What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch U.A.E

Re: Thông tin du lịch Dubai

Bạn cho mình hỏi là visa dubai chỉ cần có file mềm rồi in màu ra là OK đúng không nhỉ, mình sắp đi rồi nhưng mà bạn mình xin visa hộ bảo là chỉ cần thế, đang lo ko biết sao.

Xin lỗi hôm nay mới lên trả lời cho bạn. Ko biết có kịp cho bạn ko nhưng vẫn chia sẻ ở đây.

Xin online visa thông qua hãng Emirates tất cả đều nộp soft copy. Khi bạn điền đơn online xong sẽ thấy quy định upload hình ảnh ví dụ hình thẻ, passport, hợp đồng lao động,... Khi bạn scan những giấy tờ này thì chọn scan bình thường, giấy tờ của bạn thế nào thì ra thế ấy nhưng nhớ chú ý dung lượng vì web ko cho upload file nặng.

Mới vừa rồi mình xin visa nhờ dịch vụ ngốn mất 150$. Còn vé bay thì mình bay sri lanca airline, giá khứ hồi chỉ 580$. Sau khi suy đi xét lại, thay vì mua emirates hay etihad với hỗ trợ visa thì ngốn tầm 1000$. Trong khi mình mất 730$, vẫm còn lời chán! Nên mình nghĩ, các bạn nếu muốn đi dubai hay abu dhabi thì nên kiếm các hảng hàng không khác như cebu air, sri lanca ... Rồi, tốn tầm 150$ cho visa thì dù gì cũng rẻ hơn so vs giá ổn định của hàng ko quốc gia UAE. Hôm trước mình nhờ qa người bạn làm visa dùm nên cũng nhanh lắm. Bạn nào cần làm visa dubai thì spam mình, mình cho số liên lạc của bạn mình.
Hôm bữa đi dubai, mình nhờ dịch vụ của bạn mình làm e- visa. Sau đó ngta gửi cho mình mail của file evisa. Mình chỉ cần in trắng đen evisa ra. Tới sân bay, xè ra cho hải quan rồi nó làm eyescan, sau đó đóng mộc vào PP. Vậy xong! Nói chung khá thoải mái!

Mới vừa rồi mình xin visa nhờ dịch vụ ngốn mất 150$. Còn vé bay thì mình bay sri lanca airline, giá khứ hồi chỉ 580$. Sau khi suy đi xét lại, thay vì mua emirates hay etihad với hỗ trợ visa thì ngốn tầm 1000$. Trong khi mình mất 730$, vẫm còn lời chán! Nên mình nghĩ, các bạn nếu muốn đi dubai hay abu dhabi thì nên kiếm các hảng hàng không khác như cebu air, sri lanca ... Rồi, tốn tầm 150$ cho visa thì dù gì cũng rẻ hơn so vs giá ổn định của hàng ko quốc gia UAE. Hôm trước mình nhờ qa người bạn làm visa dùm nên cũng nhanh lắm. Bạn nào cần làm visa dubai thì spam mình, mình cho số liên lạc của bạn mình.
Hôm bữa đi dubai, mình nhờ dịch vụ của bạn mình làm e- visa. Sau đó ngta gửi cho mình mail của file evisa. Mình chỉ cần in trắng đen evisa ra. Tới sân bay, xè ra cho hải quan rồi nó làm eyescan, sau đó đóng mộc vào PP. Vậy xong! Nói chung khá thoải mái!

A cho em số bạn anh được không. Mấy bữa nữa em cũng muốn sang dubai một chuyến mà e chưa có visa. :-D :-D

chào bạn Cuongtlu,
tháng 7 này mình cần đến Dubai có việc gấp mong bạn cho mình sdt của người làm visa Dubai với, mình cảm ơn bạn nhiều...

[email protected]

Last edited by a moderator:
Ai mới xin visa Dubai k cho mình hỏi với, sao mình hỏi cho nào cũng bắt đặt cọc tiền, mình k ngại nhưng chi sơ về k lấy lại được tien cọc, help me plz!thanks!

Mình thấy visa Dubai chỉ là 1 tờ giấy.Vậy khi qua cửa hải quan nó có đóng mộc vô passport cho mình không mấy bạn?
MÌnh đang phân vân giữa visa Dubai và visa Hongkong

Có anh chị em nào đã từng mua vé của flydubai cho mình hỏi cách thanh toán với, nhập thẻ credit vào mãi vẫn thanh toán không được ( thử đủ first name với last name rồi cũng k dc )

Mình thấy visa Dubai chỉ là 1 tờ giấy.Vậy khi qua cửa hải quan nó có đóng mộc vô passport cho mình không mấy bạn?
MÌnh đang phân vân giữa visa Dubai và visa Hongkong

UAE đã cấp e-visa thì đương nhiên hải quan phải đóng dấu xuất, nhập cảnh khi bạn trình tờ visa này đi qua cửa hải quan chứ. Hình thức này còn gọi là visa rời.

Chủ thớt ơi, nhờ bác chia sẻ thêm về cách đi lại trong Dubai với ạ. Em sắp đi mà search thấy ít thông tin về cách đi lại quá ;) hihi,

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back