What's new

Tìm bạn đồng hành đi Malaysia - Bali 2/9

Status
Not open for further replies.
Sở dĩ tớ đăng tin tìm bạn đồng Hành đi Malaysia với Bali tận 2/9 là vì tớ muốn các bạn có í định đi Malaysia và Bali vào dịp giống tớ có thể rình được vé máy bay giá rẻ của Airasia trong thời gian từ nay đến 2/9 .

Trong một phút nông nổi với tình yêu Bali tớ đã trót đặt vé đi Malaysia và Bali một mình vào 2/9 , Giờ có vé rồi thì lại lưỡng lự , muốn tìm thêm một vài bạn nữa đi cùng cho vui .

Tớ sẽ : Nay HN - Kul vào chuyến 9h20" ngày 2/9

Dự tính :
Chiều 2/9 đến Kul - đi bus vào khu China town
Ngày 3/9 : Đi Malacca : Nghe nói là khu phố rất dịu êm :).
Ngày 4/9 Về lại Kul ( sẽ nghiên cứu xem thăm những gì ) tối Bay Bali chuyến 19h00- đến Bali lúc 22h

Ngày 5-7 / 9 khám phá Bali ( chắc sẽ lại nghiên cứu từ từ ):).

Ngày 8/9 , Bay Bali - Kul : Tớ chưa đặt vé về nhưng check trên mạng chắc phải bay chuyến sớm nhất thì mới kịp chuyến bay 16h30 về Hn , nên lại thêm thời gian ở Kul .
Chiều 8/9 bay Kul - HN chuyến 16h20.

Các bạn quan tâm thì PM để liên lạc nhé !

Chị Len ơi , 4/9 ở Bali nhớ chừa chỗ cho em theo với :D.

Last edited:
Zhou à, ở KL em nên đi mấy cái cao nguyên như Fraser Hill hoặc Cameron nhé , có nhiều hoa, cây cối mát mẻ, kiến trúc kiểu Anh thời Tudor. Chúng đều cách Kul trên dưới trăm cây thôi

Cảm ơn chị , thích nhất là được gặp chị ở Bali,

Có lẽ em sẽ dành nhiều thời gian ở Melaka , còn ở Kul thì chỉ ghé qua trong khi chờ máy bay đi bali thôi, không biết có kịp đi xa như vậy không ?

Mà Mùng 4 chị đến Bali là đến Kuta ah ? để book chung khách sạn ở cho vui. nghe nói tháng 9 là tháng cao điểm nên book trước cho chắc để còn ờ cùng nhau chứ hihi.....

Cảm ơn chị , thích nhất là được gặp chị ở Bali,

Có lẽ em sẽ dành nhiều thời gian ở Melaka , còn ở Kul thì chỉ ghé qua trong khi chờ máy bay đi bali thôi, không biết có kịp đi xa như vậy không ?

Mà Mùng 4 chị đến Bali là đến Kuta ah ? để book chung khách sạn ở cho vui. nghe nói tháng 9 là tháng cao điểm nên book trước cho chắc để còn ờ cùng nhau chứ hihi.....
Theo lời khuyên của Moon, chị sẽ đến Bali sớm hơn, bọn mình sẽ cùng chung plan ở đó nhé. Em đến lúc nào?. Đi Ubud có xa ko?

1. Melaka đẹp - tớ có nhiều ảnh lắm nhưng mà ảnh phim không phải ảnh số

2. Xung quanh kul: mấy chỗ cậu đề xuất chán òm, túm lại chả có gì ở KUL.

Chẳng hẳn thế, cũng có nhiều thứ thú vị đấy chứ...

- Quảng trường Bồ đào nha
- Đường Jonker : chuyên bán đồ cổ
- Maritine museum
- Thánh đường Kampung hulu
- Du thuyền trên sông Melaka

Đi Maleka thì mấy điểm trên là ok rồi. Nhớ ăn món gà tiềm với cơm nắm nhé, ôi ngon ơi là ngon. Tớ ăn ở nhà hàng này, chẳng nhớ địa chỉ, chỉ biết nó ở đầu phó, có vẻ cũng dễ tìm thôi:

Guess house thì tớ ở đây, giá rẻ, chủ nhà thân thiện, được ghi lưu bút là come from Vietnam^^, có phòng khách rất ấm cúng gia đình, có cái sân thượng đầy cây, chỉ có điều cái cầu thang.... Phải vác vali lên 15 bậc lận

Đường đến quảng trường, vắng vẻ, sạch sẽ

Tối : Bắt xe về Kul đêm Kul ( china town)

Day 3 :4/9 Lượn lờ Kul

- China town
-butterfly park
-Eye of malaysia
-tháp đôi ...

Thực ra KUL cũng có cái thú vị riêng, nhưng không phải quá là đặc sắc. Chinatown cũng là một điểm "đành phải đến". Tớ thì ấn tượng nhất là Butterfly park & Putrajaya – Thủ đô hành chính của Malaysia.

Một nơi thì đồ sộ và thể hiện khát vọng bứt phá của một đất nước có ưu đãi về tài nguyên, còn một nơi thì nhẹ nhành, lãng mạn, giữ sự kết hợp giữa thiên nhiên, văn hóa và tinh thần. Ngồi trên thuyền, xuôi dòng nước, nghe tiếng khoát nước của mái chèo lẫn tiếng côn trùng rả rích, ngắm hàng ngàn ánh sáng lập lòe của đom đóm trong đêm giữa các bụi cây thật là tuyệt. Nhất là ngồi cùng anh iu nữa thì mê li. Nhưng cầu trời, đừng có mưa. Mưa thì cả đoạn đường chục cây số lúc chập tối từ KUL đến Butterfly park coi như đi tiêu. Các bạn nhớ đừng chụp ảnh, quay phim hay mang theo những vật có tiếng động nhé, không là sẽ dập tắt vũ điệu của những chú đom đóm đấy...

Đi thuyền một vòng quanh khu new town Putrajaya

Dinh Thủ tướng (thì phải, chẳng nhớ nữa)

Chúc vui

Theo lời khuyên của Moon, chị sẽ đến Bali sớm hơn, bọn mình sẽ cùng chung plan ở đó nhé. Em đến lúc nào?. Đi Ubud có xa ko?

Em sẽ đến Bali vào 10h đêm mùng 4 /9 cơ chị , chỉ chung plan với chị 2 ngày thôi :).

Ubud cách Kuta khoảng hơn 1h xe , Vậy hẹn nhau ở Kuta chị nhé .

ôi bạn Aka ơi, lần trước tớ đến cũng ở đúng cái KS này, rồi thì ăn đúng ở cái góc đó, mới được chứng kiến ... người đẹp tay thon ăn bốc chứ lị!

ôi bạn Aka ơi, lần trước tớ đến cũng ở đúng cái KS này, rồi thì ăn đúng ở cái góc đó, mới được chứng kiến ... người đẹp tay thon ăn bốc chứ lị!

Ôi thích quá , Thế là đã có hai người làm chuột bạch rồi khen rối rít thế kia , sao phải nghĩ , nhỉ .

@ Bigminh : Em sẽ tham khảo ý kiến của anh , Chẳng biết anh Bigminh này có phải là anh bigminh ở TTVN không ? Nhờ có anh mà ối đứa bước chân vào con đường phượt rồi không rút chân ra được :D. ( nhất là sau vụ Lệ giang 1 bị anh bỏ bom đấy ;)

Ôi thích quá , Thế là đã có hai người làm chuột bạch rồi khen rối rít thế kia , sao phải nghĩ , nhỉ .

@ Bigminh : Em sẽ tham khảo ý kiến của anh , Chẳng biết anh Bigminh này có phải là anh bigminh ở TTVN không ? Nhờ có anh mà ối đứa bước chân vào con đường phượt rồi không rút chân ra được :D. ( nhất là sau vụ Lệ giang 1 bị anh bỏ bom đấy ;)

Chào Zhou ... người quen cả mà, anh cũng có kế hoạch bali và phụ cận Java trong tháng 9, trái đất nhỏ bé, có thể gặp Zhou(beer)

Chào Zhou ... người quen cả mà, anh cũng có kế hoạch bali và phụ cận Java trong tháng 9, trái đất nhỏ bé, có thể gặp Zhou(beer)

Ôi hay quá , nhưng mà em đang băn khoăn , nếu trái đất nhỏ bé thật thì không biết có nhận ra bác bigminh không đây :D,
Có lẽ phượt phải có thêm chức năng nhận dạng nữa (NT)

Ôi bạn nào quan tâm tới hành trình của mình nhào vô đặt vé đi ,

Vé cho 4 chặng bay từ Hà nội tổng cộng là 140.57 USD , Nhanh lên kẻo hết, Nhanh lên kẻo hết !

Tớ tổng kết lại bay sẽ như sau :

2/9 : Hn - Kul 0920 đến Kul : 13h40

4/9 Kul - Bali 19h đến bali 22h

8/9 : Bali = Kul 07h50 - 10h 50
Kul - Hn 16h20 - 18h35

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485