ngoài 3.67.

Ôi trời ơi, hôm nay mình mới thấy reply của bạn, thông tin rất chi tiết, cám ơn bạn rất nhiều. Mình muốn hỏi kn apply visa của bạn vì mình cũng bay với Emirates.

Bạn cho mình email để liên lạc được ko? Mail của mình là [email protected]

Bạn cho mình hỏi là visa dubai chỉ cần có file mềm rồi in màu ra là OK đúng không nhỉ, mình sắp đi rồi nhưng mà bạn mình xin visa hộ bảo là chỉ cần thế, đang lo ko biết sao.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back