What's new

Thông tin Visa châu Âu (phần 1)

Status
Not open for further replies.
Ừ bạn ơi vé máy bay từ VN đi thì chỉ cần book thôi thì ok, nhưng còn các chặng từ Pháp đi Ý, Ý đi Tây Ba Nha mình định đặt của hội rynair vì mình thấy chuyến mình đi 0 euro + thuế thì hết 34 euro thì hình như tụi nó bắt trả tiền luôn ý, không nhập mã số thẻ vội sợ nó....lấy mất tiền nên không hiểu thế nào????

Bác cứ book của 1 hãng nào có các đường bay nội địa bên Châu Âu: Air France, Lufthansa... rồi đem vào DSQ nộp (mà em thấy DSQ nó chỉ quan tâm đến cái vé từ VN đi và từ Châu Âu về của bác thôi - cái này thể hiện là bác có lịch trình cụ thể, thể hiện là bác có ý định ra khỏi Châu Âu chứ ko ở lại), khi nào có Visa thì cancle cái booking đó đi, rồi book cái vé giá rẻ (c)

Tình hình là rất tình hình.
Theo kế hoạch thì tuần sau em phải làm thủ tục xin visa Schengen, 10 ngày sau đó em lại có chuyến đi Hongkong. E được biết là khi làm thủ tục xin Visa Schengen họ sẽ giữ hộ chiếu lại, hình như là 3 tuần, như vậy em đi Hongkong bằng gì đây?
Visa Hongkong em lại xin rồi, vé máy bay cũng mua rồi. Hay em phải đi làm thêm 1 cái hộ chiếu nữa ặc ặc.
Gay quá là gay, có cách nào xử lý vụ này không các bác.

Bí quá có khi em phải đi làm thêm cái hộ chiếu nữa vậy. Haizz

Đã bảo là cứ ra đại sứ quán mà nói, họ sẽ cho lấy lại trong 1 khoảng thời gian nào đó. Sao mọi người có vẻ cứ hay sợ bọn ĐSQ nhỉ!

Có bác nào biết địa chỉ booking khách sạn online ở Đức và một số nước Châu Âu mà nó ko charge mình cancellation fee không ạ? Em muốn vào Đức nên cần booking kiểu này để xin visa.

Có 1 em gái nhờ em hỏi hộ ạ:

"Các anh chị cho em hỏi, em mà xin visa schengen từ Anh theo diện du lịch, điểm xuất phát là Tây Ban Nha (em đã có thư mời của trường bên Tây Ban Nha ở đó mấy ngày, có flight rồi hotel hết rồi) thì sẽ phải chứng minh trong tài khoản của mình bao nhiêu tiền, đối với 2 trường hợp visa single entry hoặc multiple entries và độ dài 3 tháng?"

Last edited:
Có 1 em gái nhờ em hỏi hộ ạ:

"Các anh chị cho em hỏi, em mà xin visa schengen từ Anh theo diện du lịch, điểm xuất phát là Tây Ban Nha (em đã có thư mời của trường bên Tây Ban Nha ở đó mấy ngày, có flight rồi hotel hết rồi) thì sẽ phải chứng minh trong tài khoản của mình bao nhiêu tiền, đối với 2 trường hợp visa single entry hoặc multiple entries và độ dài 3 tháng?"

Độ dài thì ko sure là 3 tháng đâu mà tùy theo ngày đi về trên vé máy bay nó sẽ cấp. Single or multi cũng vậy, tùy theo vé máy bay. Số ngày ở sẽ tỉ lệ với số dư tk, 1 ngày x 70EUR là ok.

ơi chị Toét ơi em buồn không đâu mà tả, em đọc hết cả kinh nghiệm trên diễn đàn, chuẩn bị hồ sơ xin visa sứ quán ý, booking khách sạn, đặt vé máy bay chặng chính, mua bảo hiểm, lập một planning chuyến đi chơi cực chi tiết với cả giá cả các điểm du lịch luôn, dịch đăng ký thành lập công ty đang hoạt động ầm ầm ở Việt Nam, hôm nay lên hỏi sứ quán ý sau gần một tuần nộp, họ bảo bị refus rồi, thứ hai qua gặp bà người Ý nghe giải thích, chả thèm phỏng vấn phỏng viếc gì. Mình còn con cái bố mẹ ở nhà, công ty to đùng ai dở hơi bỏ đi mà nó lo gì nữa, vậy đấy, người thật việc thật luôn, ý định đi du lịch là hoàn toàn nghiêm túc, hộ chiếu riềng năm nay đã mấy chuyến đi trung quốc và một chuyến đi campuchia, bị từ chối là tại làm sao??????

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back