What's new

Tìm bạn đồng hành đi Châu Âu

Status
Not open for further replies.
Em chào các bác,

Em dự định đi Châu âu từ ngày 12/7 đến ngày 10/8/2007, sẽ có 1 tuần ở Bỉ, 1 tuần ở Pháp, 2 tuần còn lại chưa biết đi đâu về đâu :) Không biết thời gian đó có bác nào đang lang thang châu Âu không cho em bám càng và xin các bác cho em ít kinh nghiệm xem nên đi du lịch những đâu.

Cảm ơn các bác trước, có cốc bia làm quen ạ (beer)

@bác MINA

Giả sử bác dành 1 tuần cho Ý và 1 tuần cho TBN:....
Ý Công chúa là bác MISA đấy.:D

PS: bác MINA cũng đang định cư ở Đức, Berlin.

Đấy, MISA-MINA nhầm lẫn loạn cả, cuối cùng vẫn sót 1 từ MINA à :))

Toét chưa đi TBN, mặc dù có thể lên kế hoạch chi tiết, hehe. Vì đã làm cho chính mình tháng 9 này đi chơi mà.
Arvil hướng dẫn cho MISA đi vậy.

Hic, biết bác đi TBN tháng 9 rồi nên đến đoạn TBN là AV cố tình dừng lại, ý là dành cho bác đấy ạ (BB) (BB)

Công chúa thân mến, theo kinh nghiệm của anh thì Frankfurt chẳng có quái gì chơi cả. Có gái để chơi thôi. Cái này không hợp với Công chúa nhể? hè hè

FRA am Main có nhiều nhà băng, nhiều nhà cao tầng. Thế là hết!

Đi mạn Hamburg gần Đan Mạch có nhiều thứ xem, hoặc mạn sông Rhein như là Köln, Koblenz, Loreley... gần FRA thì thú vị lắm.

Có cần anh làm Reiseführer không? ;)

Cám ơn sự chỉ bảo tận tình của các bác. Em đang nghiên cứu các thông tin mọi người post, có gì không hiểu em sẽ hỏi và nhờ các bác tư vấn tiếp ạ.

Công chúa thân mến, theo kinh nghiệm của anh thì Frankfurt chẳng có quái gì chơi cả. Có gái để chơi thôi. Cái này không hợp với Công chúa nhể? hè hè

FRA am Main có nhiều nhà băng, nhiều nhà cao tầng. Thế là hết!

Đi mạn Hamburg gần Đan Mạch có nhiều thứ xem, hoặc mạn sông Rhein như là Köln, Koblenz, Loreley... gần FRA thì thú vị lắm.

Có cần anh làm Reiseführer không? ;)

Co 6-7 tieng transit thoi ma bac (ko hieu sao ko danh dau duoc), chac AV (voi AV la 1 thu can xem :) ) se ngo khu tai chinh, city map va metro map lay o san bay roi Tuy nhien thay thu tuc security check-in kha dong va lau o sb Frankfurt nen so ko kip

Không sợ mất thời gian ở sân bay FRA đâu Công chúa. Các bạn Đức làm việc nhanh chóng lắm. Hàng các công dân Non-EU cũng chả phải là dài. Ah, mà công chúa đi từ một nước Bắc Âu sang thì không phải qua security -check gì hết, lấy hành lý rồi cứ thế đi qua thôi.

Nếu thích tí văn hoá thì ở FRA còn có thể ghé thăm nhà của Đại đại văn hào văn sĩ văn thơ Wolfgang Goeth. Kiểu như để đánh dấu vào "bản đồ văn hoá" bên cạnh "bản đồ danh lam, thắng cảnh" đã từng viếng thăm ấy.

Nếu thích tí văn hoá thì ở FRA còn có thể ghé thăm nhà của Đại đại văn hào văn sĩ văn thơ Wolfgang Goeth. Kiểu như để đánh dấu vào "bản đồ văn hoá" bên cạnh "bản đồ danh lam, thắng cảnh" đã từng viếng thăm ấy.

Gớm, bác cứ quan trọng hóa vấn đề văn hóa văn nghệ văn gừng. Muốn văn hóa, muốn Goethe thì mời về Weimar xem, chứ lượn qua nhà lão đấy cái thời lão còn ị đùn ra quần thì có cái giề đâu mà xem :LL

Last edited:
www.ryanair.com đang có vé Free đi châu Âu nhé (w/o Tax), đặt vé trong ngày 11 và 12/7 đi và về trong khoảng tháng 9-10.
Nhanh, nhanh(c)

Bao giờ đủ xiền để đi Châu Âu một phát nhỉ. Đọc xong topic này thấy thèm quá

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,586
190,138
Latest member
NgoDieu
Back