What's new

Thông tin Visa châu Âu (phần 1)

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin Visa châu Âu

Xin chào các bác, các bác cho em hỏi 1 vấn đề là: em đang muốn xin visa Hungary theo kiểu đoàn tụ gia đình (mẹ em ở bên đó) vấn đề ở chỗ là nói ra cũng ngại là bố em mất cách đây 2 năm, cũng 1 phần vì chán nản nên em ko chăm chú con đường học hành nên để lỡ tấm bằng cấp 3 :(, giờ mẹ em muốn đón em sang bên đó ở vì giờ ở nhà em ở 1 mình thôi, năm ngoái em cũng đã xin được visa thăm thân 1 tháng rồi, vậy theo các bác trường hợp của em có khả năng xin được Visa không và phải làm các bước như thế nào ạ, em xin chân thành cảm ơn!

Last edited by a moderator:

Trường hợp của quinxi có lẽ nên tham khảo những người đã đi theo diện đoàn tụ gia đình (giống bác) (residence visa ??) thì dễ tham khảo hơn (cái này chắc mẹ bác bên Hung có thể tìm hiểu dễ hơn).

Thủ tục, giấy tờ cần chuẩn bị thì bác có thể tìm hiểu trang này:
http://www.mfa.gov.hu/kulkepviselet/SY/en/en_Konzuliinfo/visainfo.htm

và hỏi thêm trên đại sứ quán Hungary trong quá trình chuẩn bị hồ sơ.

À, nếu mình không nhầm thì trên này có bác Iha ở Hung lâu rồi. Quinxi thử liên lạc với bác ấy xem ...

Các giấy tờ như hợp đồng lao động, quyết định cho nghỉ phép, sao kê tài khoản là bắt buộc. Còn chứng minh tài chính thì càng nhiều khả năng có visa càng cao bác ạ, đừng nghĩ là họ nghi.
Booking vé máy bay thì kể cả online cũng booking được, bác cứ book đến phần payment thì stop lại và in vé ra. Một số hãng cho booking online và chỉ cần thực hiện payment trong từ 5-7 ngày.
Anh ơi cho em hỏi tí kinh nghiệm với.
Mình xin visa Hà Lan thì booking vé máy bay phải bay từ Vn sang Hà Lan,rồi về cũng từ HL luôn hả anh,Em định về từ Pháp ko biết có sao ko???Mình đi nhiều nước nhưng mình đưa booking hotel Hà Lan với 1 nước khác nữa thôi đc ko anh???Chứng minh tài chính khoảng 14k USD cho 1 tháng ở EU thì đc ko anh??em đang giúp bạn e làm để 2 đứa đi cùng nhau vì e thì có visa công tác rùi....cho e thêm phát nữa nó ko có đứng tên nhà thì có sao ko a?nhưng nó kết hôn rùi,chồng ở US....có lẽ tụi EU ko nghĩ sang ở lại đâu nhỉ,vì có chồng rùi sang EU ở lại làm chi???Anh giúp em phát nhá

Anh ơi cho em hỏi tí kinh nghiệm với.
Mình xin visa Hà Lan thì booking vé máy bay phải bay từ Vn sang Hà Lan,rồi về cũng từ HL luôn hả anh,Em định về từ Pháp ko biết có sao ko???Mình đi nhiều nước nhưng mình đưa booking hotel Hà Lan với 1 nước khác nữa thôi đc ko anh???Chứng minh tài chính khoảng 14k USD cho 1 tháng ở EU thì đc ko anh??em đang giúp bạn e làm để 2 đứa đi cùng nhau vì e thì có visa công tác rùi....cho e thêm phát nữa nó ko có đứng tên nhà thì có sao ko a?nhưng nó kết hôn rùi,chồng ở US....có lẽ tụi EU ko nghĩ sang ở lại đâu nhỉ,vì có chồng rùi sang EU ở lại làm chi???Anh giúp em phát nhá

- không nhất thiết bạn phải exit EU tại Hà Lan đâu. Quan trọng là điểm vào ban đầu thôi
- xin visa Hà Lan thì chỉ cần show hotel bôking tại Hà Lan thôi

cho tớ hỏi cái. Sắp tới tớ định khai là ở Amsterdam toàn bộ chuyến đi thì nó vẫn cho Schengen visa phải không, hay là nó cho loại visa chỉ đi được mỗi Hà Lan. Các bạn confirm hộ tớ phát cho yên ta,

- không nhất thiết bạn phải exit EU tại Hà Lan đâu. Quan trọng là điểm vào ban đầu thôi
- xin visa Hà Lan thì chỉ cần show hotel bôking tại Hà Lan thôi
Thanks anh botram nhiều lắm,còn việc nếu ko có sổ đỏ nhưng chứng minh khoảng 14k và việc làm ổn định,có giấy tờ công ty đầy đủ thì có hi vọng ko anh,gái đã có chồng rùi chứ ko còn độc thân...

Thanks anh botram nhiều lắm,còn việc nếu ko có sổ đỏ nhưng chứng minh khoảng 14k và việc làm ổn định,có giấy tờ công ty đầy đủ thì có hi vọng ko anh,gái đã có chồng rùi chứ ko còn độc thân...

Thừa hy vọng đi chứ. Giấy tờ chuẩn bị đầy đủ là đã có khả năng cao rồi. 14k sang làm đại tư bản hay sao vậy. Đâu cần nhiều vậy đâu:p

Tớ theo chồng sang Đức làm postdoc. Anh trai và chị dâu tớ định sang Châu Âu chơi. Có hai cách xin visa:
- Theo diện bảo lãnh thăm thân nhân ở đại sứ quán Đức. Nghe đồn diện này bây giờ xin hay bị tèo lắm
- Theo diện visa du lịch ở đại sứ quán Pháp. Chuyện booking máy bay và ks không vấn đề gì, tớ có thể lo vụ đó được. Vấn đề là không biết xin ở đại sứ quán nào dễ hơn. Sứ quán Pháp thì có đứa bạn thân làm ở đó nhưng ko ở phòng lãnh sự nên chắc cũng chỉ loănh quoăng được bên ngoài thôi
Anh trai tớ làm trên khối văn phòng của VNPT, chị dâu làm doanh nghiệp nhỏ nhà nước, sổ đỏ chắc đứng tên ông bà cụ, tiền nong có chừng 20k, 30k usd tiết kiệm, có hai con nhỏ.
Theo các bạn thì nên xin cửa visa nào và thông thường xin visa này nên xin trước bao lâu. Nhà tớ định tháng 5 qua đây

Thừa hy vọng đi chứ. Giấy tờ chuẩn bị đầy đủ là đã có khả năng cao rồi. 14k sang làm đại tư bản hay sao vậy. Đâu cần nhiều vậy đâu:p
hehe,vậy em đội ơn anh lần nữa.Mai em chuẩn bị hồ sơ dùm nó đi xin,hi vọng đc hehe...Nó ko biết nên lên ngân hàng nhờ làm xác nhận sổ tiết kiệm của no 14k rùi,thui có nhiêu làm nhiệu luôn hehe...à,nó xin visa Âu Châu lan đầu thì để Single hay Multi thì tốt anh?Nó từng đi Korea,Thái,Sing,China,Malay,nói chung là đi Châu Á rất nhiều rồi mà Châu Âu với Mỹ thì chưa...

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back