What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch U.A.E

@jollee171 :
Dubai chủ íu dân dùng bus và MRT.Bus thì bạn phãi nắm rõ sơ đồ các tuyến.Ngày cuối mình về có thấy tai các trạm MRT có bảng điện tử chạm chạm tra cứu thông tin đi lại
MRT ở Dubai có 2 lines.Bạn lên search là có,dựa theo đó mà đi.MRT bên đây chật không thở nổi,mà dân thì ăn và ướp nhiều loại gia vị,nên mùi kinh khủng lắm,mém ói mấy lần.Female thì có khoang riêng đỡ lo.
Nếu đi đông thì đi taxi cho khoẻ ,taxi bên đây rẽ (nhưng chừa luxury taxi ra nha,nhưng mình lúc từ đảo Palm cần về nhà gấp nên đón taxi liền nhằm ngay con Lexus trả tiền sặc máu)
Từ Palm Island ra Atlantis Hotel thì có monorail,có 2 loại oneway và round trip (25 hay 30AED k nhớ rõ).Nếu bạn có ý định đi aquarium hoặc water park ở Atlantis thì nên đi.Nếu không đừng đi tốn mấy trăm ngàn ra không có gì.
Ở phố cổ hay các chợ truyền thống bạn đi tàu địa phương cũng được,tàu này gọi là abra.
Ở khu Dubai Marina và jumeirah lake towers có Tram chạy vòng quanh khu vực và kết nối với MRT luôn.Ra khu này ăn uống ngắm cảnh tắm biển đã muốn chết.Đẹp và sang chãnh ^^

Các bạn ơi , mình đã mua vé của cebu đi dubai , 2 đứa con gái

bạn nào tự làm visa dubai cho mình xin kinh nghiệm với ah

cám ơn mọi người

Các bạn ơi , mình đã mua vé của cebu đi dubai , 2 đứa con gái

bạn nào tự làm visa dubai cho mình xin kinh nghiệm với ah

cám ơn mọi người

bông ơi, bạn đã tự xin visa Dubai ntn vậy??? Mình bay của Thai airways nên cũng ko xin qua Emirates đc. Gọi điện lên ĐSQ UAE tại HN thì họ trả lời ko nhận hồ sơ visa du lịch (chỉ nhận hồ sơ công tác). Chỉ có 2 cách là book vé của Emirates. Hai là contact với hotel, để họ làm visa cho. Mình có contact với hotel mình đã book tại Dudai, thì họ yêu cầu phải đặt cọc gần 2.000$, phí khoảng 100$. Oải quá, thì tìm đc 1 bên SouthTravels phí là 80$. Sau khi xét duyệt mấy hôm thì họ trả lời "we are not getting approval for Vietnamese lady which is 40 years old and below" chán quá thể ...

bông/ bạn nào đã tự xin visa Dubai thành công thì chỉ dùm mình với ạ.

Cảm ơn nhiều.

Các anh chị đã ai đi abu dhabi chưa ạ?
Em có ý định đi abu dhabi vừa để du lịch và có chút vc nữa. Em dự định sẽ đi sang bangkok và từ đấy đặt vé đi AUH của Etihad. Ko biết visa có gì nhiêu khê không nhỉ?
Với ai có ksan nào vừa tầm 50$ hoặc rẻ hơn ở abu dhabi thì giới thiệu em với ạ.

Topic UAE có vẻ như đã ngủ quên. Em cũng từng sống và làm việc ở UAE hơn 2 năm. Nhắc đến lại thấy nhớ. Mà lạ kỳ là, người ta hay nói tới Dubai vì nhiều cái nhất thế giới: tòa nhà cao nhất thế giới, khách sạn 7 sao duy nhất, sân trượt tuyết trong nhà lớn nhất thế giới, show nhạc nước lớn nhất thế giới... vậy mà khi xa rồi, điều em nhớ nhiều nhất lại đơn giản chỉ là sa mạc. Cái cảm giác ngồi giữa sa mạc đợi hoàng hôn xuống, ngắm trăng trên sa mạc, lắng nghe cái tĩnh lặng của đêm hay cảm giác cát về đêm thấu lạnh dưới lòng bàn chân... mới da diết làm sao?!

em chuẩn bị đi du lịch Dubai 5 ngày, tiền mặt thì mình nên mang USD rồi sang UAE đổi ra Dirham hay nên mua Dirham ngay ở Hà Trung ạ?

em chuẩn bị đi du lịch Dubai 5 ngày, tiền mặt thì mình nên mang USD rồi sang UAE đổi ra Dirham hay nên mua Dirham ngay ở Hà Trung ạ?

Hì anh/chị cho em hỏi anh/chị làm visa có khó không vậy , có thể inbox em đc không , em o SG , em cảm ơn ohsamy nhé

Tết năm 2017 mình có đi UAE. Mình bay hãng Etihad nên họ hỗ trợ xin visa giúp mình. Chỉ cần gửi copy hộ chiếu (trang 2-3), ảnh, vé máy bay đến và đi khỏi UAE. Hết khoảng 2tr1 VND. Sau 2 ngày thì nhận được e-visa

các bạn đã xin e-visa 96 tiếng qua Emirate cho hỏi, tôi đi nhóm 2 người (2 vợ chồng), vậy cần mở 2 tài khoản trên Emirate hay dùng 1 tài khoản xin co cả 2 người? Thời gian xin trước bao ngày hay khi có vé máy bay và visa điển đến cuối cùng (Châu ÂU) là OK?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back